Commonril Diesel Tuning.........by Sport truck

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย p_sutipoj, 2 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    แม่งวิ่งกว่าพีคที่ใส่อยู่อีกครับ ดันรางเบิร์ดๆเท่าเดิมไม่ได้ยุ่งไรเลย เอากล่องหลัก STDใส่ ชอบมากครับ ไม่มีควันเลย.....แต่พอวิ่งโปรแกรม2 (กล่องใบนี้ มี 2 โปรแกรม 1 ออฟโมด) เป็นการจูนไว้เพื่อวิ่งแดร็ก หายเงิบเลย ดึงดียังกับเครื่อง3000เลยครับ มีรอนิดๆตอนออกตัว.... ขอบอกว่ารักเลย...

2. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    อยากลองแบบเบริ์ดๆมั้งแล้ว แต่ร้านเค้าอยู่ลึกเกินอ่ะซิ วันนี้ไปเห็นมาล่ะรถเต็มหน้าร้านเลย 20 คันเห็นจะได้

3. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ไม่ใช่เบิร์ดหลัก5 นะครับ อันนี้เบิร์ดกระทุ่มแบน !!!!

4. aj anucha

948
    1
    0
    หรอพี่ นึกว่าเบริ์ดหลัก 5 ฮ่าๆ

5. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    เบิร์ดๆ กระทุ่มแบนครับ คิคิ

6. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
    หวัดดีครับ เปนไงกันมั่งครับ สบายดีกันป่าว

ไม่ได้เล่นนาน

7. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    หายไปนานเลยนะพี่ต้อ เป็นไงมาไงบ้างอะพี่

8. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    นึกวว่าลืมพาสเวิร์ดไปล้ว มมิ

9. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
    ยังไม่ลิม

คิดถึงทุกคน ไว้ว่างๆจะไปนั่งคุยด้วยนะ ช่วงนี้งานเริ่มเบาแล้ว

10. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    มาปูเสื่อ รอโค้ช ครับ

11. aj anucha

948
    1
    0
    พี่ๆ ใครเคยใช้โบรุ่นนี้บ้างครับ คุณภาพเป็นไง ทนไหมครับ สเป็คใบ หน้า หลังเท่าไหร่

12. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    อัลฟ่าเทค กับดันรางเบิร์ดๆ จบรายการ SUPERCAR รุ่น SUPER COMMONRIAL ด้วยอันดับที่3....บูสท์ 30 ไม่มีปัญหา ความร้อน เช็คเด้ง ตลอดการแข่งขัน........สุดยอดครับ ช่วงแรกทะยานขึ้นไปอันดับที่ 1 แล้ว แต่ซวย โดนรถอู่หนุ่มยางแตกปาดหน้าเข้าพิททำให้ต้องหักหลบไปแดกหน้าตกลงมาอันดับ3....แล้วบี้ขึ้นมาอันดับ 2 แล้วก็ตกลงมาเป็นอันดับ3 สุดเสียดายเพราะว่ายางหมดสภาพ โช้คแตก สาเหตุจากวัยเสาร์ไปฟาดรถที่จอดเสียอยู่ อยากรู้ต้องติดตามตอนต่อไป

13. EK ALPHA TECH

EK ALPHA TECH New Member Member

6
    0
    0
    เป็นกำลังใจให้พี่เจี้ยบนะครับ สนามหน้าเอาใหม่แรงกว่าเดิมแน่นอนครับ เอกการันตี

14. วันนี้ได้ดูนักเลงกระบะจำไม่ได้ครับเห็นรถโคชเจี๊ยบลงด้วยครับพออ่านแล้วรู้เลยว่าสุดทีนเลยครับเชงม้าก็น่ากลัวแล้ว

15. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ทำรางมาใหม่ไปดีกว่าเดิมอีกครับ จนไม่อยากไปทำแคมเลยครับกัวออกทะเล .5555

16. aj anucha

948
    1
    0
    เค้าทำกันอย่างไงอ่ะพี่ รางอ่ะ

อืมมม จากที่เค้าโมปั๊มคอมมอนเรลกันอ่ะ ที่พวกเชฟ ไทรทันมันเอาไส้ของวีโก้มาใส่
    เช่น เพลาลูกเบี้ยวของโก้ ที่มีระยะสูงกว่า 3 mm ฟิตปั๊มของโก้ที่หนากว่า 2 mm อืมมอันนี้เข้าใจมันคงดีขึ้นเพราะขนาดมันมากกว่าเดิมทำให้ได้แรงดันเพิ่ม
    แต่ติดใจอยู่อย่างนึงครับ ตรงเต๋าดันน้ำมัน ที่ของวีโก้สูง 35 mm (ไทรทัน เชฟ 38 mm)
    แล้วทำไมเค้าต้องเอาเต๋าดันน้ำมันของโก้มาใส่ด้วยอ่ะ ในเมื่อไทรทันและเชฟมันสูงกว่าตั้ง 3 mm เพราะไรครับหลักการเป็นไง ??

ปล.ถ้าปั๊มเจ้าโก้แจ๋วแล้วสุดในกระบะคอมมอนเรลแล้ว ทีนี้วิธีการโมปั๊มเจ้าโก้ จะเอาไส้ในของรุ่นไหนมาใส่ล่ะครับ??

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กรกฎาคม 2010
  17. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    คิดง่ายๆ ก็น้องยักยาว ก็ต้องปาดหัวทิ้งไง............ ไม่งั้นก็หม่งฝาไง

18. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    แรงโคตรครับ แต่พังง่าย...เคยเห็นไททันใส่แล้ว วิ่งดีกว่าTFอีกครับ

19. aj anucha

948
    1
    0
    หรออครับ แบบนี้ต้องลอง

20. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0

ขับมันมากเลยครับ นางฟ้ายัดเกียร์แบบไม่ต้องยกคันแรงเลย สะใจจริงๆๆๆ

21. aj anucha

948
    1
    0
    แบบนี้ต้องดันคร๊าบบบ

22. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    พี่น้องตอนนี้ต้องยกแล้วครับเพราะว่าถ้าไม่ยก เช็คเด้ง รอบเกิน 4700 แต่ม่ต้องกลัวครับรอบไม่ร่วงแน่นอนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้