มาบอกย่านของอร่อยตอนกลางคืน กันดีกว่าครับ !!!

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Ea"RT"h, 20 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    ท่านใดมาหาเด็กๆเเถว ม รังสิต อย่าลืมครับ

ช่วงกลางวัน ก๋วยเตี๋ยวไก่ไฮโซ นายหลอด

กลางคืน ไก่ป้าต้อยครับ เด็ดมาก มาลองกันครับ ^^

1. ท่านใดมาหาเด็กๆเเถว ม รังสิต อย่าลืมครับ

ช่วงกลางวัน ก๋วยเตี๋ยวไก่ไฮโซ นายหลอด

กลางคืน ไก่ป้าต้อยครับ เด็ดมาก มาลองกันครับ ^^

2. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    1. ข้าวมันไก่เจ๊อ้วน เปิด 23 ชั่วโมง (ปิดชั่วโมงนึง ล้างร้าน) มาจากแยกเกษตร ถึงก่อนแยกเสนาซ้ายมือในซอย

2. เตี๋ยวต้มยำปากทางลาดพร้าว หร่อย เที่ยวทีไรแวะกินทุกทีั ห้ามปรุง

3. เจ๊แดง ก๋วยจั๊บ บะหมี่ ข้าวหมูแดง ข้าง โรงเรียนสยามคอมพิวเตอร์ อนุสาวรีย์ชัยฯ

4. ผัดไทยประตูผี ร้านซ้ายสุดผัดอร่อยกว่า(เก่าๆ โทรมๆ)

5. โป๊ะท่าเตียน

6. คั่วไก่เยาวราช อยู่ในตรอก น้อยมาก หร่อยเวอร์ ทำนานเวอร์สุดๆ

7. ส้มตำเพิงเก่าๆ เลยโค้งวัดลาดปลาเค้ามา (ไปทางรามอินทรา) โค้งซ้ายวัด โค้งขวาหมู่บ้าน ชะลอ ซ้ายมือ ติดๆ กับปั๊มแกส อยู่ในซอก ข้างๆ รถผุๆ ตำไทย ถั่วแหลก อร่อยสุดเท้า

8. กระเพราหมู ข้าวผัดไก่ อีซี่โก 7-eleven ทุกสาขา อร่อยสุดๆ ดวกด้วย

3. Dunkinz_1pt

Dunkinz_1pt New Member VIP

232
    14
    0
    อ่านทีท้องร้อง - - @!

4. ผมมันบ้า

ผมมันบ้า New Member VIP

80
    0
    0
    อย่าลืมโจ๊กที่ติดกับร้านทองสิครับ ร้านนั้นก็อร่อยอยูนะ อิอิ

5. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    ต้มตีนไก่ 3 แยกพระประแดงคับ

6. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    อะ ลืม บอก อีก ที่ . .

บะหมี่ วัดชลประทานฯ

. . . อยู่ ตรง ข้าม siit turbo ปากเกร็ด เลย ง๊าบ . .

7. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    ใครมานครปฐม เมาๆหลังตีหนึ่ง ข้าวราดแกงหน้า โรงแรมเวล มีโจ๊ก ข้าวราดแกง กาแฟ อร่อยครับสาวๆเพียบเมื่อยคอตลอด เวลากิน

8. Gina

Gina New Member Lady Member

447
    7
    0
    หิวจังเย้ยย..น้ำหนักขึ้นหลายเเหงๆๆ
    พุงมาอีกเเล้ว วธอ่าๆๆ

เเล้วเเถวๆซ.นวลจันทร์ เส้นถ.นวมินทร์มีเยอะอีกไหมอ่ะ

9. Gina

447
    7
    0
    อะ ลืมบอกไป อีกทีนึง ก๋วยเตี๋ยวมะนาว ย่านดอนเมืองจ้าา
    อันนี้เด็ดมาก ร้านจะอยุข้างๆ เเยกเขต ดอนเมืองเลยอ่ะ
    ร้านนี้คนจะเปิดเเน่นมากๆ เเต่อร่อยจิงๆ เเต่เปิดตอนเช้า ยันถึงบ่ายโมงนะ

ไม่ไปกิน รับรองเสียดายอ่า...

ทางไปก็เข้ามาในเส้นถ.จะไปสรงประภานะจ้าา เเล้วขับมาถึงที่สนง.เขต ดอนเมือง ให้เลี้ยว็วายเลยจ้าา..ร้านอยุทางขวามืออ่ะ

คิดเเล้วอยากกินอ่ะ โอ้ยๆๆ ตอนนี้โซ้ยข้าวมันไก่อยุ เซง..

10. TuMKuMi

TuMKuMi New Member Member

40
    0
    0
    เอาแถวบางนา อุดมสุข ด้วยดิ

อยากรุๆ

11. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    ขอเสนอ บะหมี่เกี๊ยวอิกอย่างคับ ..

อยู่ในซอย.นวลจันทร์ อยู่ตรงข้ามกับปั้ม ปตท. เป็นร้านชายสี่ธรรมดา แต่ความเด็ดไม่ธรรมดาเลยคับ

ต้องสั่งหมี่หยกเกี๊ยวแห้ง กากหมูบรึ้มม ๆ รับรองความประทับใจคับ อิอิ

ผมเรียกว่าร้านป้า(จุก) เพราะ 40 ก้ออิ่มจนจุกแล้วคับ ป้าแกชื่อจิง ๆ ว่าอะไรอันนี้ผมไม่รู้คับฮ่าร์ ๆ

12. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    ใน ซ.นวลจันทร์ มีร้าน ข้าวหมูกรอบ บะหมี่เกี๊ยว หมูแดง หมูกรอบ ไม่เคยดูชื่อร้านอ่ะ

ถ้าเข้าจากรามอินทรา เลยโค้งSมาซัก 400 เมตร อยู่ขวามือ เยื้องโลตัส express ครับ

13. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    ร้านนั้นก้อเคยกินเหมือนกันคับ .. มีทั้ง ข้าวหมูกรอบหมูแดง บะหมี่หมูกรอบหมูแดง บะหมี่ปู บะหมี่ต้มยำทะเล

รสชาติก้อโอเคคับคับแต่ได้น้อยไปหน่อยคับ ทีเด็ดอยู่ที่น้ำซุปคับ น้ำซุปหวานเจี๊ยบมีกระดูกหมูให้ชิ้นใหญ่โคตร ๆ แต่ราคาก้อแรงโคตร ๆ เหมือนกันคับ อิอิ ^^

14. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    มายืนยันความอร่อย ครับ หมูกรอบบางโพ อร่อยครับ ก๋วยจับเช้า-เย็น ต้องข้าง lotus ประชาชื่น ก่อนขึ้นสะพานสูง อร่อยครับ

15. TooNZ

TooNZ Member Member

442
    8
    18
    เข้ามาดูมาชมจะได้พาสุดที่รักไปกินมั่ง อิอิ

16. Mr.Lee

Mr.Lee New Member Member

77
    0
    0
    ไม่เห็นมีแถวสมุทรปราการบ้างเลย......

17. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    เยอะแยะเลยล่ะครับ แต่ส่วนมากจะเปิดกลางวัน ยิ่งแถวหน้าตลาดอินทรารักษ์นะ เพียบบบบบ อย่างเช่น

พลอยข้าวมันไก่ ตรงข้ามตลาดอินทรารักษ์ อยู่หลังป้ายรถเมล์หน้าซอยสุวรรณประสิทธิ์ พาใครมาทานก็ชอบทุกคนเลย

หม่ำมาตั้งแต่สมัยยังขายเป็นรถเข็น เด๋วนี้เป็นตึกแถวแล้ว

เช้าขายประมาณตี5ครึ่งถึงบ่ายๆ ตอนเย็น-ค่ำๆจะย้ายฝั่งมาขายตรงหน้าทางเข้าตลาดแทน

ต้มเลือดหมูรสเด็ด อยู่ข้างๆร้านข้าวมันไก่น่ะล่ะครับ จะขายตอนเช้าอย่างเดียว ตั้งอยู่หน้าร้านขายอะไหล่รถเลย

รสเผ็ดร้อนจัดจ้านมาก น้ำจิ้มอร่อย เช้าๆอาม่า อากง อาซิ้ม นั่งทานเต็มไปหมด ทานแล้วเหงื่อออกดีนักแล

ก๋วยเตี๊ยวเรือพี่เล็ก ข้างแบงค์กสิกร จอดรถที่แบงค์เลยครับ ตรงร้านตามสั่งตาเวชที่ขายกลางคืนน่ะล่ะ

แล้วเดินเลยมานิดนึงตรงป้ายรถเมล์ จะเป็นห้องแถวคูหาเดียว

นี่ก็ขายมานานมากตั้งแต่ยังไม่มีปั๊มแก๊ส ถ้าจำไม่ผิดก็ตั้งแต่ผมอยู่ประถมโน่นล่ะ ชามละ2บาท เด๋วนี้10กว่าบาทละ

สำหรับคนชอบเพิ่มไขมันในเส้นเลือด ถ้าแวะไปอย่าลืมถามหากากหมู1ชาม เผื่อยังไม่หมด กรอบ มัน สมใจอยาก

เปิดสายๆจนถึงบ่ายๆ บางวันก็ถึงเย็นเลย วันไหนแฮ้งค์ๆเหล้า จะชอบนัดเพื่อนออกมาทานกัน ฟื้นตัวดีนักแล

บะหมี่โค้ง เลยร้านเตี๋ยวเรือไป ร้านจะอยู่ตรงโค้งปรีชา แต่เราต้องจอดรถที่ซอยก่อนโค้งตรงโต๊ะสนุ๊กNBแล้วเดินไปครับ

จะเป็นบะหมี่หมูแดงหมูกรอบ เส้นทำเอง รสเข้มข้น ปริมาณสุดขั้ว น้ำซุปแดงเป็นน้ำชาเลย ทานกับน้ำชาที่ร้านก็เข้ากันดีครับ

ขายกลางวันเช่นกันครับ ไม่แน่ใจว่าปิดกี่โมง เปิดมานับ10ปีเช่นกัน แต่ด้วยทำเลร้าน ขายแบบในครอบครัว เลยไม่ค่อยดัง

ตอนนี้เห็นว่าเปิดรับเฟรนชายแล้ว ถ้าขายกลางคืนนะ ดังแน่!!!

ขาหมูอินทรารักษ์ อยู่ในตลาดเลยครับ หาไม่ยาก ขาหมูที่นี่ไม่มันไม่อ้วนนะคับ เค้าจะเลาะมันออกให้ แต่ถ้าใครชอบมันก็บอกเค้าได้

เนื้อล้วน เนื้อหนัง ใส้ คากิ ลิ้น ผักคะน้า ผักกาดดอง มีหมดสั่งได้

ขายตอนเย็นๆ แต่หมดเร็วนะครับ จะขายแบบใส่ถุงกลับบ้านอย่างเดียวไม่มีทานที่ร้าน ได้ข้าวสวยร้อนๆซักจานนะ สุดยอดดดด

แกงป่าอินทรารักษ์ อยู่ตรงหัวมุมที่จอดรถหน้าตลาดน่ะล่ะคับ ขายเย็นๆเหมือนกัน ทำแบบทีละถุง ไม่มีทำรวม

แกงเผ็ด ผัดเผ็ดหมูป่า กบ นก ปลาดุก ของป่าทั้งหลาย

สมัยท่านสมัครยังมีชีวิตอยู่ ท่านชอบมาซื้อร้านนี้ คนเยอะครับ รอคิวกันเหนื่อยเหมือนกัน

หมูสะเต๊ะอินทรารักษ์ อยู่ตรงข้ามร้านแกงป่าน่ะล่ะครับ รอคิวอ้วกเช่นกัน สมัยเด็กๆถ้าที่บ้านใช้มาซื้อหมูสะเต๊ะจะโกรธมากเลย

เพราะต้องรอนานมากกกกกกกกก ถ้าจะสั่งเยอะอาจจะต้องสั่งไว้ข้ามวัน เพราะอาจจะเหลือให้ไม่พอ ขายมาหลาย10ปีเหมือนกันครับ

ข้าวต้มเจ๊เพ็ญ อยู่หลังป้ายรถเมล์ตลาดอินทรารักษ์ครับ มีทั้ง เป็ด หมูสับ กระเพาะหมู ปลากระพง ทะเล

รวมถึงปลากระพงลวกจิ้ม ต้มยำทะเลนมสด แต่ก่อนต้องซื้อกลับบ้าน เด๋วนี้นั่งทานที่ร้านได้แล้วครับ

เปิดเย็นๆเช่นกัน จะหมดประมาณ3-4ทุ่ม แล้วแต่วันว่าคนเยอะคนน้อยแค่ไหน

ไก่ทอดโอฬาร ร้านเพื่อนผมเองล่ะ(ไอ้บี ES group) ขายอยู่ในหมู่บ้านโชคชัย นวมินทร์81 ซอยโรงเรียนพระมารดาฯน่ะล่ะครับ

ต้นเหตุของรถติดตอนเย็นในซอยเลย ขายอยู่ตรงสนามเด็กเล่นซอยเมน ขายบ่ายๆเย็นๆเฉพาะวันโรงเรียนเปิดเท่านั้น

ผู้ปกครองเด็กๆจอดซื้อกันเต็มไปหมด สนน ปีกคู่ละ15 น่อง12 รึยังนี่ล่ะ แต่เหมาะสำหรับทานทันทีเท่านั้น

เก็บไว้นานๆข้ามวันไม่ค่อยอร่อยครับ

ถ้าในนวลจันทร์ ก็เส้นเก่าเลยครับ ก๋วยเตี๋ยวเนื้อดงมูลเหล็ก โคขุนโพนยางคำต้นตำหรับของแท้ ก๋วยเตี๊ยวปลา ข้าวหน้าเป็ด แถวๆทางเข้าสน.โคกครามน่ะล่ะครับ

แก้ไขล่าสุด: 24 เมษายน 2010
  18. -@of_EvoKanNoi-

658
    28
    0
    ลุ๊สึกว่าคุณ evolutionlab จะอยู่แถวเดียวกับผมเลยนะคับ เพราะว่า ทั้ง ...

พลอยข้าวมันไก่ ก้อกินมาตั้งแต่ประถมเลยคับ ยืนยันความอร่อยคับ แถมตอนเด็ก ๆ ผมยังแอบชอบพี่คนขายเลยคับ อิอิ

ต้มเลือดหมู หน้าร้านอินทรารักษ์อะไหล่ยนต์ นี่ก้อกินมาตั้งแต่ประถมเหมือนกันคับ อร่อยมากคับ คอนเฟิร์ม !!

ก๋วยเตี๊ยวเรือพี่เล็ก นี่ก้อกินตั้งแต่ยังเป็นเด็กแว้นจักรยาน แต่ก่อนชอบไปนั่งหบอดตู้เพลงคับ อิอิ

บะหมี่โค้ง นี่ก้อกินสมัยเป็นเด็กแว้นจักรยานเช่นเดียวกันคับ เส้นบะหมี่ที่นี่อร่อยมากคับ ขายหมดเร็วมาก ๆ

หมูสะเต๊ะอินทรารักษ์ อันนี้ก้อกินมาแต่เด็กเหมือนกันคับ นอนยันว่าคนเยอะมากคับ ปิ้งกันทีมือแทบพันกัน หุหุ

อ่ออ .. แล้วอย่าลืม ลูกชิ้นปลาทอด ในตลาดอินทรารักษ์คับ เจ้านี้เก่าแก่มากจิง ๆ คนขายมีจุดเด่นที่ลีลาคับ การทอดการคีบลูกชิ้นนี่ลีลาสุดยอด น้ำจิ้มทีเด็ดคับ

19. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ผมก็อยู่หลังตลาดอินทรารักษ์น่ะล่ะครับ แต่กำลังจะย้ายไปแถวๆวัชรพลเร็วๆนี้ ยังเซงอยู่เลย เพราะอยู่ที่นี่มาตั้งแต่เกิด ของกินก็ถูกปาก มีให้กินได้แทบจะ24ช.ม.

ลูกชิ้นปลาทอดก็ทีเด็ดครับ แต่ตอนนี้จะเป็นลูกชายเค้าขายซะมากกว่าแล้ว ลีลาก็อาจจะขาดหายไปบ้าง

ยังนึกเสียดายร้านผัดไทตรงทางเข้าอยู่เลย อร่อยมากกกกกกๆๆๆๆๆ ไม่น่าค้ายาบ้าเลย เลยได้ไปผัดในคุกแทนซะ

20. Gina

447
    7
    0
    คุนพี่ evolotionlab เเละพี่ of evokannoi ต้องเคยอาศัยอยุเเถวๆนี้เเน่ๆอ่ะ บ้านใกล้เรือนเคียงกันเนอะ อิอิ
    หนูกินมันประจำเลย ข้าวมันไก่อ่ะคะ เเต่ตอนนี้เค้ามีขายก๋วยเตี๋ยวไก่เเล้วอ่ะ ชอบกินมากมาย
    ขาหมู ในตลาดอินทรารักษ์ก็อร่อยนะ ปกติไม่ค่อยชอบกินเพาะไขมันเยอะ เเต่รายนี้ต้องซื้อบ่อยๆเลยอ่ะ
    ร้านก๋วยเตี๋ยวคั่วไก่ ในตลาดอินทรารักษ์ก็อร่อยอ่ะ..
    ต้มเลือดหมู หน้าบ้านหนู ก็เจ้าอร่อยดีนะ ที่พี่ว่าเเระ ออกมาได้กินเกือบทุกวัน จนหน้าจะเป็นเลือดหมูเเล้วอ่ะ อิอิ

ตอนนี้มีร้านขายสเต็กมาเปิดใหม่ อยู่ข้างๆปั้มเเก๊สอ่ะคะ ยังไม่เคยลองกินเลย เเต่ร้านดูเเล้วน่านั่งดี รู้สึกจะเปิดช่วงเย้นๆค่ำๆอ่ะใครเคยไปกินบ้างเเล้วอ่ะ เด่วหนูจะได้ไปกินบ้างอ่ะ..

เเถวนี้มีของอร่อยเยอะมากจริงๆคะ เเต่ก็ต้องทำใจกับนน.ที่เพิ่มขึ้นอย่างรวดเร็วว เเว้กกก..หมูถามหา...คิคิ

21. คุณ -,@of_EvoKanNoi,- คุณไม่เห็นจะพาผมไปทานบ้างเลยครับ

สงสัยแอบผสมมาให้ อิอิ

22. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    ก๊วยเตี๊ยวเนื้อ ตรง ถ.ราษบูรณะ ครับ

23. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ขอขอบคุณทุกความเห็นครับ

24. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    บางนาแนะนำรอบดึกกลับจากผับต้อง ก๋วยเตี๊ยวหน้าแบงค์ไทยพาณิชย์ ตรงซอยอุดมสุข ครับ เย็นตาโฟ หรือ ว่า ต้มยำ ชามใหญ่ สะใจครับ

25. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    ขอแนะนำ "ร้านแก้วข้าวมันไก่ ตลาดพลู" เปิดเฉพาะตอนดึก คนเที่ยวแถวนั้นน่าจะรู้จักกันดี อร่อยเหาะ คนหรึ่ม สาวเยอะ

คนเที่ยวโซน ๆ นี้น่าจะเคยไปกินกัน

26. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    เข้ามาหิวอีกรอบ

27. CefiroMic

CefiroMic New Member Member

7
    0
    0

ในอินทรารักษ์ มีอีกร้านนึงครับ

ข้าวหมูกรอบ หมูแดง ร้าน "สุ"

ร้านนี้ขายมา 20 กว่าปีแล้วครับ

ใกล้ร้านขายหนังสือเอื้อม หน้าศาลพระภูมิในตลาดครับ

น้ำราดข้าวหมูกรอบทีเด็ดเลย

มีก๋วยเตี๋ยวต้มยำ เย็นตาโฟ ด้วยครับ

เปิดเช้าๆ ปิดบ่ายๆ เพราะขายหมด

และช่วงนี้ปิดทุกวันพุธครับ

28. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18

มันพาผมไปกินมาเกือบหมดแล้วครับ อยู่กันมาแต่หนุ่มๆ ลืมร้านก๋วยเตี๋ยวเนื้อ ที่ใส่หม้อดินก่อนถึงตลาดไปรึป่าว ที่สมัยก่อนลูกสาวเค้าน่ารักๆอะ ก็ใช้ได้อยู่นะ

29. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    หลังเที่ยงคืนมีบ้างไมีอ่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้