เบื่อกะ สน โชคชัย 4

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย pe_k, 6 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    แม่งรถแต่งจับจัง โจรขโมยไม่ไปจับ เซ็ง

2. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    เซงจริงครับ เงินทองก็หายาก ยังมาเสียให้อะไรแบบนี้ ว่าแต่ วิ่งลาดพร้าวเยอะเหมือนกันนะเนี่ยครับ ผมอยู่แถวลาดพร้าวครับ

3. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    สน. นี้ ไม่ไหวจริงๆครับ

ที่ผมเจอมาคือ ตอนนั้นขับอยู่ลาดพร้าว ขาเข้าบางกะปิ เลยมาแถวหน้าบิ๊กC ละ

ผมอยู่เลนกลาง เปิดไฟเลี้ยวจะออกเลนขวา มีตำรวจคนนึงขี่มอไซมาเลนขวาสุด รถเค้าเป็นมอไซที่มันใหญ่ๆอะครับ ผมก็เรียกไม่ถูก (ย้ำนะครับ เลนขวาสุด ย้ำอีกทีว่าคือ มอไซ)

ทั้งที่รถผมเข้ามาครึ่งคันละ มันก็บีบแตรใส่ผม แล้วแซงมาปาดหน้ารถผมให้จอดเสนิทลนขวาสุด

เดินลงมาจากมอไซถามว่า "เมิงจะเอายังไง ? "

ผมก็โมโห เลยเปิดกระจกลงไปบอกว่า "ก็ผมเปิดไฟเลี้ยวแล้ว คุณมาจากไหนอะ ขับมอไซเลนขวาอีก"

มันโมโหมาก ทำท่าจะเดินมา ตอนนั้นรถติดคนก็เริ่มมองละ แล้วมันก็ชี้หน้าผม แล้วขึ้นมอไซ ขี่เลนขวาสุดไปเหมือนเดิม.. เหอๆๆๆๆ

กลัวก็กลัว เพราะเราไม่มีเส้นมีสาย ย้อนมาคิดทีไร เจ็บใจทุกที ทำไมเราต้องโดนพวกนี้มาใช้อำนาจในทางไม่ชอบอยู่เรื่อย

ปล. เรื่องท่อ ถ้าไม่ดังไม่น่าผิดนะครับ "ดัดแปลงสภาพให้ผิดไปจากที่จดทะเบียนไว้" นี่คือ กฏหมายดัดแปลงสภาพ ชื่อเต็มๆของมัน ซึ่งท่อเนี่ย มันไม่ได้ระบุไว้ในทะเบียนซะหน่อย

4. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    เรื่องท่อมันไม่ได้ระบุในทะเบียนนิคับว่าวัสดุเปนอะไร จะเปนไทเทเนี่ยม หรือสแตนเลสก้อไม่ผิดหรอกคับ

กฏหมายเกี่ยวกะท่อมีอย่างเดียวคือห้ามดังเกิน 90 เดซิเบล ( ถ้าผมจำไม่ผิดนะ )

ผมเคยเจอ สน นึงเล่นผมเรื่องนี้จะยึดรถไว้ตรวจสอบ พอเอาเข้าจริงก้อทำไรเราไม่ได้คับ

แต่มันแค่จะดึงให้เราเสียเวลาเท่านั้นเอง

ส่วนถ้าท่อดังค่าปรับมัน 1000 บาทนิคับ เคยมาคนเอาข้อมูลตรงนี้มาลงไว้ให้แล้ว

ที่ปรับเรา 2000 มันมั่วนิ่มคับ

5. pe_k

pe_k Member Member

392
    9
    18
    ไอ้เสื้อขาวนั่นเลยคับ ผมถามมันไม่บอกอะไรให้ไปหาร้อยเวรเ_ี้ยนั่นเลย แดกกันเปนระบบ ไปสืบมาสรุปว่าผู้ใหญ่สั่งไอ้พวกนี้ก็เก็บเงินส่งนาย

6. pe_k

392
    9
    18
    เข้าไปมีป้ายบนสุดเลยท่อดัง 2000 ไช่ปะคับ ผมให้เพื่อนไปเอาให้คับ ไงถ้าไช่มาบอกด้วยนะ

7. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    gเดี้ยวเข้าไป ดูให้ คับ พอดี พรุ่งนี้รุ่นน้องติดต่อ เพื่อน ของเพื่อน อีกที ที่เป็นตํารวจ อยู่ที่สน.นี้ หวัง ว่าคงจะพอช่วยอะไรได้บ้าง เดี้ยวยังไงมารายงานครับ ส่วนใอ้เสื้อขาวเนี้ยะแหละ แม่ง ตัวพูดเลย ว่าท่อใหญ่เรียกเลยๆ รถแต่ง ได้ยินชัดเลย เพราะ แม่งวอมาบอกตํารวจอีกคน ที่มันเขี้ยะ ให้น้องผม มาจอด

8. แดกกันจนอ้วนเลยนะ สน.เหี้ยนี่

9. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    มีวิธียังไงถึงจะทำให้พวกขบวนการมันได้ออกรายการเรื่องจริงผ่านจอ หรือเรื่องเล่าเช้านี้บ้างเนอะ ใครโดนแบบนี้ก็ถ่ายคลิปส่งไปเลยดีกว่าครับ หากินแบบนี้มันน่ายกย่องชมเชยนะ จัดให้ออกทีวีสักทีลูกเต้าคงภูมิใจน่าดูนะ 555+

10. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    น่าเบือพวกตำรวจชอบรีดเนี่ย

11. ES..มอมแมม

ES..มอมแมม New Member Member

113
    2
    0
    สน.ขึ้นชื่อแต่แค่เปลี่ยนที่ทำมาหากินจากเส้นเกษตรเมื่อสมัยก่อนมาเป็นเส้นลาดพร้าว ช่วงนี้เทศกาลหาเงินไปเที่ยว ระวังตัวกันด้วยครับ

12. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    สน. นี้สุดยอดแห่งความโหดแล้ว เปลี่ยนท่อก็โดนดัดแปลงสภาพแล้ว ไม่จำเป้นอย่าได้ไปเลยเส้นลาดพร้าวกลางคืนอะคับเสียวๆ

13. Bast

Bast New Member Member

115
    2
    0
    มันมีความผิดนี้ด้วยเหรอ อยากรู้

14. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
    ทำใจ สน. นี้
    ปีก่อน ผมเคยไปโวยที่ สน. เลย เอากล้องไปถ่ายเลย
    ขอพบทั้งผู้กำกับ และ สารวัตร มันถึงยอมให้

15. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    พูดคำเดียวว่า เหี้ยมาก.....

16. 88 bullet

88 bullet New Member VIP

268
    3
    0
    เบื่อตำรวจเหี้ยๆทำตำรวจดีดีเขาเสียหายหมด

17. pe_k

392
    9
    18
    รอฟังข่าวนะคับ

18. EG-9

EG-9 New Member Member

226
    10
    0
    ขับไปเป้นขบวนไหมครับ อัดวีดีโอไว้ด้วย ปัญหามากส่งออกสื่ออย่างเดียวครับ

ปัญหาเรื่องท่อไม่จบไม่สิ้นครับ ถ้ารถเก่าท่อผุ มันเป็นเรื่องปกติที่ต้องเปลี่ยนท่อ ครั้นจะไปหาท่อเดิมก็จะหาจากไหนละ

ไอ่พวกนี้หรอครับ มันดูหน้าคนขับครับ ลองเห็นเป็นวัยรุ่นหน่อยสิครับ เรียกหมดและครับ

19. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ผมว่าตำรวจพวกนี้เหมือนหมานะคับ

รุ้ว่าคนไหนกลัวคนไหนไม่กลัว คนไหนกลัวหมาก้อจะวิ่งเข้าใส่ คนไหนไม่กลัวมันก้อกลัวจะโดนเตะกลับมา

คนที่รุ้กฏหมายส่วนมากจะมั่นใจว่าไม่ผิด เวลาเข้าด่านพวกนี้จะนิ่งมาก ส่วนคนที่กลัวเนี่ยเข้ากี่ด่านก้อโดนจริงๆคับ

ผมเจอบ่อยนะคับ รถที่โดนส่วนมากจะเปนรถที่แต่งนิดๆ เปลี่ยนล้อใส่ท่อ

รถผมเปลี่ยนสี ฝาคาร์บอนหน้าหลัง ท่อดัง เปลี่ยนเบาะ เปลี่ยนเบรกโต มีค้ำกากบาทในรถ มีเกจ์วัดแทบไม่เคยโดนจริงๆ แต่คนรุ้จักส่วนมากชอบคิดว่ารถผมเข้ากี่โดนก้อโดนทุกด่าน ทั้งๆที่จริงๆแทบไม่เคยโดนเลย ทั้งๆที่เจอด่านกลางคืนบ่อยมากกกกกกก

20. pe_k

392
    9
    18
    ผ่านมา สน นี้อาจโดนได้นะคับ

21. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    มาแล้วครับ สรุป ว่าเสียค่าปรับไป 1000 นึง ครับ คือ ตอนแรก คนที่ติด ต่อไว้เนี้ยะ ก็ จะจัดการให้นะ เท่าที่ผม ฟัง ก็คือ จ่ายแค่ 100 บาท แต่พอประมาณว่าพอดูตารางเปรียบเทียบ ปรับมัน 2000บาท เค้าก็เลย ไม่กล้าที่ จะเซนต์ ใบสั่งให้ เลยต้องพาน้องผม ไปที่ห้องจราจร ก่อน (ห้องที่เขียนใบสั่งห่างจาก ตัวตึก 30เมตร )เพื่อจะให้สารวัตร จราจร รับทราบและเป็นคนเซนต์ให้แต่ .....ไม่อยู่ซะงั้น ด้วยความที่น้องผม มันรีบจะต้องใช้บัตรด้วย ผลสุดท้ายก้เลย ต้องยอม จ่ายไป1000บาท ซึ่งจริงๆ ถ้าไม่รีบ มาเอาอีกรอบ ก็คงจะเสียแค่100 ครับ เพราะ คนที่ติดต่อ ไว้ก็พยามช่วยเต็มที่ แต่ด้วยความ ที่อยู่กันคนละหน่วย งาน+กับเป็นตํารวจใหม่ ก็เลย ยังไม่กล้าที่จะไปทําอะไรมาก แต่ก็ต้อง ขอบคุณ ร้อย ตรี.......ด้วยนะครับ ที่ช่วยจัดการเดินเรื่องให้ ครับ

ป.ล. ส่วนที่เจ้าของกระทู้ฝากดู เขียนตรงกําแพง เลยครับ 2000บาทชัดเจน แล้วก็มีข้อหาอื่น ตามมาอีก เพียบ เรทราคา แตกต่าง กันไปตาม ความผิด อารมณ์เหมือนเข้าอาบอบนวด แล้วเลือกเบอร์เด็ดสุด อ่ะ 2000 แต่กลับกัน คือข้อหา ส้นตีนสุดๆ อ่ะ 2000 แม่ง...... ผมว่าที่หลังชี้แจง ให้มันละเอียด หน่อยก็ดี ผมเข้าใจสน.คุณ เนี้ยะมีความแค้นกะรถซิ่ง มาหลายสิบปี แต่ก็ช่วยแยกแยะหน่อยนึง ไม่ใช้เอะอ่ะ กูแดกหมด บางทีมันก็น่าเกลียด ครับ

22. pe_k

392
    9
    18

งี้เราจะทำไรกะมันได้ไอ้พวกนี้ บาปกรรมถ้าตามมันไม่ทันก็คงไปตกกะลูกหลานมัน

ปล สรุปท่อดัง สน อื่นเท่าไหร่ แล้วจิง ๆ เท่าไหร่ ที่นี่แม่งขึ้นป้ายไว้เลย 2000

23. RETRO SPEC

854
    24
    0
    จริง ๆที่ผมเคยโดน ก็2000 นะ ข้อหานี้ ก็มาแบบอารมณ์เดียวกัน 2000 ลดให้1000 นึง อ๋อ ๆลืมบอกไปอีกอย่าง ตอนจ่ายค่าปรับ น้องชายผมบอกว่าตํารวจที่รับตัง ค่าปรับ แม่งรับตังเสร็จ ยัดใส่กระเป๋าตัวเองเฉยเลย 55555 น้องผมเห็นกะตา ตกลงมันยังไง แม่งกินกันเละเทะเลย

24. SUYAKI

SUYAKI New Member Member

43
    0
    0
    ผมเคยโดนข้อหาปรับสภาพความสูงของรถให้ผิดไปจากเดิมทั้งๆที่รถก็โช๊คเดิมเเต่มันเสียเเล้วเเละก็วันนั้นดันนั่งไปกันเต็มคัน(5คน)
    ตอนจอดด่านมันก็ดูเตี๊ยๆอยู่หรอก เเต่พอลงจากรถทุกคนรถก็สูงปรี๊ด เลยชี้ให้ดูรถไม่ได้โหลดเเต่เเม่งไม่ฟังเลย จนทุกวันนี้ก็ยังไม่ได้ไปจ่ายค่าปรับจะ2ปีเเล้วมั้ง555

25. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    พวกนี้ไม่หมดไม่สิ้น

26. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    สุดครับ สน.นี้เล่นทั้งมอซาย ทั้ง รถยนต์อย่างเลว สั้นๆเหี้ยมาก

27. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ฝาหน้าหลังแจ้งลงสีในเล่มยังละครับถ้าผ่านมาหน้าฐานทัพอากาศอาจจะโดนได้ครับ

28. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ว่างมากน่าเอาเวลาไปจับโจร นะ

29. LeGoLaZZ เลโกลัส

658
    18
    0
    เคยเจอตรงแถวๆวังหินคับ ผ่านได้ไม่มีปัญหา ตอนดึกๆนี่ละคับ

30. LeGoLaZZ เลโกลัส

658
    18
    0
    แจ้งเรียบร้อยคับ ส้ม - ดำ แต่สมัยก่อนจะเปลี่ยนสีเปนส้มก้อยังไม่ได้แจ้งนะคับ ไม่เคยโดนเรื่องฝาดำเหมือนกัน

ฐานทัพอากาศผ่านบ่อยเหมือนกันคับ เหนว่าตรงนั้นเคร่งเรื่องตัดหมอกเหลืองนิคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้