505 วาง เจ แล้วอยากทำช่วงล่างใหม่

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย aditath, 19 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aditath

aditath New Member Member

1
    0
    0
    ด้านหน้าแปลงของอะไรเข้าได้ และด้านหลังด้วย

2. นาย...อั๊ยซ์...

นาย...อั๊ยซ์... New Member Moderator

178
    6
    0
    รอชาว 505 หลายๆคนเข้ามาตอบก่อนล่ะกันน่ะครับ ..

3. hanext

hanext New Member Member

23
    0
    0
    ลุยเลยคับ ได้ถามมั้ง มีโครงการเหมือนกานรอตังค์อยู่ คับผม

4. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    ว้า ม่ายรู้แฮะ เหอๆๆ

5. gaszohol

gaszohol New Member Member

643
    4
    0
    ไม่ลองโทรหา จารย์โบละครับ งานนี้ อิอิ *0*

6. tump

tump New Member Member

230
    3
    0
    ด้านหน้ามีหลายสูตรครับ
    1. แปลงดุมเซฟิโร่หรืออื่นๆที่แทนได้ มาใส่กับปีกนกเดิม วิธีนี้ใช้ดีกว่าของเดิมเยอะครับ เข้าโค้งกระชับขึ้น
    2. หลังจากทำข้อที่หนึ่งแล้วสามารถแปลงจุดยึดหนวดกุ้ง ใหม่ให้แข็งแรงขึ้น ใช้บูชโตโยต้า วิธีนี้จะใช้ดีขึ้นอีก
    3. แปลงเอาช่วงลาง ซิลเวีย สกายลาย หรือ เซฟิโร่มาใส่ ทั้งแพเลยครับ อันนี้ขอบอกว่าเจ๋งสุดแต่ งบเยอะครับ

ปล. การแปลงต้องแปลงโดยช่างชำนาญงาน หรือ โปรดปรึกษาพวกเราก่อน เพราะทำกันมาเยอะแล้วครับจะได้จบ

ช่างล่างด้านหลังก็หลายวิธีครับ
    1. เอาสปริงของเบนซ์ 123 หรือ 124 มาใส่แทนของเดิม มันเข็งกว่าของเดิมครับ เกาะถนนขึ้น
    2. หลังจากทำวิธีแรก เราสามารถหา โช๊คมาเทียบใส่ได้ หลายๆคน ใช้ tein หรือ วีโก้ แปลงใส่ ก็เกาะถนนขึ้นนะครับ แล้วต่จะหาแปลงใส่นะครับ
    3. ยกแพของ สกายลายมาใส่ทั้งชุด แต่ต้องสร้างเบ้าโช๊คมารับใหม่วิธีนี้สุดๆแล้วครับ โชคก็หาง่าย หมดปัญหาเรื่องเฟืองท้ายสั่น

***การเปลี่ยนเฟืองท้าย ถ้าใส่กับช่วงล่างเดิมก็ให้ทำจุดยึดใหม่ให้แข็งแรงไม่งันเพลาสั่น อยากหมดปัญหาก็ยกแพเลยครับจบ หาข้อมูลนิดหน่อยได้จาก กระทู้ DIY ด้านบนเลยครับ
    ขอให้มีความสุขกับการทำรถนะครับ

7. gaszohol

gaszohol New Member Member

643
    4
    0
    โหห !!!
    จารย์ตั้มมาเองเลยครับงานนี้ อิอิ
    หวัดดีพี่ตั้ม *0*

8. TUM@505

TUM@505 New Member Member

29
    0
    0
    ยกทั้งแพเลยคับแล้วจะไม่ผิดหวัง หนึบๆนิ่งๆเห็นๆ

9. Psychosis777

Psychosis777 New Member Member

47
    0
    0

พี่ครับที่ว่าใช้ โช๊คหลังวีโก้อ่ะครับ แล้วจะแปลงแบบไหนครับรบกวนหน่อยครับ
    ผมจะได้เปลี่ยนบ้าง

10. Psychosis777

Psychosis777 New Member Member

47
    0
    0

พี่ครับที่ว่าใช้ โช๊คหลังวีโก้อ่ะครับ แล้วจะแปลงแบบไหนครับรบกวนหน่อยครับ
    ผมจะได้เปลี่ยนบ้าง
    แล้วด้านหน้าจะใส่โช๊คอะไรดีครับ เพราะผมยังใช้คอม้าเดิมอยู่ครับ

11. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    ว้าววววว จารย์ตั้มมาเอง

12. tump

tump New Member Member

230
    3
    0
    โช๊ควีโก้ใช้โช๊คหน้าครับน็อตหัวโชค ร้อยเข้าเบ้าโช๊คด้านบนเดิมของเราได้เลย ส่วนด้านล่างก็ใส่ได้เลยโดยใช้บูชของโชคเก่ามาใส่ ใส่แล้วอาจหลวมนิดหน่อยก็เชื่อมพอกเอา
    ส่วนโคนหน้านะครับถ้ายังไม่เปลี่ยนคอม้า ก็มีสองทางเลือกคือ 1.อัดน้ำมันใหม่ 2. เปลี่ยนใส้ด้านในเป็นของยี่ปุ่นหรือของแต่ง โดยต้องหาเทียบเอาครับ

13. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    อับดุล เอ๊ยย.....อยากรู้อารายถามได้ ....อยากรู้อารายตอบได้ (โดนกันมาเย๊อออ) โทรมาถามได้เลยคร๊าบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้