มีทติ้งแบบจิงจังซักครั้งเป็นไงคับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย bigbom69, 16 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BS-body

BS-body New Member Member

724
    6
    0
    รอสรุปนะครับ

2. fluke_darklamp

fluke_darklamp Member Member

288
    3
    18
    รอด้วยรถค่อนข้างสมบูรณ์แล้วครับ วันเสาร์ที่สองของเดือนกับ accord club ปตท รามอินทราเป้นไงครับ ได้รู้จัดกันเยอะๆ

3. cougar3626

cougar3626 New Member Member

521
    1
    0
    แกนนำ จัดมีทติ้ง เลยฮ่ะะะะ

4. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    แกนนำ รอมอบตัว

5. barague

barague Guest

0
    0
    0
    เฮ้ย! อารายว้า! รุ่นนี้ยังเรียนหนังสือกานอยู่อีกเหรอ(เชยว่ะ) เค้าม่ายลงม่ายเรียนกานแร้ว จีบหญิงเล่นไปวันๆดีกว่า (เจ๋งกว่าว่ะ) อ่ะโถ่ ช่างม่ายรุ้รัยซะแระ อย่าลืมนะ ร.ร. เค้าเลื่อนวันเปิดเป็นวันจันทร์ 24 นี้แร้วนะ เออ! ว่าแต่อย่าเอารถไปบึ้นๆๆๆ ในสนามบอลล่ะ เดี๋ยวครูเค้าตีอาม่ายรุ้ด้วย....

6. ยูซุบ

ยูซุบ New Member Member

562
    4
    0
    ว่าไปนั้น

7. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ร.ร. แถวบ้านผมยังเปิดอยู่ครับไม่ได้ปิด...........เปิดตลอด 24 ชม... ช่วงนี้เคอร์ฟิว เข้าไปตอนหัวค่ำ ออกไม่ได้ครับ ติดเคอร์ฟิว 3 ทุ่ม เลยต้องออกเช้าเลย

8. aeg_ac88

aeg_ac88 New Member Member

1,955
    16
    0
    วันไหนว่ามาเลยครับ

9. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    รัฐบาล ประกาศ ให้ไปเทส รถ ได้แถวพระราม 4

อิอิ

10. barague

0
    0
    0
    แหมๆๆๆๆๆๆ นั่นมานโรงแรมย่ะหล่อน คงเข้าบ่อยล่ะซิท่าเนี่ย บ้านม่ายอยู่กานแร้วเหรอ หรือว่าเมียดุม่ายให้เข้าบ้านเพราะกลับผิเวลากานแน่ อิอิอิ โสน้าน่า...

11. bigbom69

bigbom69 New Member Member

1,245
    6
    0
    หยุดยาว กินแต่ผลไม้คับ

12. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    เมื่อไหร่ว่ามาครับ รอพบกันอยู่ครับ

13. nong_acc88

4,280
    13
    38
    หาแกนนำไม่เจอ

14. aeg_ac88

1,955
    16
    0
    กำลังหลบอยู่ครับ

15. Aui_Acc88

2,164
    10
    0
    แกนนำ เจ้าเล่ห์

16. fluke_darklamp

288
    3
    18
    เข้ามาดู แต่ไม่รู้ จะเจอกันเมื่อไหร่ 5555 ไปก่อนล่ะเดี๋ยวเข้ามาดูใหม่นะ

17. bigbom69

1,245
    6
    0
    มีแต่แกนคับ

18. Aui_Acc88

2,164
    10
    0
    พร้อม กระสุน M79 ป่าว

19. barague

0
    0
    0
    เฮ้อ! อ่านๆดูแร้ว สงสัยคงจาเจอกานยากกกกกกกกกกกกกกกกก เพราะช่วงนี้ติด "การ์ฟิลด์" ของรัดทะบานตั้งแต่เที่งคืนถึงตีสี่ จนถึงสิ้นเดือนนี้ อีกอย่างเคยบอกแร้วตั้งแต่ต้นว่าฟันธงกานไปเรยว่าจาเอาวันไหนแน่แระให้สมาชิกเจอกานให้เยอะมากที่สุด แร้วนัดเจอกานที่ร้านป๋าเทพหรือสถานที่ไหนจาเหมาะสมก้อว่ากานไป จนบัดนี้ก้อยังมายมีวี่แวว หรือที่เกณฑ์เคยเสนอว่าขับรถรวมกลุ่มกานไปตจว. แร้วไปพักค้างคืนกานก้อเงียบอีก นี่ก้อจะเข้าน่าฝนอีกแระ เดี๋ยวก้อมาอ้างว่าน้ำท่วมบ้านบ้างล่ะ รถเสียตอนฝนตกหลังคารถรั่วพื้นรถผุต้องเข้าไปอู่เกณฑ์บ้างล่ะ ติดงาน(ติดหญิง)จราจรติดขัดเพราะน้ำท่วมบ้างล่ะ อ้างกานไปอ้างกานมาอยู่อย่างงี้ ขนาดทำบุญเด็กกำพร้าเมื่อ 10 เมษาที่ผ่านมา ทีแรกก้อเห็นจาเป็นรูปเป็นร่างขึ้นมาแร้ว เราก้อนึกดีจัย (เพราะแอบมาอ่าน) พอเอาเข้าจิงๆก้อ "แป๋วๆๆ" นี่ขนาดม่ายเข้ามาคุยเรยนะ แต่วันนั้นไปเรยตั้งแต่เช้าพร้อมสิ่งของที่มาบริจาคเล็กๆน้อยๆ พอเห็นเด็กพวกนี้เข้าจิงๆน่าสงสารพวกเค้ามาก เรยคัพ มีเด็กผู้ชายอยู่คนนึงเดินเข้ามาหาแระเรียกเราว่า "พ่อๆ" แร้วให้เราอุ้มเดินดูตามห้องนอนที่เค้านอน เราถึงกับอึ้งทำรัยม่ายถูก แต่ก้ออุ้มเขานะแร้วเค้าก้อยิ้มมีความสุข (กอดเราแน่นเชียว) หรือกลัวตกก้อม่ายรุ้ ชวนคุยโน่นนี่พรั่งพรูออกมาตามประสาเด็กกะพ่อจำเป็นคนนี้ ขนาดวันนั้นกลุ่ม ACCORD นำสิ่งของมารวมกานยังน้อยไปกว่าที่คาดการณ์เอาไว้ซะอีก สงสารก้อแต่ภารโรงที่อุตส่าห์ยกโต๊ะยาวมาตั้ง 3-4 ตัวเพื่อมารองรับของ เค้าก้อคงนึกว่ามารถทั้งหมด 15 คันของคงจาเยอะ แต่พอเอาเข้าจิงกลับใช้แค่ 2 โต๊ะเท่านั้น พร้อมเงินอีกจำนวนหนึ่ง นี่ถ้าพวกคุณๆทั้งหลาย นัดกานมาตามที่คุยเอาไว้แต่แรก งานนี้คงจะยิ่งใหญ่และดูดีมากกว่านี้ ลองคิดดูซิคัพว่าเด็กพวกนี้น่าสงสารขนาดไหน แต่พวกเราเหรอนึกอยากจะกินอะรัยก้อกิน นึกอยากจะเที่ยวก้อเที่ยว มีแต่ความสนุกสนาน นึกอยากขัดรถก้อขัด นึกอยากซ่อมรถก้อซ่อม แต่เด็กพวกนี้เค้าทำม่ายด้ายพ่อแม่เค้าก้อม่ายมีขาดความอบอุ่นมากๆ พวกคุณลองมองตรงจุดนี้กานบ้างไหม ขนาดเกณฑ์เค้ายังฝากเงินมาให้กับเต็มมางานนี้ด้วยเรย เพราะติดธุระกระทันหัน ก้อยังดีกว่าพวกคุณที่พูดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่ทำม่ายด้าย คนเราหากมีความตั้งจัยจาทำอะรัยมานก้อทำให้สำเร็จด้ายคัพ หากจาทำบุญแต่มาม่ายด้ายก้อฝากคัยมาก้อด้ายนิ ม่ายเห็นจายากเรย ครั้งนี้ขอระบายเยอะหน่อยนะ เพราะม่ายด้ายเข้ามานานและเข้ายากมากในช่วงนี้ อีกอย่างคงม่ายต้องพูดถึง"แกนนำ" หรอกคัพ เพราะโดนจับไปแร้ว เฮ้ย!ม่ายช่ายดิ แต่ผมอยากให้ทุกๆคนในนี้ช่วยกานคิดว่า จาทำอย่างรัยให้ ACCORD 88-89 ของพวกเราไปรอดมากกว่านะ คิดจาทำอะรัยทำไปเรยอย่างนี้จาดีกว่า...

20. nong_acc88

4,280
    13
    38
    โดนเต็ม ๆ

21. aeg_ac88

1,955
    16
    0
    โดนๆโดนแล้วละ

22. bigbom69

1,245
    6
    0
    นี่ไงแกนนำ เจอแล้ว

23. cougar3626

cougar3626 New Member Member

521
    1
    0
    รับทราบ รับทราบ

24. ยูซุบ

ยูซุบ New Member Member

562
    4
    0
    ขอเป็นแนวร่วมแล้วกัน

25. จัดมิตติ้งเมื่อไหร่ PM มาบอกด้วยนะครับบรรดาแกนนำทั้งหลายเผื่อจะไปแจมด้วยครับ................อิอิอิ ยังวนเวียนอยู่แถวๆนี้นะครับ ยังหาต้นไม้สิงไม่ได้อะครับ อิอิ 55555+

26. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ดีใจจัง..................น้ายังเร่ร่อนอยู่..........หาที่ลงไม่ได้ ....อิอิ 555555+

งานนี้เลยน้า ได้เจอกันแน่ ๆ --> แจ้งข่าว บอล Accord cup ปี2 ... พร้อมลงชื่อ และสั่งจองชุด

27. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    เห็นด้วยคับพี่น้อง งานบอลแอคคอร์ดคลับ จะเป็นจุดเริ่มต้นของพวกเราชาว 88-89 ที่จะเริ่มรวมตัวกันทำกิจกรรมให้มากขึ้น
    ผมลงทุนลางานแล้วนะครับ เพื่อคลับของเรา อยากให้พี่ๆ เพื่อนๆ ในคลับมากันเยอะๆ ครับ ช่วยๆกัน มาพบปะพูดคุยแรกเปลี่ยนประสบ( กาม )การณ์กัน
    ช่วยกันสั่งเสื้อทีมเพื่อจะได้ลงเตะบอลกัน เก่ง ไม่เก่งไม่เป็นไร เราไม่เน้นผลเราเน้นความสามัคคี ช่วยๆกันเล่นเพื่อ 88-89 ของพวกเรา
    ขอบคุณครับ

28. fluke_darklamp

288
    3
    18
    คนใช้ 88 งานเยอะเวลาไม่ตรงกัน เลยเจอกันยาก
    รูป meeting ของพวกเรา ค่อยๆ หายไปจากความรู้สึก ........??
    อิๆๆๆ

29. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    งานบอลปีนี้สนุกมากๆ ขอขอบคุณเพื่อนๆ สมาชิกทุกท่านที่มาร่วมงานนี้ กันอย่างพร้อมเพรียงทำให้เกิดความสนุกสนานและได้แลกเปลี่ยนความรู้และประสบการณ์เกี่ยวกับรถที่เรารัก หรือจำเป็นต้องใช้มัน เพราะไม่มีตังซื้อใหม่ อิอิอิ
    ไม่ว่าจะเป็นหน้าใหม่ หน้าเก่า มารวมตัวกันได้ 10 กว่าคนถือว่าเป็นการรวมตัวกันเยอะที่สุดที่ผมเคยไปเลยนะเนี่ย 555+
    ถือว่าเป็นฤกษ์ดีคับที่พวกเรา 88-89 ได้กลับมารวมตัวกันทำกิจกรรมร่วมกันอีกครั้งหลังจากห่างหายกันไปนานมากทีเดียวเชียว
    ผมอยากให้มีการรวมตัวกันอีกคับ อยากเจอกันบ่อยๆ เป็นไปได้ 2เดือนสักครั้งก็ยังดี เจอกันที่ไหนก็ค่อยสรุปกัน หรือจะหมุนเวียนกันไปแต่ละที่ก็ได้
    งานบอลยังมากันได้ มิตติ้ง 88-89 ก็น่าจะมากันได้ ใช่มั้ยคับ..... ( หวังไว้อย่างนั้น )
    อยากให้ลองมาลงความเห็นกันอย่างจริงจังสักที จะได้เริ่มกันอย่างเป็นรูปเป็นร่างเสียที
    ผมอยากเสนอให้เป็นช่วงวันเสาร์กลางคืนสัก 20.00 - 23.59 น. เป็นเวลาเหมาะเจาะที่จะดื่ม พูดคุยและทำกิจกรรมร่วมกัน
    หวังว่าคงไม่มีใครทำงานกลางคืนนอกจากพี่เอกคนเดียว เพราะฉะนั้นเราจะยึดเอาวันที่พี่เอกเข้ากะเช้าในวันเสาร์ก็ทำให้ครบองค์ประชุมแล้วคับ
    เราจะไม่เอาวันเสาร์ที่ตรงกับวันหยุดยาวเพราะเพื่อนๆ สมาชิกอาจต้องไปพักผ่อนกะครอบครัวจริงมั้ยครับ
    เจอกัน 2 เดือนครั้งคงไม่มากไปใช่มั้ยครับ กับการที่เราจะได้สนิทสนมกันมากขึ้น ร่ายมาซะยาวววววแล้ว รอความเห็นจากท่านอื่นดีกว่า อิอิอิ

30. nong_acc88

4,280
    13
    38
    เป็นความคิดที่ดี รอแต่การปฏิบัติ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้