งานเข้าผมแล้วคับ สงสัยจะซ่อมนานเลย **กลับมาแล้วคับ โฉมใหม่นักศึกษากระโปรงดำ**

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย aek_aya, 8 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mai#NV

mai#NV New Member Member

88
    0
    0
    แจ่มดีคับ

2. BOSSAPP

BOSSAPP New Member Member

179
    1
    0
  3. ที่เหลือก้อรอเครื่องใหม่ ก้อครบหล่ะคับ อิๆ

4. aek_aya

aek_aya New Member Member

142
    1
    0
    ร้านนี้งานสวยคับขัดเรียบ สีเนียน ผสมสีออกมาสวยเลยคับ แต่รถผมสีไม่เท่ากันอยู่แล้ว ซีดบ้าง ไม่ซีดบ้าง
    พอเจอสีใหม่ตัดเข้าไป เห็นๆเลยคับว่าสีรถผมข้างซ้ายซีด ข้างขวาซีดแต่ประตู เลยให้ช่างสีเขาสาดทับให้
    ออกมาเข้มไปอีดคับ เอาแดงทับแดง เลยเข้มกว่าเดิมอีก 555+

ตอนนี้รองบทำสีขาวอยู่คับ ตอนแรกว่าจะเพิ่มเงินทำที่นี่เลย แต่ไม่กล้าคับ เอาไปทำร้านทำสีโดยเฉพาะดีกว่า

พี่เล็ก คนเลี้ยงแมว คราวนี้ที่ชน มันไม่ถึงเครื่องอะดิคับ ถ้าสะกิดนึดนึง ผมเอา SR20 แน่คับ 555+

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 กรกฎาคม 2010
  5. aek_aya

142
    1
    0
    :pใส่กระโปรงดำไม่ถึงอาทิตย์ เจอด่านพี่ตำหนวดแกจะเล่นฝากระโปรงผม ดีนะมีบัตรไฟฟ้าช่วยไว้
    แกบอกให้ผมไปแจ้ง2สี เพราะตอนนี้ผู้ใหญ่สั่งให้เข้มงวด ผมว่าจะรอทำสีใหม่แล้วแจ้งทีเดียวเลย

:cool:เมื่อวานนึกสนุก เลยเอาหลังคาดำมาใส่ด้วย แฟนผมบอกว่า แค่กระโปรงก็จะโดนจับแล้ว นี่หลังคาด้วยไม่รอดแน่ อิอิ....
    พี่ๆ เพื่อนๆ ที่ใส่กระโปรงดำ เคยโดนเรียกดูคู่มือรถ แล้วโดนจับบ้างป่าวคับ แล้วไอ้กระโปรงดำเนี่ย ค่าปรับแพงป่าวคับ

6. babyboy

babyboy New Member Member

141
    2
    0
    แจ่มเลยพี่เอก
    แล้วโดนค่าเสียหายไปกี่ตังครับ
    อยากทำสีรอบคันมั่งครับ แฟนอยากได้ ชมพู (คิตตี้)

7. ถ้าเอาใบสั่ง ก็ 400-1000 คับ แล้วแต่ความเคี่ยวแต่ละที่ แต่ทั่วๆไป ถ้าโดนก้อจ่ายตรงนั้นเอาคับ 100 เดียว ผมก้อไม่ได้แจ้ง 2 สีเหมือนกัน แต่ปีนึงจะโดนสักครั้ง 2 ครั้ง เลยขี้เกียจแจ้ง แต่ถ้าใครอยู่ในเขตล่อแหล่ม ด่านเยอะ แจ้งดีกว่าคับ โดนทีละ 100 ๆๆ บ่อยๆ ก้อไม่ไหว

8. aek_aya

142
    1
    0
    งวดนี้ผมซ่อมประกันคับ ไม่ได้ควักกระเป๋าเลยจั๊กแดงเดียว ;)

ค่าทำสีผมเคยถามไว้ ลอกสีเดิมทั้งคัน ภายนอก+ภายใน 3หมื่นคับ แต่โป๊วสาดอย่างเดียว หมื่นกว่าๆคับ แต่ไม่แน่ใจว่า ชมภูจะแพงขึ้นหรือเปล่านะคับ
    ตอนนี้ก็ถามเพื่อนๆที่เคยทำสีมา หาร้านถูกๆดีๆอยู่อ่ะคับ แต่ร้านที่ผมถามมาทำดีจริงคับ แต่ราคาสูงหน่อย :cry:

9. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    สวย ดุ

10. BEEKITTY

BEEKITTY New Member Member

216
    6
    0
    มาช้า เลยอด

11. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    อดไรอ่ะอ้วน ถ้าใส่หลังคาต้องแจ้งขนส่งครับ100กว่าบาทมั้ง แต่ถ้าสองสีมันยุ่งยากกว่าอีก ถ้าไม่กลัวเรียกบ่อยๆก็แจ้งหลังคาอย่างเดียวก็พอครับ

12. bannok-man

bannok-man New Member Member

151
    0
    0
    แจ่มเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้