** OPTION พากษ์ไทย มาแล้วครับ **

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย GAP_B11, 3 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    เนื้อหา เยอะดี ไปโดนมาเเล้วเหมือนกัน

2. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ยังหาไม่ได้เลย หุหุ ต้องไปเดินห้างซะหน่อย

3. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    หน้ากลางหลุดเลยเช่นกัน ระวังกันจ้า

4. ethep

ethep New Member Privilege

86
    11
    0
    หน้ากลางผมหลุดเช่นกันครับเลยไปเปลี่ยนอีกเล่ม เปลี่ยนมาแล้วยังหลุด
    ผมชอบรูปรถในเล่มน่ะครับ เค้าถ่ายสวยดี รูปR34สีขาวบนถนนในเมืองสวยง่ะชอบๆๆ

5. dome2dome

dome2dome New Member Member

105
    2
    0
    อ่านแล้วเพิ่งจะรู้ว่าส่วนใหญ่เป็นโฆษณาแฝงซะครึ่งเล่ม คิดๆอยู่ว่าจะเป็นสมาชิกดีไหม คือมันเหมือนอ่านแคทตาลอกแมกกาซีนน่ะครับ

6. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    จริงๆก็โฆษณาเลยนี่หละคับ ไม่แฝงหรอก 55+

ตีซะว่า40% ซึ่งปกติแล้วหนาประมาณเกือบ200หน้า ในราคา 80 บาท กับแนวทางหนังสือที่ฉีกออกไป ผมคิดว่ารับได้นะครับ

เพราะสื่อเหล่านี้อยู่มีรายได้อีกทางจากค่าโฆษณานอกจากยอดขายนะคับ ถ้าไม่มีโฆษณาเลยเราอาจต้องอ่านหนังสือรถเล่มละ 200 บาท

ติอย่างเดียวคือการเย็บเล่มครับผม

7. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
    แน่นซะจนหน้ากลางหลุดเลย เอิ๊กๆ

8. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    หาซื้อได้ ที่ไหน ครับ ร้าน หนังสือมีป่าว เซเว่น

9. Cain

Cain New Member Member

70
    0
    0
    สนับสนุนครับ และหวังว่าจะมีหนังสือญี่ปุ่นแปลไทยให้อ่านกันมากขึ้นในอนาคต (โดยเฉพาะในเครือ San Ei ด้วยกันอีกเล่มคือ Drift Tengoku) เนื้อหาเยอะดีครับ ได้ feel แบบญี่ปุ่นมากๆ ครับ

แต่เช่นกัน ผมเจอปัญหาหน้ากลางหลุดเหมือนกัน แล้วผมรู้สึกว่าการแปลและเรียบเรียงเนื้อหาบางส่วนมันยังแหม่งๆ คืออ่านแล้วงงๆ และอีกอย่างคือหนังสือญี่ปุ่นนั้นอ่านจากขวาไปซ้าย ซึ่งทางสำนักพิมพ์นั้น บางหน้าอ่านซ้ายไปขวา บางหน้าอ่านขวาไปซ้าย ผมจึงอยากเสนอว่าควรจะเลือกอย่างใดอย่างหนึ่งทั้งเล่ม จะได้ง่ายต่อการอ่าน (แต่อยากให้เป็นขวาไปซ้าย เพราะจะได้ดูเหมือนรูปเล่มของญี่ปุ่น และง่ายต่อการแปล)

จะพยายามอุดหนุนต่อไปครับ オプションバンサ~~~~イ!!

10. DUKE_68

6,189
    129
    63
    SENIOR WRITER โอ๋ สุวัฒน์ แจ้งว่า ขออภัย เล่มหน้าหน้ากลางไม่มีหลุดแน่นอนครับผม!

11. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ตอนแรกว่าจะไปหาซื้อเพิ่มอีกเล่ม เพราะหน้ากลางมันหลุด เล่มแรกอยากจะสะสมไว้...

แต่ไง๋ มีคนหลุดเหมือนเราเยอะเหมือนกัน...อิอิ..

ปล.แอบเห็นสนามที่จะเปิดใหม่ ณ โบนันซ่าด้วย...

12. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    Ad CR-Z หน้า35 สวยมั้ยอะ ผมเป็นคนทำเอง
    ตอนคุณกริ๊งติดต่อมาขอAD พอรู้ว่าเป็นOPTION Thai ตอนแรกบริษัทเค้าจะไม่ลง ผมบอกไม่ได้ครับ....เล่มนี้ต้องลง บังคับเลย

13. pitbull

pitbull New Member Member

31
    0
    0
    ฉบับปฐมฤกษ์ ใครยังไม่มีต้องรีบแล้ว.....

14. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    หาซื้อไม่ค่อยได้เหมือนกันร้านทั่วๆไปยังไม่มีไม่รู้จักไปห้างร้านซีเอ็ดก้ไม่มี
    มาว่าที่เนื้อหาโอเคจับเอาฉบับเก่าปี 2009 เดือน12 มาซะส่วนใหญ่ ผมว่ามันเก่าไปนิด
    สิ่งที่อยากให้ปรับปรุง อันนี้ความคิดผมนะครับ
    อยากให้หนังสือเปิดแบบญี่ปุ่นการวางรูปแบบจะได้เหมือนต้นฉบับ 100% อ่านแล้วไม่งง
    ตัดส่วนของ Car club thai ผมอยากอ่าน Car club Japan มากกว่าจะได้มาเปรียบเทียบดูข้อมูลต่างๆได้
    รถแต่งไทย เปิดมาเจอ Skyline RX-7 ผมอ่านมาไม่รู้กี่ฉบับแล้วมันลงซ้ำๆกันทุกเล่มอ่านจากที่อื่นได้ครับ
    ปล.ผมไม่ได้รังเกียจรถไทยแต่อ่านจากเล่มอื่นแล้วทั้งนั้น

15. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
    B2S เซนทรัลลาดพร้าว ล่าสุดผ่านไปดูยังมีอยู่นะครับ :)

16. 'ZOD|AC~*

'ZOD|AC~* New Member Member

193
    15
    0
    เห็นด้วยครับ
    โดยเฉพาะ Drift Tengoku นี่ชอบมาก
    ปีนี้กระแสดริฟมาแรง
    ลองพิจารณาดูละกันครับ ^^

17. yubzaaa

yubzaaa New Member Member

314
    7
    0
    น่าจะมีมาวางมั่ง อยากอ่าน

18. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    ตัวผมเองบอกตามตรงว่าช่วงหลังๆนี่ไม่ค่อยได้ซื้อหนังสือรถเลย เพราะที่เจอๆมันก็ซ้ำๆซาก ส่วนมากแค่อ่านอ่านโฉบๆตามร้าน

แต่เล่มนี้มาโดนใจมากๆ กำลังคลั่งเรื่องเทอร์โบอยู่ อิอิ

อ่านหลายๆรอบ เป็นกูรูเรื่องเทอร์โบง่ายๆเลย เจาะลึกดีจิงๆ

19. thorn51

thorn51 New Member Member

3
    0
    0
    แหล่มเลย

20. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ดีครับ เสียอย่างเดียว หลุดง่ายมากๆ หน้ากลางไปหมดเเล้วทีละเเผ่นๆ

21. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    น่าอ่านมาก คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้