ถามเรื่องพัดลมไฟฟ้า U12 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย built, 27 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อิอิ..............อิอิ

2. worawot

worawot New Member Member

134
    0
    0
    แต่รถผมทำงาน 2 จังหวะนะ จังหวะ 1 เครื่องร้อนปรกติทำงานสองใบพัดแต่เบาๆๆๆนะ **พัดลม 1 ตัวมันมี 2 จังหวะอยุ่แล้ว** จังหวะ 2 ตอนเปิดแอร์ ทามงานจัดไปอีก แต่ถ้าความร้อนเครื่องยังไม่ขึ้นแล้วเปิดแอร์ก็ทามงานเบาๆๆๆ แต่ก็ลองวิ่งแล้วนะความร้อนไม่ถึง1/4 ส่วนเลย เรื่องของเรื่อง...โม....เอง... ดีเลย์ 4 ตัวเลย คุมแต่หละตัวเลยแต่หละจังหวะเลย พัดลม 2 ตัว 2 จังหวะ สายเอาอย่างดีประมาณ4- 5 มม. เรื้อสายออกหมดเลยแล้วเดินใหม่เอาตามใจว่า ก่อนที่ทำวิ่งความร้อน 2/4 - 3/4 ส่วน เพราะว่าพัดลมทำงานตัวเด๋ยวแล้วทำงานจัดมาก ถ้าเปิดแอร์ก็ทามงาน 2 ตัวเลย เลยไม่ค่อยสมกะใจเท่าไรเลยหาเรื่องให้ตัวเองทำเลย ทำไป 1 วันเต็มๆๆ หลังทำแล้วดีมากนะ ผมว่านะคับ คริๆๆๆๆๆ ว่าสักว่าจะหาที่วัดความร้อนแบบดิสจิตอลมาใส่หน่อยเอาสวยงาม แล้วจะเอามาฝากให้ดูใช้ชมกัน แชร์ๆๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้