รูปทริปบางแสน1/2+ทริปแดนเนรมิต+งานเมเจอร์/บริจาคอาหารสุนัข

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย god army, 4 มกราคม 2006

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    และแถมท้ายด้วยคลิปมันส์ๆๆ
    1.เหมือนสนามฉิบ
    2.มากันเรื่อยๆ
    3.เรียงคิวกันจอด
    4.ระหว่างเดินทาง
    5.เด็กๆก็ต้องการการพักผ่อน

2. god army

3,198
    77
    0
    ขอขอบคุณเป็นพิเศษสำหรับบุคคลดังนี้ครับ
    1.พี่แจ๊คและพี่ปุ๊คครับ..สำหรับทุสิ่งทุกอย่าง
    2.taw 4 mini ...เพื่อนที่แสนดีอุตส่าห์ขี่รถเสียงดังมาส่งตอนเช้า
    3.คุณต๊อบเพื่อนใหม่จากชลบุรีที่ขี่ sr มาส่งจนเกือบครึ่งทางและนำทางกลับด้วยครับขอบคุณมากครับ
    4.เหล่าสปอนเซอร์ทั้งhonda/yamaha/kawasaki..ที่มอบเสื้อ+หมวกสวยให้ใส่ครับ
    5.พี่ตำรวจทางหลวง...สำหรับอำนวยความสะดวกในการเดินทาง
    6.สภอ.และเทศบาลตำบลแสนสุข..สำหรับงานเพื่อสังคมดีๆแบบนี้
    7.เพื่อนๆและพี่ๆน้องจาก MBT และ KSR CLUB ทั้งที่ไปและไม่ได้ไปแต่ส่งใจไปให้ขอบคุณทุกคนครับ"เราคือ บ้านที่อบุอุ่นครับ"
    ครั้งหน้ารับรองฮากว่าเดิมครับ

3. danny peenaruk

danny peenaruk New Member Member

26
    1
    0
  4. danny peenaruk

danny peenaruk New Member Member

26
    1
    0
  5. arto

arto New Member Member

121
    3
    0
    สบายๆ...........by DJ..........arto

จัดไปปปปปปปป

6. arto

121
    3
    0
    แอบถ่ายแก๊งเด็กซิ่ง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 กุมภาพันธ์ 2006
  7. arto

121
    3
    0
    เผากันหน่อย

8. arto

121
    3
    0
    ลองดู

9. arto

121
    3
    0
    แก๊งเด็กซิ่ง2

10. god army

3,198
    77
    0
    ภาพงานบริจาคอาหารสุนัขครับ

ตามที่ได้กล่าวถึงเรื่องรายละเอียดไปแล้วก็มาถึงวันจริงที่ไปบริจาคอาหารครับเมื่อไปถึงสภานที่จริงๆแล้วหลายๆคนถึงกับอึ้งครับกับคนสูงอายุคนนึงและเพื่อนร่วมโลก4ขาที่หลายๆคนอาจมองข้ามไปแต่นั่นก็คืออีก1ชีวิตเหมือนกันงานครั้งนี้อาจมีปัญหาตะกุกตะกักบ้างแต่ก็ผ่านไปได้ด้วยดีครับขอขอบคุณเพื่อนๆน้องๆในMBTคลับด้วยครับที่ร่วมแรงร่วมใจบริจาคอาหารทำบุญร่วมกันและเพื่อนๆหลายคนที่ไม่ได้ไปส่งใจมาก็พอแล้วครับ..........
    ปล.ขอบคุณมากๆสำหรับคุณ"ชิน"ช่างภาพจาก"x-treme bike"ครับสำหรับใจของคุณที่มีเกินร้อยมีกิจกรรมทีไรมาช่วยทุกครั้งไปเสมือนคนในคลับเลยกันเองดีครับขอขอบคุณจากใจ
    1.ถ่ายภาพร่วมกันครับในภาพขาด"เชษฐ์"ครับเนื่องจากเป็นตากล้องครับ
    2.ช่างภาพจำเป็นครับ
    3.แม่บ้านชาวMBT
    4.สิ่งของที่นำมาบริจาคในครั้งนี้
    5.ข่าวสาร/อาหารแห้ง/นมและเงินจำนานหนึ่งครับ

11. god army

3,198
    77
    0
    มาดูรูปกันต่อครับ
    1.พวกผมรออาหารจากพี่ๆอยู่ครับ
    2.เล็กๆน้อยๆจากพี่ๆแต่เป็นมื้อใหญ่สำหรับพวกผมครับ
    3.ขอบคุณคร้าบพี่ๆ
    4.ขอให้ๆสุขภาพแข็งแรงทุกๆคนครับ
    5.โอกาสหน้ามากันใหม่นะครับ

12. god army

3,198
    77
    0
    บางทีคนเรามองข้ามเพื่อนร่วมโลกเหล่านี้ครับ
    1.สภาพความเป็นอยู่บอกได้คำเดียว"อึ้ง"ครับ
    2.คุณลุงใช้ชีวิตอยู่ร่วมกับเจ้าพวกนี้ครับ
    3.กำลังเล่าความเป็นมาให้กับชาวคลับฟัง
    4.เริ่มลงมือขนของดีกว่า
    5.นับจำนวนไม่ถ้วนเลย.....ไม่รู้กี่ตัว

13. god army

3,198
    77
    0
    เริ่มทยอยขนสิ่งของที่นำมาบริจาคครับ
    1.น้าเบิรท์กับตัวผมเองครับ
    2.อ๊อดและเพื่อนๆจากประเวศครับ(ขอบคุณแทนครับน้ำใจล้นเหลือจริงๆ)
    3.ไม่มีบ่นกันซักคน
    4.ชลกำลังช่วยขนข้าวสาร/อาหารแห้งพวกนี้ช่วยได้อีกหลายมื้อเลยครับ
    5.หนักนะเนี่ยถุงละ50กก.เลยอ่ะ

14. god army

3,198
    77
    0
    1.โด้บอกสบายๆครับ....:D
    2.ตู่ก็มาช่วยขน(ขอบคุณครับ):eek:
    3.นี่ก็แฟนผมเองครับตัวผอมๆอย่างนี้แรงเหลือๆครับ:rolleyes:
    4.คำเตือน!!!ชายในภาพกำลังสูบบุหรี่เป็นตัวอย่างไม่ดีกับเยาวชน(ผู้ปกครองควรพิจารณา):cool:
    5.คนนี้เพื่อนแฟนผมเองครับอยากมาดูด้วย(จริงๆอยากเห้นหน้าหนุ่มๆชาวMBTว่าหล่อแค่ไหน):D

15. god army

3,198
    77
    0
    1.อารต์และมิ้นท์ที่อุตส่าห์หนีแฟนมาช่วยครับ(ขอบคุณครับ)
    2.สาวๆพวกนี้แรงเยอะจริงๆอิอิ(ขอบคุณครับ)
    3.และแล้วความลับก็ถูกเปิดเผย
    4.ใกล้หมดแล้ว
    5.ส่งให้ถึงมือคุณลุงแน่นอนครับสำหรับสิ่งของที่เพื่อนๆที่ไม่ได้ไปฝากมา(ขอบคุณทุกๆคนครับ)

16. god army

3,198
    77
    0
    1.หมดแล้วครับกำลังลาคุณลุงเพื่อกลับบ้านครับ
    2.ขอขอบคุณๆน้ำใจเล็กน้อยๆของพี่ๆชาวMBTครับที่มอบอาหารให้กับพวกผม
    ...........ขอบขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในกิจกรรมครั้งนั้ครับทั้งคนที่บริจาคมาและมาช่วยกันขนและคนที่ติดงานหรือติดธุระมาไม่ได้ส่งแรงใจมาช่วยก็พอแล้วครับแค่นี้พวกเราก็ช่วยเหลือสังคมได้อีกทางแล้วครับ"ไม่อยากให้ถูกมองภาพว่าเป็นพวกซิ่งกวนเมืองครับ ลบภาพไม่ดีในสายตาคนอื่นที่มองกลุ่มคนรักรถมอไซค์ให้ดีขึ้น"อย่างน้อยก็ไม่ใช่กลุ่มพวกเราที่กวนเมืองครับส่วนอาหารที่เหลืออีกบางส่วนนั้นทางเราเตรียมที่จะมอบให้กับ"มูลนิธิสงเคาระห์สัตว์พิการ"ครับใครจะบริจาคเพิ่มเติมติดต่อผมได้ครับ014422856

17. tuche

tuche New Member Moderator

307
    4
    0
    งานดี ๆ แบบเนี้ย อยากให้มีบ่อย ๆ ครับ แค่อยากให้รู้ว่าการรวมตัวของพวกเราเนี่ย ไม่ใช่แค่เพื่อความสนุกอย่างเดียว แต่ก็มีการช่วยเหลือสังคมด้วย เล็ก ๆ น้อย ๆ แต่ก็ด้วยใจนะ

18. god army

3,198
    77
    0
    ผมชอบกิจกรรมที่มีประโยชน์เเบบนี้ครับ GOOD RIDER ยังมีอยู่นะครับอย่าทำให้ภาพพจน์เราเสียถึงรถเราจะไม่มีทะเบียนแต่ก็ไม่เคยสร้างความเดือดร้อนให้สังคมนะครับช่วยๆกันสร้างภาพดีๆให้เกิดขึ้นในคลับเราดีกว่าอย่าให้คนอื่นเขามองเราเป็นเด็กแว้นเลยครับหลายๆคนในคลับก็เล่นทั้งรถยนต์ทั้งมอไซต์เรามีเกรดที่ดีกว่าพวกเด็กเเว๊นเยอะครับช่วยกันลบภาพไม่ดีในสายตาสังคมกันดีกว่า??:D :D :D

แก้ไขล่าสุด: 29 สิงหาคม 2006
< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้