1เจโบเบาแล้วดับ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย ice monster, 10 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ice monster

ice monster New Member Member

99
    1
    0
    1เจโบติดแก๊สระบบมิ๊กเซอร์เวลาเร่งเครื่องมาแล้วถอนคันเร่งหรือเบรคกะทันหันเครื่องดับไม่ทรายว่าเปนเพระสาเหตุใดรบกวนท่านที่รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ลองเพิ่มไอเดิลขึ้นอีกหน่อย แล้วลองขับดู

3. วางดีเซลเลยครับพี่ หายชัวร์ หิหิ...

4. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    บ้านพี่อยุ่แถว สหฟาร์ม ปะคับ

เจอบ่อยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

5. kook za

kook za New Member Lady Member

217
    1
    0
    ตามนั้นครับเพิ่มไอเดิลแล้วไม่หายต้องเช็คที่แก๊สครับ ว่าบาง หรือ หนาไปครับ

6. โต

โต New Member Member

122
    0
    0
    ขออนุญาตตอบไม่รู้ว่าจะตรงไหม ถือซะว่าเป็นข้อเสนอแน่ะนะครับ

ลองเลื่อน Mixer ให้ไปอยู่ใกล้ ๆ เรือนลิ้นเร่งน่าจะดีขึ้น ต่อท่อหลังลิ้นเร่ง ( ท่อร่วมไอดี ) มาดัน หลังหม้อต้มด้วยไหมครับ แล้วการวางหม้อต้มให้วางขนานไปกับตัวรถ ก็น่าจะได้ผลดีขึ้นนะครับ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้