มาบอกย่านของอร่อยตอนกลางคืน กันดีกว่าครับ !!!

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Ea"RT"h, 20 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. karontt

karontt Member Member

570
    3
    18
    โจ๊กเพชรสยามครับ มีทั้งก๋วยจั๊บ ต้มเลือดหมู ข้าวข้าหมู อยู่โชคชัย4ครับ
    เยื้องๆกับโจ๊กกองปราบอ่ะครับเปิดตลอด24ครับผมว่าอร่อยดีครับลองๆไปชิมกันดูครับ

2. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    โกบู๊ กินทีคลอเรสเตอรอลพุ่งปรี๊ดดดด อิอิ

3. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    มีแถวฝั่งธนบุรี บ้างไหมครับ

4. oranger

oranger New Member Member

289
    4
    0
    ข้าวต้มอบเผือกเจ๊หมู สามแยกเตาปูน มีกับข้าวให้เลือกกินเป็นร้อยคับ

5. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ผัดไท ป้าแดง ปากซอย อินทามะระ 45 ครับ

แนะนำให้ไป หลัง เที่ยงคืน เพราะคน ต่อคิวนานมากกกกกกกกก .. :D
    ที่จอดสบาย หลังสี่ทุ่ม จอดได้ ตามอัธยาศัย ..

PS. บางที่ อร่อยจริงครับ แต่ไม่มีที่จอด กลัวกิน ข้าวแพง :D

6. ardun

ardun New Member Member

247
    0
    0
    เเจ่มเลยกะทู้นี้

ก๋วยจั๋บที่ไหนหร่อย มั่ง

7. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    ก๋วยจั๊บตรงสถานีรถไฟบางซื่อเลยคร้าบ
    แล้วก็แหล่งเยอะก็เยาวราช เข้มข้น

8. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    มาเพิ่มครับ ร้านข้าวต้ม OT ตรงเส้น สรงประภา(ดอนเมือง)
    เลี้ยวซ้ายตรงวัดดอนตรงมาเลี้อยๆจะเห็นอยู่ซ้ายมือ

9. [Soft][EF]

[Soft][EF] New Member Member

144
    1
    0
    เรื่องของกินต้องขอมา แชร์ กันหน่อย อิอิ

บะหมี่ก็ต้อง

1.โกบู้

2.บะหมี่ฮ่องเต้(ตั้งเอง เพราะราคารุนแรง) อยุ่ ถ.เอกมัย ใกล้ๆ ก๋วยเตี๋ยวนายแว่น ที่ทำอยุ่บนรถกระบะอ่าครับ

3.ชายสี่(สาขาป้าจุก-ก็ตั้งเองอีก) อยุ่ใน ซ.นวลจันทร์ หน้าซอย20 รสชาติใช้ได้ แต่ผลที่ได้ก่อนนอนคือจุกแน่นอนครับ

โจ๊กก็ต้อง

ร้านเพชรสยาม ตรงข้ามโจ๊กกองปราบ แหล่มจิง

ร้านราดหน้า ข้างๆโจ๊กกองปราบ ผัดซีอิ้วสุดยอด

เครปป้าพร ยังไม่เคยลองแต่เค้าว่าอร่อย เพิ่งไปมาเมือวานตอนตี2 เห็นคนรอ ประมาณ 15 คน

เดินไปถึงป้าแกบอกให้เขียนชื่อไว้ทำตามชื่อผมก้อเห็นแระว่าผมคิวที่ 47 แระ เห็นคิวที่ 38 มีรอยขีดฆ่าชื่ออยู่

กำลังจะเขียนชื่อแระ ไม่รู้อะไรสะกิดใจ ถามป้าว่า ตอนนี้ืำถึงคิวไหนแล้ว

ป้าแกตอบว่า ทำคิวที่4อยุ่ เลยตัดสินใจ กลับไปกิน โจ๊กก้อได้555

10. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    โกบู้เพิ่งไปทานมาสักครู่นี่เอง ซัดไปสอง อีกที่ก็ก๋วยเตี๋ยวไก่ข้ามฟาก ถ. สุรวงศ์

11. et

et New Member Member

81
    0
    0
    ผมอยู่แถวเตาปูนครับมายื่นยัน ก๋วยจั๊บตรงสถานีรถไฟบางซื่อ อร่อย อีกร้านหนึ่งแนะนำแต่ไม่ดึก ขายช่วงเย็นข้าวหมูกรอบ แยกบางโพ อร่อยไม่แพงได้เยอะ ขายช่วง5โมงเย็น-3ทุ่ม บางวัน2ทุ่มกว่าๆก็หมดแล้ว

12. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    เข้ามาอ่านแล้วหิวครับ

13. TEQUILA118

TEQUILA118 New Member VIP

117
    3
    0
    ก๋วยเตี๋ยวเป็ด hi5 ปากซอยรามคำแหง 118 ขายไม่หมดไม่ปิดร้าน ขายตามอารมณ์

โกบู้รสซิ่ง ต้องเจ๊ทำ แต่หลังๆนั่งตากพัดลมอย่างเดียว แถวคลองจั่น น้ำพริกเผา ไข่ลวก

ข้าวหน้าเป็ดพงกี่ สุขา 3 (เปิดกลางวัน) ต้มมะระซี่โครงอร่อย

บะหมี่เกี๊ยวหมูแดง ซอยราม 118 หมูกรอบกรอบมาก ปิดเที่ยงคืน

หมูสะเต๊ะ สีฟ้า ปากซอยราม 118 ต้องลอง

ก๋วยจั๊บ โชคชัย4 ปิดเช้า

ต้มเลือดหมู สุขุมวิท 101/3

ก๋วยเตี๋ยวหมู ทีเด็ด เน้นเครื่องใน ใต้สะพานกลับรถ ตลาดมีนบุรี

ข้าวต้ม รอบดึกหน้าวัดบวรฯ

ผัดไทย เส้นจันท์ทิพย์สมัย ประตูผี เจ้าเก่า ขายมานมนาน

ทองดีโภชนา ทาวน์อินทาว์น ขาไก่ซุปเปอร์อร่อย เปิดถึงตี 4

14. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ย่านนี้เหมือนเมืองลับแล ของกินไม่เท่าไร แต่องค์ประกอบนี่สิ ไม่รุมาจากไหน เต๊มมมมไปหมด

ปราบเซียน ร้านนี้ไม่ได้ไปนานมากกกกแล้วน่าจะเกือบๆ10ปีแล้วมั้งไม่เคยไปตอนร่างปกติซักที ไปต่อแต่ละทีไม่เช้าไม่กลับ เมาแอ๋เป็นหมาตลอด

แต่ตั้งแต่ย้ายร้านมาอยู่ตรงที่ใหม่นี้ยังไม่เคยไปเลย แต่ก่อนจะอยู่แถวๆโคขุนปาร์ค เมาจากร้านตาปุ๋ย(ท่าพระจันทร์)ก็จะไปต่อที่นี่ทุกที

ต้มยำไก่บ้านใบมะขาม ต้มแซบเนื้อ 2เมนูเด็ดของร้านเลยครับ

15. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    สุกี้แห้ง,น้ำ หมู+เนื้อ ข้าวหมูแดงหมูกรอบ วงเวียนดอเดี้ยน....จี๊ดๆเล้ย...

16. MaXiMaSs

MaXiMaSs New Member Member

76
    3
    0
    แถวสาทรพระรราม3 บ้างนะครับ

1. ต้มเลือดหมูบางรัก ที่สุดของที่สุด อยู่ในซอยตรงข้ามโรบินสันบางรัก ขายตั้งแต่ 00.00-05.00 *ไปถึงแล้วห้ามสั่งให้นั่งนิ่งๆๆไว้ก่อนเดี๋ยวถึงคิวเจ๊เค้าจะถามเองว่าเอาอาไร ไม่งั้นเดี๋ยวโดนด่าไม่รู้ด้วยนะ
    ของ+เครื่องในอร่อยมาก ยิ่งน้ำซุปนี้สุดยอดไปเลย คนที่มากินเกือบทุกคนไม่มีใครเหลือน้ำซุปเลย มาลองนะร้านนี้ให้ 5 ดาวเลย

2. ก๋วยจั๊บ สาธุประดิษฐ์ อยู่ใกล้ๆกับแยกสะพาน3ถนนจันทน์ ขายตั้งแต่ 18.00-03.00 ร้านนี้อร่อยๆดี ให้4.5ดาว

3. ข้าวมันไก่นายธง ในซอยสาธุประดิษฐ์58 ขาย2รอบ รอบแรก 8.00-14.00น. อีกรอบ 15.00-21.30 เป็นร้านข้าวมันไก่ที่อร่อยมากแต่อยู่ในซอยคนต่างถิ่นเลยไม่ค่อยรู้จัก ร้านนี้ให้ 5 ดาวครับ

4. ก๋วยเตี่ยวเนื้อ แตกซิก น้ำซุปแซบข้นสุดๆๆ ให้เนื้อแบบจุใจเกาเหลาพิเศษกินไม่เคยสักที ขายตั้งแต่ 07.00-21.00 อยู่เส้นพระราม3เลยธ.กรุงศรีสาขาใหญ่ไป300ม.ใกล้กับร้านอาหารบัวเก่า ร้านนี้ให้ 5 ดาว ครับ

5. ข้าวหมูแดงเซ็นหลุย รสชาติของคนรุ่นใหม่ ขาย2รอบ รอบแรก 06.00-15.00 รอบ2 15.30-23.00 เป็นที่รู้กันครับร้านนี้ว่าอร่อย อยู่ในซอยเซ็นหลุยเยื้องกับ โรงเรียนกิติ

เดี๋ยวมาต่อให้อีกทีครับ

17. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    แล้ว มี ใคร รู้ มั่ง . . ร้าน ส้มตำ ตรง ปิโตรนาส ตึกช้าง . . มัน หาย ไป ไหน

ที่ มัน จะ มี 3 ร้าน ติด . . แล้ว ร้าน ตรง กลาง อร่อย สุด . . ร้าน ซ้าย พอ ได้ . . ร้าน ขวา แหลก ไม่ ด้าย เลย . .

เมื่อ วาน จะ ไป กิน .. . ร้าน ตรง กลาง หาย . . เหวอ เลย . . . . เห็น แต่ พื้น ที่ โล่ง ๆ . . . เศร้า ใจ T____T . .

18. MOOZAA

MOOZAA Member VIP

418
    15
    18
    หิวเลยนะเนี่ย ขอบคุณครับที่เอามาแนะนำกัน

19. aum&mai

aum&mai New Member Member

10
    1
    0
    เอามั่ง
    1.ต้มเลือดหมูซ.คู้บอนเข้าไปอยู่ขวามือ
    2.ต้มเลือดหมูตลาดกม.2ซ.ตรงข้ามโลตัสเอ็กเพลส

20. carism

carism New Member Member

849
    6
    0
    ดึกๆแนะนำให้มากินเหล้า แกล้มกะปีกไก่ทอดที่ร้าน RT ^^
    มีวิวเป็นเด็กนวด ร้าน cheezy spa คับ

21. AZUESHii

AZUESHii New Member Privilege

145
    5
    0
    [/COLOR]
    เลี้ยวเข้าแยกมาข้ามสะพาน ซ้ายมือมีก๋วยเตี๋ยวไก่ป้าเลื่อน อร่อยดีคับ

ปล. หมอ..ชอบกินเตี๋ยวคับ แหะๆ

22. GaO Progress

GaO Progress New Member Member

42
    8
    0
    ผัดไทย "ทิพย์สมัย" ประตูผี อีกเสียงครับ โคตรหร่อย
    อ่านของแต่ละคนแล้ว กะเพาะลำไส้ปั่นป่วนทันที

23. Bbo-at

Bbo-at Member Member

240
    5
    18
    นั่นดิ มันหายไปไหน

เนื้อย่าง หร่อยมากกกกกกกกกกก

24. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ยังอยู่นะจ๊า อยู่ตรงข้างๆปั๊มน่ะล่ะ วันก่อนเพิ่งไปโซ๊ยใส้ย่างมาเองอยู่หลังออฟฟิตพี่เอง แล้วแต่ดวงนะ บางทีก็เปิด บางทีก็ไม่เปิด

ถ้ามาแล้วมันปิดก็ไปล้อเกวียนตรงฝั่งตรงข้าม ม.เกษตรก็ได้ อร่อยไม่แพ้กัน แต่ต้องกลับรถไกลหน่อย

25. toonkoshika

toonkoshika New Member VIP

329
    1
    0
    แนะนำหนังสือ สะบัดช่อชวนชิมครับ ร้านอร่อยๆๆ ในเล่มนั้นเพียบ รู้สึกว่าจะมี 2 เล่ม แถม DVD ด้วยจุใจมากๆๆๆ ร้านอร่อยๆ คัดๆ ทั้งนั้น

26. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    ข้าวหมกไก่ตลาดโต้รุ่งหัวหิน

ถ้าจะให้ครบต้องบวกซุบเนื้อซักถ้วยนะ เด็ด. ...

27. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    น่าจะยังอยู่นะ ปกติกินร้านซ้ายสุดอ่ะ (หันหน้าเข้า) ชอบไปนั่งกินเบียร์ ใกล้ออฟฟิศ หร่อยดีไม่แพงด้วย

28. ข้าวต้มวัดบวรครับ ไอศครีมของทางร้านก็อร่อยครับ

29. zaji

zaji New Member Member

35
    1
    0
    เพิ่มเติมนะคับถนนติวานนท์เลี้ยวขวาจากแยกแคลายมาเลยโลตัสปุปซ้ายติดถนนเลย ราดหน้าห่อไข่ รสชาติใช้ได้คับ แล้วที่พี่ข้างบนบอกข้าวต้มOTสรงประภาดอนเมืองอันนี้ส่วนตัวคนเยอะมากกทุกวันแต่ผมทานแล้วไม่อร่อยเท่าไหร่ๆ ร้านชาละวัน จุ๋มจิ๋ม ข้างๆร้านข้าวต้ม OTก็อร่อยใช้ได้คับ จัดให้โซนนอกเมืองบ้าง : ))

30. Nyce

Nyce New Member Member

140
    0
    0
    เอาใจคนฝั่งธนบ้างครับ ^^

ร้านยกครก อยู่ถนนราชพฤกษ์ ช่วงที่จะออกไปถนนบรมราชชนนีอ่ะคับ

ร้านคุณหมอซีฟู๊ด เลยร้านยกครกไปหน่อย

บนถนนราชพฤกษ์ ร้านอร่อยๆเยอะนะครับ แต่แนะนำสองที่ นี่ครับ อร่อยแน่นอน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้