ขอความคิดเห็น เพื่อน ๆ ชาวมินิฯ หน่อยครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย na046, 27 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    เรื่อง โดเมน WWW.MINITRUCK[COLOR="red"]S[/COLOR]CLUB.NET ซึ่งของเดิม มันมี ตัว "s" trucks อะนะ แต่โดเมน อันนี้ ไม่ได้ต่ออายุไว้ และก็มีฝรั่งขโมยจดไปแล้ว ผมกับปู ว่าจะ ทำเสื้อ แต่ติดที่ว่า ไม่รู้จะเอาคำไหน เพราะ เวปเดิม ก็เข้าไม่ได้ เลย คิดกันว่าเราจะ เอาเป็น WWW.MINITRUCKCLUB.NET ไม่มี s นะครับ แบบว่าไอ้คุณปูมันจะ ทำให้ พิมพ์เวปแล้ว เข้ามาใน อาร์ซี ที่นี่เลย ใช้ได้จริง แบบหลอก ๆ อะนะ อิอิ

ว่าไง ใครมีปัญหาอะไร ไม๊ ครับ :D :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มีนาคม 2010
  2. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    รอรุ่นเก๋าๆมาตอบคับ

3. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ยังไงก็ได้คับเพื่อน นะ/ปู

4. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    ใจจริง ก็อยากได้ชื่อเดิมนะครับ แต่....โดนฝรั่งมันจดไปแล้ว แล้วมันก็เอามาขายต่อ แพงๆ
    ถ้าพวกเราร่วมบริจาค กันซื้อคืนก็ได้นะครับ

แต่ถ้าจดใหม่ มันไม่แพงครับ ไม่กี่ร้อยบาท :D
    ลองช่วยๆ กันหาทาง กันดูก็ได้ครับ

5. จะเอาแบบเนี๊ย!!!

ปล.ยังงัยก็ได้ครับเอาหมดเพราะตัวนี้พุงยื่นและเนี่ย

6. (ไม่ธุระ)

(ไม่ธุระ) New Member Member

1,249
    1
    0
    แบบคุณตี๋อะแจ๋วเลยครับ

7. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ว่าไงว่าตามกัน

8. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    นอกเรื่อง:ล้อสวยคับ ของอะไรหรอคับ ขอบเท่าไรเอ่ย ราคาแพงมั้ยคับ
    ในเรื่อง:ส่วนตัวนะคับ ถ้าจดใหม่ถูกกว่า แต่เรามาลด ตัดทอน หรือเพิ่มเติม บางตัวอักษร น่าจะเป็นการลดต้นทุนที่ดีคับ ยึดแบบฉบับพ่อหลวงคับพอเพียง
    ปอลอ.ความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ ยังไงว่าไงก้อว่าตามกันอยู่แล้วคับ เพราะสิ่งที่ทำให้ผมยังเข้ามาเล่นคือ"มิตรภาพ"มากกว่า"รูปร่างหรือหน้าตา"คับ จะเปลี่ยนไปบ้าง
    แต่ยังมีเอกลักษณ์ที่ทำให้ยังรู้กันว่า"มันยังเป็นตัวเรา"อยู่ แค่นี้ผมว่าโอเคคับ

9. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    แบบไหนก็ได้ครับ

แต่ผมขอตัวนึงนะ.....อิอิ.....

10. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    แบบไหน ก็ได้คับ

11. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    พี่ ๆ ว่าไง น้องก็ว่างั้น 55555

12. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    แล้วแต่พี่ๆคับผม แต่ผมจอง 1 ตัวด้วยคับ

13. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    โอ้ววว รอมานาน !!

14. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ตามพี่ๆ ว่าเรยครับ

15. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    รถท่าน bass กะท่านเอ จะแข่งกันโหดไปไหนเนี่ย อินเตอร์ โค ตะระ มะ หึ มา เลยครับ

16. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    อ้าว....เอาไงกันดีคับ

17. DK!_Keng

DK!_Keng New Member VIP

846
    2
    0
  18. pooTurbo

370
    9
    18
  19. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    เจ๋ง ๆ ๆ ๆ ครับ

20. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    จะให้คลิ๊กไมว่ะเนี่ย อิอิ

21. Tecing

Tecing New Member VIP

100
    0
    0
    มันขายเท่าไหร่ว่ะพี่ปู ความคิดผมถ้าเป็น www.minitruckclub.net จะคล้ายรุ่นเก่ากึ๊กเลย เพราะรุ่นเก่าจะเป็น.com แต่ก็ดีเหมือนกันคับ

แต่ที่รุ่นต่อมาเติม S ลงไปก็เพราะเหตุผมเดียวกันนี่แหละครับ โดนจดตัดหน้าไปก่อน แต่มันก็มีความหมายในตัวครับ Trucks. แต่อย่างที่ทำไว้ก็โอเคครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 23:08:38 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:08:23 ----------

มันขายเท่าไหร่ว่ะพี่ปู ความคิดผมถ้าเป็น www.minitruckclub.net จะคล้ายรุ่นเก่ากึ๊กเลย เพราะรุ่นเก่าจะเป็น.com แต่ก็ดีเหมือนกันคับ

แต่ที่รุ่นต่อมาเติม S ลงไปก็เพราะเหตุผมเดียวกันนี่แหละครับ โดนจดตัดหน้าไปก่อน แต่มันก็มีความหมายในตัวครับ Trucks. แต่อย่างที่ทำไว้ก็โอเคครับ

22. รุ่นดอทคอมเติมSตัวนี้ก็รับจากพี่เนี่ยแหล่ะครับพี่ตั้มตั้งแต่สมัยเจ็ทอุดมสุข

23. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ยังไงก็ลองปริกษากันดูคับ เพราะที่นี้เป็นของสมาชิกทุกท่าน

24. pooTurbo

370
    9
    18

ราคาประมาณนี้ครับ https://pubman.domainsponsor.com/buyer/for_sale?a_id=77909&domain=minitrucksclub.net

25. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    480 US มันเท่ากับเท่าไหร่ว่ะ

26. pooTurbo

370
    9
    18

1US ประมาณ 34 บาท

27. (ไม่ธุระ)

(ไม่ธุระ) New Member Member

1,249
    1
    0
    งั้นก็ประมาณ16320บาทสิครับ

28. Smother

Smother New Member Member

1,573
    2
    0
    จัดไป

แบบไหนก้อได้ แต่ผม จอง 1 ตัว อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้