มาบอกย่านของอร่อยตอนกลางคืน กันดีกว่าครับ !!!

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Ea"RT"h, 20 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    มาบอกย่านของอร่อยตอนกลางคืน กันดีกว่าครับ !!!

ใครรู้ร้านอะไรอร่อย ช่วยแนะนำกันหน่อย

เอาที่เปิดตอนกลางคืนนะครับ

ร้านอะไรก็ได้ เอาทุกประเภท ของคาว ของหวาน ของกินเล่น

2. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    ส่วนผมชอบไปทานเค้กที่ร้าน 3 mangoes เส้นเลียบคลองประปาที่จะออกแจ้งวัฒนะ

ผมว่ามันอร่อยดี นั่งสบาย มีดนตรีให้ฟัง บรรยากาศดี

3. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ร้านสเต็กตรงไฟแดงโลตัสวังหินครับ....ร้านอะไรจำชื่อไม่ได้อ่ะ

4. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    แถวแยกตลองตันครับ มีให้เลือกทั้งข้าว ก๋วยเตี๋ยว ของหวาน แถม คนมาทานที่นี่ ยกนิ้วให้คับ กำเดาแทบพุ่งง

อีกที่นึง แนะนำร้านข้าวต้มข้างปั้มแก๊ส หน้าโต๊ะสนุ๊กเกอร์ ตรงข้ามตลาดอินทรารักษ์ อร่อยมากคับ เปิดถึงตีห้า ร้านเพื่อนผมเอง มีตามสั่ง + อาหารอีสานด้วย นั่งชิวเบียร์ประจำค้าบบบ

5. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    ก๋วยเตี๋ยวต้มยำ .. แถว 5 แยกลาดพร้าวคับ

อยู่ฝั่งยูเนี่ยนมอลล์ เลยยูเนี่ยนมอลล์มาหน่อยนึงคับ ร้านสีเหลือง ๆ แหล่มเลยคับ ^^

6. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    โห้ ร้านนี้เคยกินเมื่อตอนสิบกว่าปีแล้ว ตั้งแต่ตอนเรียน ม.ปลาย

- ข้าวมันไก่ป้าพร วังหิน ไปไหนตอนกลางคืนยังไงต้องแวะ (เพราะใกล้บ้านด้วย)

7. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    รอชมครับกระทุ้นี้ อิอิ

ผมชอบมากๆๆๆคับ ขับรถไปกินตอน กลางคืนเนี่ย (เอาแบบไม่แพงเกินไปนะ :D:D)

8. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    ชื่อร้าน ก๋วยเตี๋ยวอร่อยที่สุดในโลกครับ แล้วก็มีร้านอื่นๆอยู่ด้วย 3-4 ร้านติดกันเลย

9. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    - ร้านก๋วยเตี๋ยวต้มยำ ลาดพร้าวซอย1 ครับ

ตอนเรียนไม่รู้ชื่อร้าน ก็เรียก 9เส้น เพราะเขามี9เส้น

- ข้าวมันไก่วังหิน กินเหล้ามาดึกๆ ได้ซดน้ำซุปร้านนี้แล้วตื่นดีครับ

- โกบู๊ เตี๋ยวหมูน้ำพริกเผา ใส่ไข่

- เตี๋ยวไก่ ลาดปลาเค้า

- ข้าวผัดปู เมืองทอง (เมืองทอง1 กับ แยกสตรีวิท2)

- มาเรียม เตี๋ยวลูกชิ้นเนื้อ เนื้อเปื่อย น้ำใส หน้าบ้านเลย ตรงข้ามทางเข้า เมืองทอง3

- เครปป้าพร แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้กินละ คนเยอะจัด

- ขนมเบื้อง ผึ้งหวาน <ไม่แน่ใจชื่อ หน้าร้านมู๋ทะ(ไม่บุฟเฟ่) นี่ก็อร่อยเหมือนกัน รวมโชค โชคชัย4

ตอนนี้นึกได้แค่นี้ รอดูของคนอื่นครับ หาที่กินใหม่ หุ หุ หุ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 เมษายน 2010
  10. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    เตี๋ยวไก่ ลาดปลาเค้า

ข้าวมันไก่ประตูน้ำ

ข้าวมันไก่พระราม 8

กระเพาะปลา เยาวราช

ถูกและดี ที่ ฟูดแลนด์

11. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48

คนนี้ มาครบเลย อิอิอ

12. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    อ่อ ช่วยบอกสถานที่แบบละเอียดหน่อยนะครับ ผมไม่ค่อยชำนาญทาง

พอดีทะเลาะกับแฟน แล้วสัญญาว่าจะพาไปร้านหาอร่อยๆตอนกลางคืนกินเป็นระยะเวลา 1 เดือน (แฟนผมเป็นชอบกินมาก แต่ไม่อ้วนนะ) ถึงจะหายงอน

ยิ่งเปิดหลังเที่ยงคืนยิ่งดี เพราะแฟนเเลิกจากงานเวลานั้น

อาจจะดูตลกไปหน่อย แต่ก็คงมีประโยชน์สำหรับหลายๆคน

13. รอดูคับ จะได้มีที่ไปหาไรกินกลางคืนเบื่อๆ อิอิ

14. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    ข้าวมันไก่ น้าเปี๊ยก แถวตลาดราษฏร์บูรณะ อร่อยเหาะ

ไก่ สวนลุมก็อร่อยพอใช้ได้นะ

15. โจ็กกองปราบเต็มชามเพราะใส่หมี่กรอบเยอะๆ อิอิ

16. Gina

Gina New Member Lady Member

447
    7
    0
    อยุใกล้บ้านเลยเเฮะ เด่วจะลองไปสอยมากินดู อิอิ

ทารอดูร้านอร่อยๆอีก ที่ชอบเลยก็ข้าวผัดปูเมืองทอง มาเปิดใหม่ที่ สาขานวมินทร์อ่ะ อยุในเส้นเกษตร-นวมินทร์ตัดใหม่...
    ถ้าเข้ามาจากฝั่งนงวลจันนะ ร้านจะอยุทางซ้ายมืออ่ะ อร่อยมากก คนเยอะมากด้วย เเต่จำมอด้ายแอ่ะ ว่าเเยกไหนนะ
    นอกนั้น ตามเส้นซ.โพธิ์เเก้วอ่ะจ้า มีเปิดหลายร้าน เเล้วทุกร้านก็อร่อยเหนือคำบรรยาย
    มีทั้งข้าวต้ม ร้านอาหารธรรมดา ฟังเพลงก้เยอะนะ
    เเล้วก็เส้นซ.ลาดพร้าว 101 จ้ะ
    เส้นนี้มีทุกร้านเลย ที่อร่อย ถ้าเข้ามาจากทางลาดพร้าวนะ
    ร้านจะอยุทางขวามือ มีขายก๋วยเตี๋ยว ราดหน้า อร่อยมากๆ จำชื่อร้านไม่ได้อ่ะ เเต่อร่อยๆๆ อิอิ

รอดูคนต่อไป จะได้หาที่กินตอนดึกด้วย 555

17. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ร้านข้าวต้ม " ซ้ง "

สี่แยกวังหิน ติดปั๊มเชลล์

18. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ใช่ร้านที่อยู่ตรงข้ามปั้มเชลล์ตรงวังหินเป่าครับ ถ้าใช่ อร่อยดีครับร้านนั้น

ส่วนผมไปบ่อยก็แม๊คโนดัลด์ เกษตร-นวมินทร์ครับ อิอิอิ

19. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    คงพอจะแนะนำได้ย่านบางกะปิล่ะครับ แต่เด๋วนี้ก็ปิดหายตายจากกันไปหลายร้านละ เลยพอจะเหลือๆพอจะแนะนำอยู่ได้ไม่กี่ร้าน

ไล่เรียงมาเป็นวงกลมจากแถวๆแฮปปี้แลนด์เลยละกัน

1.ข้าวหมูแดง บะหมี่หมูแดง ซอยเสนาฯ แฮปปี้แลนด์ เข้าซอยเสนาฯไปเรื่อยๆจะอยู่หัวมุมซ้ายมือ

เปิดมาน่าจะเกิน20ปีละ ทานมาตั้งแต่เด็กๆ ทีเด็ดเลย น่าจะปิดประมานเที่ยงคืนได้ครับ

แต่ถ้ามากลางวัน เลยไปอีกนิดจะมีร้านขนมปังปิ้งที่อร่อยมากกกกก คนขายเหมือนฟร้องค์ เลอเบริ์ฟ หัวใสปิ๊งเลย

2.ก๋วยเตี๋ยวคั่วไก่แฮปปี้แลนด์
    ร้านนี้ย้ายไปย้ายมาอยู่แถวๆแฮปปี้แลนด์น่ะล่ะ ตอนนี้น่าจะอยู่ตรงหัวมุมหน้าหมู่บ้านเสนา ไม่แน่ใจว่าปิดกี่โมง

3.โจ๊กข้อไก่ลำสาลี ถ้ามาจากรามเลยแยกลำสาลีมาทางสุขา3นิดเดียวจะอยู่ซ้ายมือ แต่ไม่ได้ไปนานละไม่รู้ว่ายังทีเด็ดอยู่รึเปล่า ปิดเช้า

4.เนื้อย่างเทคโนฯ ร้านนี้คิดว่าไม่น่าจะปิดดึก แต่ร้านนี้ขอนำเสนอเลย ส่วนมากจะไปทานตอนเย็นๆค่ำๆ เป็นร้านส้มตำ-จิ้มจุ่มอิสลาม ร้านนี้ไม่มีหมูนะครับ

ร้านจะอยู่ในซอยเทคโนฯบางกะปิ หรือซอยร.ร.เพ็ญสมิทน่ะล่ะครับ เข้าซอยไปข้ามสะพานร้านจะอยู่หัวมุมทางซ้ายมือ

ทีเด็ดของร้านก็คือ เสือร้องให้ เนื้อย่างติดมัน ไก่ย่างใบตอง น้ำจิ้มแจ่วรสเด็ด ส้มตำออกแนวรสหวาน ปลาหมึกลวก จะกรอบและน้ำหอมเครื่องข่า+ตะไคร้มากกกกกกก

ต้มแซบรสจัดจ้าน พวกตระกูลยำทั้งหลายก็รสจัดและเยอะมากกกก อร่อยและราคาถูกมาก อาหารทั้งหลายสนนราคาจานละ20-40บาทเอง

และมีทีเด็ดอีกอย่างตอนคิดเงิน ถ้าอ๋องโภชนาเชียงใหม่ว่าคิดเลขได้ฮาแล้ว นั่นน่ะแค่เครื่องคิดเลขบ้านๆพื้นๆ

แต่ขอโทษป้าที่นี่น่ะระดับCasioFX-9900ครับ ลีลาเหลือรับประทานจริงๆ ลองไปพิสูจน์ดูครับ ยิ่งไปเยอะๆสั่งเยอะๆจะยิ่งคิดเลขมันส์มาก

เปิดมาน่าจะ10กว่าปีได้แล้ว ทานมาตั้งแต่เป็นร้านเล็กๆมีอยู่4-5โต๊ะ ตอนนี้เช่าที่เพิ่มขยายออกมาเป็นประมาณ10-20กว่าโต๊ะ คุณภาพและราคายังคงเดิม

5.ข้าวต้มแฟลตคลองจั่น
    ไม่รุ้ว่าชื่อร้านอะไร แต่ผมเรียกกันว่าร้านหมูแดง เพราะไปทีไรต้องสั่งหมูแดงทุกที

ถ้ามาจากลำสาลีมุ่งหน้าสุขา3มาถึงแยกบ้านม้า ก็เลี้ยงซ้ายเข้านิด้าตรงเลยแยกนิด้ามาเข้าทางแฟลต ซอยแรกซ้ายมือ ปิดเกือบเช้า

กลางวันแถวนั้นจะเป็นดงอาหารใต้อร่อยๆหลายร้านเลย ใครชอบรสจัดจ้านแนวอาหารใต้ลองดูครับ

ถ้าแถวนี้ก็หมดละ เอาแถวๆรามคำแหง-คลองตัน-เอกมัย ไปอีกซัก2-3ร้านละกันครับ

ร้านริมโมงค์ จะเป็นอารมณ์ร้านส้มตำ-ร้านอาหาร จะอยู่ติดกับอุโมงค์ที่จะทะลุจากพัฒนาการมาออกหลังราม แต่เราจะไม่ลงอุโมงค์

เลาะซ้ายไปทางที่จะออกนาซ่าจะเจอร้านอยู่ซ้ายมือ ปิดเช้าครับ ทีเด็ดของที่นี่คือ ปลาแรดทอดกระเทียม กรอบโคตรรรรร

กินได้ทั้งตัวแทบไม่เหลือซาก แล้วก็พวก เสือร้องไห้ นำจิ้มแจ่ว ยำต่างๆ ก็รสจัดจ้านดีครับ

บะหมี่ไข่เอกมัย อยู่ใกล้ๆร้านนายแว่นน่ะล่ะครับ ร้านนี้อร่อยตรงที่รอนานมากกกกกก

ก็ไม่รู้ว่ามันมีอะไรมากมายแต่เค้าทำโคตรนานจริงๆ เที่ยวเสร็จนั่งรอทานก็สร่างพอดีครับ

ตอนนี้นึกออกแค่นี้ครับ จริงๆแล้วก็มีอีกหลายร้านนะ บางร้านปิดไปแล้ว(อย่างผัดไทหน้าตลากอินทรารักษ์...เสียดายมาก)

และบางร้านผมว่าฟอร์มตก(เช่นบะหมี่ใส่ใข่แถวแฟลต) เหลือเพียงแต่ชื่อเสียงเก่าๆให้เป็นตำนานก็เลยไม่อยากแนะนำครับ

20. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ร้านต้องตา ทาวน์อินทาวน์ คับ ปูดองอร่อยมาก ขาไก่ซุเปอร์ก็เด็ด

21. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ก๋วยเตี๋ยวหมูต้ำยำซุปเปอร์ ลาดพร้าวซอย 1 ด้วยอีก 1 เสียงครับกินตั้งแต่เรียน แต่ช่วงหลังๆไปกินดึกๆเหมือนร้านเกย์ ยังไงไม่รู้แปลกๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 เมษายน 2010
  22. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    กลางคืนต้องห้วยขวางครับไม่รู้เป็นอะไร เมื่อก่อนเรียนอยู่ กทม ก็ไปบ่อย ตอนนี้อยู่ต่างจังหวัดเข้า กทม กลางคืนก็แวะไปบ้าง
    รสชาติอาหารผมว่าไม่เท่าไหร่ แต่บรรยากาศเนี่ยต้องยอมรับครับว่ามันทำให้อาหารอร่อยขึ้นมา30% ครับต้องระวังคอเคล็ดด้วยนะครับ อิอิ

23. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    มาแนะนำบ้าง วิ่งเกษตร-นวมินทร์จนสุด เลี้ยวขวาเข้าเส้นนวมินทร์ แยกไฟแดงแรก ซ้ายมือเลยครับ เป็ดพะโล้-ปูดอง
    เมนูเด็ดตามชื่อร้าน เป็ดพะโล้,เป็ดร่อน อร่อย ตบท้ายด้วยปูดอง ตัวละ 120 บาท(เด็ดที่น้ำจิ้ม)

ส่วนอีกร้านปราบเซียนปูดอง เส้นทางก็เหมือนเดิม วิ่งเกษตร-นวมินทร์จนสุด แต่ไม่เลี้ยวขวา กลับรถแทน
    วิ่งย้อนกลับมา แยกไฟเขียวไฟแดงแรก ซ้ายมือเช่นกัน จะเห็นป้ายไฟ ปราบเซียนปูดอง
    ร้านนี้ไข่ตุ๋นหม้อไฟ ขาไก่ซุปเปอร์ แล้วก็ตบด้วยเบียร์เย็นๆ หลับสบาย

24. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ชักหิวแล้วซิ

25. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ของคาวว

26. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    อร่อยเว่อร์ๆ นึกว่าไม่มีคนชอบแบบผมชะแล้วต้องป้าแกทำด้วยนะ เปรี้ยวสะใจ แล้วก็ตามไปกินเครป ป้าชลอ โชคชัย 4 ต่อค่ำๆ แหล่มคับ

27. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    น่าไปโดนทุกที่เลย อิอิ

28. Nunjung

Nunjung New Member Member

12
    0
    0
    บะหมี่ปู ทองหล่อซ.38
    บะหมี่ไข่ เอกมัย
    เกาเหลาเนื้อ ท่าเรือสาธุประดิษฐ์
    ราดหน้าสี่สี (อันนี้ไม่แน่ใจว่าเรียกชื่อถูกรึเปล่านะครับมีใส่ใข่ด้วย) อยู่ตรงแถวคุกเก่า สะพานเหล็ก
    หมูสเต๊ะ ท่าดินแดง
    หมูจุ่ม รัชดาซ.3
    ข้าวหมูกรอบ ตลาดพลู มีของอร่อยหลายอย่างเลยครับ
    ข้าวต้มติงลี่ จรัญ
    โจ๊กปรินซ์ บางรัก
    ข้าวขาหมูตี4 เปิดตอนตี4 เซ็นหลุยส์ซ.3 ร้านนี้เด็ดมากครับ
    สุกี้แห้งวัดนาก แถวๆบางปะแก้วอ่ะครับ ตรงนี้ของกินเยอะครับ
    ก๋วยจั๊บ อนุเสาวรีย์
    บะหมี่เกี๊ยวกุ้ง ถนนเจริญกรุง อันนี้เด็ดเหมือนกันครับ
    ข้าวต้มกระดูกหมูอ่อน เยาวราช
    เกาเหลาตี๋อ้วน บางบอน
    ข้าวต้มโหงว รังสิต
    ข้าวมันไก่ แถวๆรัชโยธิน
    ถ้าต้องการพิกัดละเอียดถามได้เลยนะครับ ผมชอบหาอะไรกินกลางคืนเหมือนกันครับ
    รถก็ไม่ติด อากกาศก็ไม่ร้อน บรรยากาศก็ดีครับ

29. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    โกบู๊ สมัยป้าทำ อร่อยที่ซู๊ดดดดดดดด.... แต่เด๋วนี้ให้เด็กในร้านทำ ทำยังไง ปรุงยังไงก็ไม่อร่อยเท่า >.<

30. Bast

Bast New Member Member

115
    2
    0
    ข้าวหมูแดงสวนสยามคับ ปิดวันอังคาร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้