Tiburon พันธุ์ทาง ขอโชว์กับเค้าบ้างนะจ๊ะ ::::UPDATE:::: Version 3.0!

การสนทนาใน 'Cars Show' เริ่มโดย Juices, 2 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Juices

Juices New Member Member

12
    0
    0
    New Project เจ้าค่ะ

น้ำจิ้มไปก่อน อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มิถุนายน 2013
  2. RG_Tuscani

RG_Tuscani New Member Member

1,878
    10
    0
    มาแว้วหรอคุณต้อม อิอิ

สี
    คิตตี้ เสร็จแล้วเอาให้ดูด้วย อยากเห็นๆ

3. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    โอโห้ ตัวแรงมาอีกแล้ว แต่งตามไม่ทันเลยอ่ะ เด๋วนี้ฮิตดึงโป่งกันเหรอนี้ ถ้าไม่ติดเพิ่งทำสีมา
    สงสัยต้องไปดึงแก้มบวมๆ ออกมาบ้างก็ดี จะได้ตัดปัญหาเรื่องใส่ล้อหน้ากว้างๆแล้วติดเวลาเลี้ยว
    ด้วยอ่ะ

4. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    สวย คับ

5. Juices

12
    0
    0
    จริง ๆ ทางอู่ บอกว่า รถเสร็จวันพรุ่งนี้ แหละ แต่เค้าบอกว่า ขอตรวจสอบความเรียบร้อยอีกทีดีกว่า จะได้ไม่ต้องเอารถเข้ามาให้แก้อีก ถ้าไม่เรียบร้อยครับ เลยนัดรับรถวันเสาร์ที่จะถึงนี้

เอ่อ โป่งนี่มีที่มาครับ เนื่องจากว่ากลัวว่า คาลิเปอร์เบรค จะติดแมกซ์ จัด เลยหาล้อที่ก้านยกหลบได้ชัวร์ ๆ โดยไม่ได้นึกถึงความกว้างของล้อ ผลก็คือเมื่อแปลงเบรคเสร็จ ก็เลยจำใจต้องตีโป่ง - -'' เพราะใส่ล้อไม่เข้า

ขอบคุณครับ แต่ผมว่าสวยสู้อีกคันไม่ได้หรอก เอิ้ก ๆ (แอบแซว รถของอีตา RG_Tuscani) ผมก็แค่ทำ Step รถบ้าน ๆ

:EDIT: Post ซ้ำครับ - -''

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มิถุนายน 2010
  6. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    สวยๆคับ รอชมนะคับ

7. karontt

karontt Member Member

570
    3
    18
    สวยจัง.....ชอบๆ

8. Juices

12
    0
    0

ขอบคุณครับ

แต่ดูท่าทางว่า หลังจากรถเสร็จ คงต้องมีแก้งานแหละครับ.....แต่ยังไงก็เอาออกมาวิ่งเล่นก่อน ไม่ได้ขับมาเกือบปีแล้วครับ เหอ ๆ

9. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    สวยคราบ

10. Juices

12
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านที่เข้าชมนะคร๊าบบบ

รถเสร็จแล้วครับ

ติ - ชม กันได้เต็มที่เลยนะคร๊าบบบ จะได้เอาไปปรับปรุงคร๊าบบบ

ขอบคุณอีกครั้งคร๊าบบบ

11. sandie1212

sandie1212 New Member VIP

66
    3
    0
    Tiburonเมืองไทยมีสวยๆหลายคันเเละ คันนี้ก็เป็น1ในนั้น

12. T_4wd

490
    13
    18
    ทำออกมาได้สวยเลยนะเนี่ย
    สีชมพู มุก ใช่ป่ะ งามแท้ๆเลยครับ
    มีเรื่องรบกวนถามหน่อย

- กันชนเป็นแบบหล่อขึ้นรูปเป็นไฟเบอร์หรือเอากันชนหลังเดิม
    ไปทำยังไงถึงรับกับโป่งหลังได้อ่ะครับ

- บังโคลนหน้า ตีโป่งแล้วซุ้มพลาสติกกรุกันโคลน ยังใส่ได้อยู่ไหมครับ

- ขนาดล้อและยาง สเปกอะไรครับ

ปล. เก็บข้อมูลเอาไว้เผื่ออนาคตหันไปดึงโป่งบ้าง อิอิ

13. Juices

12
    0
    0

ครับ คุณสอง

ล้อ กับ ยาง ก็ขนาดปกติครับ หน้า 8 หลัง 9 ธรรมดาเอง แต่ที่หลังดูกว้างกว่า เพราะใส่ spacer ล้อหลังครับ (แรกทีเดียว ไม่คิดว่าจะตีโป่งบานถึงขนาดนี้ เลยไม่ได้หาล้อ+ยาง กว้างสำหรับขนาด 4 นิ้ว ที่ด้านหลังอ่ะ.....อย่างที่บอกไปข้างต้นครับ แรกสุดก็ไม่ได้คิดว่าจะตีโป่งด้วยซ้ำ คิดว่ามันใส่ได้ - -'' ใหงทำเสร็จแล้วใส่ไม่ได้ซะอย่างนั้น)

โป่งหน้า ผมกว้างออกมานิ้วครึ่งครับ ใส่กันโคลนเดิมไม่น่าจะได้นะ (มันไม่มีมาตั้งนานแล้ว ลุยน้ำท่วมล่าสุด กันโคลนทั้งสองข้างก็หายไปกับสายน้ำ T-T )

สีชมพูมุกครับ แอบผสม น้ำเงิน นิดหน่อย เพราะฉะนั้นมันจะไม่ชมพูซะทีเดียว มองบางมุมมันจะออกคล้าย ๆ ม่วงอ่อนไป

กันชนหลัง ใช้ fiber หล่อใหม่ครับ เพราะว่า fiber เมื่อต่อกับ Plastic กันชนหลัง มันจะไม่ทน ใช้ไปนาน ๆ fiber มันจะแตกออกจากพลาสติก

แต่กันชน เอาแบบของเดิมครับ เนื่องจากว่า body part รอบคัน ผมเลือกใช้ของเดิมจากโรงงานทั้งหมด (เมื่อรู้ว่า ต้องตีโป่ง ก็กะว่า จะตีโป่งยังไง ให้ดูแล้ว ยังเป็น Tiburon อยู่ โดยลายเส้นของตัวรถยังอยู่เหมือนเดิม ผลก็เลยได้เป็นอย่างที่เห็นครับ)

แต่พอรู้ว่ามีงานแก้ (แบบที่ให้ดูไปแล้ว ด้านบน) ก็ทำให้คิดโปรเจคต่อไปได้ครับ ว่า รถผมจะออกไปทางใหนต่อ แต่คงต้องรอทางกระทรวงการคลัง อนุมัติ ก่อน ถึงจะเริ่มโปรเจคได้ (แค่นี้แม่คุณก็งอนไม่คุยด้วยไปหลายวันล่ะ T-T)

:::::::EDIT::::::::::

ปล. แฟนผมเรียกคันนี้ว่า "นังตอแหล" ครับ เนื่องจากสองเหตุผล หลัก ๆ

1. แฟนผมบอกว่า สีมันตอแหลมาก
    2. เรื่องราคาที่ทำรถ ผมบอกไปว่า ราคาทั้งหมดที่ทำในโปรเจคนี้ หมดไปแค่ 3 หมื่น......... พอแฟนจับได้ ก็เลยซวย (ก็ดันมาด้วยตอนรับรถ แล้วดันไม่ได้เตี๊ยมเรื่องราคากับทางอู่ก่อน ความเลยแตก ผมซวยเลย - -'')

ไอ้เหตุผลขอสองนี่หนักเลยครับ โดนยึดเงินทุกเม็ด ต่อไปจะแต่งรถนี่ต้องผ่านทาง ครม. ก่อน T_T

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มิถุนายน 2010
  14. T_4wd

490
    13
    18
    555 แย่เลย ต้องผ่าน ครม ก่อน

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล ตอนที่ทำสีเมื่อปีที่แล้วก็กะว่าจะดึงโป่งออกมาเหมือนกันแต่
    ติดที่กันชนหลัง ไม่รู้ว่าจะทำยังไง ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องหรือรู้จักร้านหล่อไฟเบอร์เจงๆ
    ก็เลยไม่กล้าดึง กลัวจะออกมาแปลกๆด้วย ก็เลยทำแต่ซันรูปกับเคาะฝากระโปรงที่เคย
    เจาะมาเมื่อก่อนนู้น

อันนี้แนะนำ ถ้ายังไงตีแผ่นมิเนียม ปิดตรงซุ้มบังโคลนด้านหลัง ที่ติดกับประตู ยึดด้วย
    น็อตหรือยิงรีเวต ก็ได้ ไม่งั้นถ้าลุยน้ำหรือหรือฝุ่น ลุยโคลน มันจะกระเด็นเข้าไปตรง
    ซอกประตู แล้วจะทำความสะอาดลำบาก ถ้าน้ำขังเป็นสนิมจะแย่เอาอ่ะครับ ของสอง
    ก็ปาดพลาสติกตรงที่ว่านี่ออกเพราะตอนนู้นใส่ยาง 215-45-17 เลี้ยวแล้วติด สีจน
    พลาสติกกระจุย ก็เลยตัดออกบางส่วน แล้วตีแผ่นมิเนียมปิดช่องที่ว่าแทน แต่จะดัน
    มิเนียมเข้าไปลึกๆหน่อย เลี้ยวไม่ติดสบายไป

15. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    สีอู่ นี้ สวยจริง ๆ ๆ

16. u5216381

u5216381 Member Member

143
    0
    16
    สวยมากๆๆ

17. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    สวย ไฉไล เลยครับ

18. RG_Tuscani

RG_Tuscani New Member Member

1,878
    10
    0
    เพิ่มเติมให้นิดหน่อย ^^

19. avs-thailand

avs-thailand New Member Member

27
    2
    0
    สีใช้ได้เลย เงามากๆ

20. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    สวยงาม ลงตัวดีคับ

21. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    โหด ๆ

22. Juices

12
    0
    0
    Work In Progress Version 3.0

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้