สอบถามเรื่องเกียร์หน่อยครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย < HANUMARN >, 20 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    เพื่อนฝากมาถามสาวกนิสสัน บิ๊กเอ็ม หรือท่านผู้มีประสบการร์ครับ

1. จะเปลี่ยนเป็นเกียร์ SR ขับหลัง หรือ J BO ดีครับ โดยคำนึงถึงค่าใช้จ่าย และอัตราการวิ่ง (เครื่อง 2500+ปั๊ม 12) ถ้าเปลี่ยนเกียร์แล้วต้องทดเฟืองท้ายเท่าไหร่ครับ
    2. เกียร์ SR ขับหลังสามารจับชนกับเครื่องได้เลยหรือเปล่าครับ
    3. เกียร์ J BO นอกจากแปลงหัวหมูแล้วต้องแปลงอะไรเพิ่มอีกบ้างครับ แล้วต้อนนี้ราคาเกียร์อยู่ประมาณเท่าไหร่

ขอบคุณครับ :)

2. oblivious

oblivious New Member Member

19
    0
    0
    เกียร์ sr สับหัวหมูใส่กันได้เลยคับ แต่คันเกียร์จะถอยหลังไปประมานคืบนึงคับ

3. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    ของพี่บีก็เกียร์มัว เฮ้ย......... เกียร์เจอยู่แล้วไม่ใช่หรือครับเปลี่ยนอีกแล้วหลือจิงๆ

ผมว่า sr ก็ดีนะครับเคยนั่งรถตาอ๊อด step out ตื๊ดๆ ต่อกันดีครับ. ราคาถูกกว่าด้วยครับ

4. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    ผมว่า J Bo แน่นอนคับ

5. Drr_tactics

Drr_tactics New Member Member

3,700
    0
    0
    เกียร์ SR ถ้าเป็น TFR นี่ขึ้นที่ตำแหน่งเดิมหรือเปล่าครับคันเกียร์อ่ะครับ

6. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0

ตัดต่อหัวหมูสถานเดียว

7. NONG_SCG

2,132
    3
    0

j bo Quick shift ไฮโซ

8. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    - มิใช่รถของกระผมครับเจ้านาย คือว่าเพื่อนผมเค้าจะเอาไปยกใส่กับนิสสันบิ๊กเอ็มครับ

- ขอบคุณสำหรับทุก ๆ ความคิดเห็นนะครับ

9. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    - เกินไปเปล่าพี่น้อง 55555

10. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    จัดไป Quick Shift ยืมมั่งดิ

11. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    กรึบ กรึบ

12. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    อยากรู้อัตราทดเกียร์ SR ครับว่าประมาณไหน

แล้วันทนหรือเปล่าครับ ราคาค่าตัวประมาณเท่าไร

13. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    เห็นมีขายอยู่ SR BO ประมาณ 4,500 บาท

14. _nop_

_nop_ New Member Member

811
    0
    0
    ราคาถูกดีนะครับ

15. pandabank

2,427
    4
    0
    ทนไหมหง่ะพี่

16. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    ไมถูกจังอ่ะคับ

17. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    - เป็นเกียร์ยกลงจากรถรุ่นน้อง ตอนใช้งานเค้าบอกว่าปรกติไม่มีหอนรับประกันด้วยนะ สนใจป่าวพอดีว่าเพื่อนผมเค้าให้ติดต่อหาเกียร์ให้ แต่ตอนนี้ดูเงียบ ๆ ไปแล้วไม่รู้เปลี่ยนแผนหรือเปล่า เกียร์อยู่แถวบางบัวทอง แต่ราคานี้เค้าบอกว่าบริการส่งแถวกรุงเทพ และปริมณฑลด้วยนะ

18. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กรกฎาคม 2010
  19. Drr_tactics

3,700
    0
    0
    ยกใส่ได้เลยหรือเปล่าหรือต้องแปลงหัวหมู ขอบคุณครับ

20. pandabank

2,427
    4
    0
    แหล่ม

21. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    - รอผู้เชี่ยวชาญมาตอบดีกว่าครับ

22. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เฟืองท้ายเบอร์ไรอ่ะ

23. STEP_OUT 001

STEP_OUT 001 New Member Member

196
    1
    0
    เรื่องอัตราทดรอ ท่านนะ มาตอบดีก่า sr ก็ควิกชิฟได้ครับ ผมกับตานะ ทำแล้ว
    ส่วนเรื่องใส่กะอีสุสุ อ่ะ ตัดต่อหัวหมูครับ จะเอาขึ้นตรงๆอ่ะ ต้องถอยหลังนิดนึงครับ
    แต่ถ้าจะเอาขึ้น รูเดิม ต้องดัดคันเกียร์ครับ มันจะ เอียงๆอ่ะ ไม่ค่อยได้ฟิว
    แต่ ราคา 4500 ถูกมากครับ ของผม ปล่อยให้น้องไป มือ สอง 9000 แล้วครับ
    แต่ครบชุดนะ ครัช จานกด ฟลายวีล ยันปั๊มครัชบนล่าง นิ่ม ครับ อิอิsr โบมีหลายตัวครับอัตราทดไม่เท่ากัน ดูยากนอกจากถอดออกมาดูอ่ะ ชัวร์

24. STEP_OUT 001

STEP_OUT 001 New Member Member

196
    1
    0
    ตอนใช้อยุ่ เฟืองท้าย 12 -43 ลากกันยันเกจ์
    กรุงเทพ สัตหีบ ขับช้าตอนจ่ายตัง แค่นั้นเองลงบุรพาวิถีมา ซัดต่อ
    ถึงบ้าน พัง เลย อิอิ คิดว่าตัวเองแน่ หม้อน้ำสองใบ คิดว่าแน่ ริอาจไปเล่นกะเบ๊นซ์
    s 500 แช่กันยาว แทบไม่ต่ำกว่า 160 ตลอดทาง
    สรุป เสื้อแตก ลูกร้าว เรื่องเกียร์ ถามตานะ ดีที่สุดครับ

25. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    ตัดต่อหัวหมู ยากเอาเรื่องเหมือนกัลครับ ถ้า Alignment ไม่ได้เกียร์ เข้ายาก เข้าแล้วหลุดเอง คราวนี้แหละ....งานเข้า

26. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    โหดอ่ะ .............

27. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    อื่ม........งานงอกเอาการเลยนะครับ

28. Drr_tactics

3,700
    0
    0
    ขอบคุณครับ

29. Drr_tactics

3,700
    0
    0
    อึ๋ย....ชักไม่กล้าซะแล้วกลัวงานเข้า...

30. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    เอส อาร์ ใส่ เครื่อง อีสุสุ คงต้องตัดหัวหมู อย่างเดียว ครับ ที่ อู่ ทำมา หลาย คันยังไม่มีปัญหา เลย ...
    แต่ถ้าใส่กับ เครื่องนิสสัน น่าจะได้เลยนะ ..
    ของผม ใส่มา จะ6 ปีแล้ว ถ่ายน้ำมันเกียร์ ไป 2 รอบ
    ขึ้น ภูชี้ฟ้า แม่สาย ดอยแม่สลอง ดอยตุง ดอยอ่างข่าง วน แม่ฮ่องสอน ปางอุ๋ง วนเหนือ ซ้าย รอบนึง ขวาอีกรอบ
    ไปสุราษฯ นครศรี หาดใหญ่ โคราช .......... ไม่ เป็นไรนะ ที่ดำเนิน ก็มีช่างเบิร์ด กับที่อู่เนี่ยที่ใส่ กัน ยุคแรก ๆ
    ส่วนอัตราทด จำไม่ได้ แต่เกียร์ 5 มัน 0.74 อะนะ เฟืองท้าย 3.9 มิว 5 เต็ดอะนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้