รบกวนอยากทราบข้อมูล 623 ค่ะ GSi กับ SLi ต่างกันยังไงคะ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย annayu, 5 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. annayu

annayu New Member Member

3
    0
    0
    ...พอดีดูรุ่น 623 งบไม่เกินสองแสนค่ะ เท่าที่ดูส่วนใหญ่จะเป็น 623 Gsi
    แต่สนใจอยู่คันนึง เป็นรุ่น 623 Sli ชอบตรงที่สีดำ แล้วก็เบาะหนังสีครีมค่ะ
    กำลังนัดไปดูรถ เลยอยากทราบข้อมูลตัวรุ่นก่อนค่ะ

View attachment 1605892
    ....รบกวนท่านสมาชิกด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้ามากๆค่ะ:eek:

2. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    sli รุ่นต่ำก่า บางตัวแอร์เบคเดียว บางตัวแอร์แบคคู่ ไม่มีล๊อคฟามเลว บางตัวเบาะหนังบางตัวเบาะผ้า เบาะคนขับปรับสูงต่ำไม่ล่าย ลายล้อแม๊กไม่เหมือนกัน
    gsi ก็ตรงข้ามกะที่บอก แต่ออฟขั่นต่างกะ gsi limited อีกนิดหน่อย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 กรกฎาคม 2010
  3. ตามความคิดผมนะครับ...ถ้าราคาไม่ต่างกันมาก
    แนะนำ 623 Gsi จะ โอร์ม กว่าครับ...
    ไม่ได้เลยเร็วจริง ๆ ครับ คุณโอร์ม...

4. annayu

3
    0
    0
    ...ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ รบกวนสอบถามเพิ่มเติมว่า

1 ลาบล้อแม็กไม่เหมือนกัน คืออะไรอ่ะคะ มีผลกับอะไรบ้าง
    2 นอกจากลาบล้อแม็ก กับปรับเบาะสูงต่ำแล้ว มีอะไรที่ต่างแล้วกับGsi อีกรึป่าวคะ เช่นเครื่อง ช่วงล่าง หรืออะไหล่
    3 พอดีดูอยู่หลายตัว แต่อยากได้สีดำมากๆ ค่ะ ตอนนี้เจอตัวนี้อยู่คันเดียว แต่เป็นSLi ราคาอยู่ที่ 195000 ปี 95 AT เบาะหนังครีม ติดแก๊สแล้ว ราคาสูงไปรึป่าวค่ะ

>> รบกวนสอบถามอีกครั้งค่ะ หรือถ้ามีใครสนใจขายทิ้งเบอร์ไว้ได้นะคะ อยากได้สีดำ หรือขาว ค่ะ ....ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

5. ตอบครับ...
    ประเด็นที่ 1 ลาบล้อแม็ก (ผมว่าคุณโอห์มพิมพ์ผิดครับ) ลายล้อแม็กครับ ที่ถูกต้อง ไม่มีผลอะไรครับเป็นเพียงลายที่ต่างกันเพื่อเป็นจุดสังเกตุอย่างง่าย ๆ ครับ (ตัวถูก กับตัวแพง มั้ง)
    ประเด็นที่ 2 เครื่องยนต์ H23A และช่วงล่าง ไม่ต่างกันครับ... แต่ที่ต่างก็น่าจะเป็น AiRbAG GSi มี 2 ลูก ด้านหน้า ส่วน LSi มี 1 ลูก ฝั่งคนขับครับ...ส่วนรายละเอียดอื่นๆ
    รอพี่ ๆ เพื่อน ๆ ที่มีข้อมูลมาช่วยตอบแล้วกันครับ แต่ผมว่าไม่น่าจะมีอะไรต่างกันแล้วน๊า..........?
    ประเด็นสุดท้าย เรื่องราคาผมขอไม่ออกความคิดเห็นครับ เพราะผมไม่มีข้อมูลราคา 623SLi แต่ผมพอแนะนำได้ว่า...ถ้าชอบ RoVEr623 จริง เพิ่มเงินอีกนิดหน่อยแล้วหา 623GSi (ต้องไม่ใช้ตัว 623GSi Limited นะครับ)
    ดีกว่าแน่นอนครับ อย่างที่คุณ TG Rover ได้กล่าวไว้แล้ว ผมขอสรุปสั้น ๆ ง่าย ๆ ให้อีกครั้งครับ... 623SLi จะSpec ต่ำกว่า 623GSi ครับ
    View attachment 1606207 View attachment 1606205 รถผมเองครับ 623GSi

แก้ไขล่าสุด: 5 กรกฎาคม 2010
  6. pencilpen

pencilpen New Member Member

18
    0
    0
    ไม่มีความรู้ครับ แต่ยินดีต้อนรับไว้ก่อน
    ปล.คุณโอมพอเห็นท้ายประโยคมี "ค่ะ" มาคนแรกเลยนะครับ

7. tho7

tho7 New Member Member

146
    0
    0
    623 G SI only full option

8. parnudon

parnudon New Member Member

106
    0
    0
    ของผม SLIS airbag2ใบครับ เบาะหนังสีครีมปรับไฟฟ้า แต่ว่าที่พวงมาลัยไม่มีครุยคอนโทรล ครับ

9. annayu

3
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกข้อมูลค่า ^^

10. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    สำหรับผม ค่ะ หรือครับ ไม่เกี่ยวนะ ถ้า ยะ หรือ ฮะ อีกเรื่อง หุหุ

11. phanphatsa

phanphatsa New Member Member

6
    0
    0
    รับความรู้ไปต้มกินก่อนนะคราบ อยากรู้อยู่เหมือนกัน
    ในที่สุดก็รู้ซะที
    5555

รู้สึกว่า Rover จะกลับมาฮิตอีกแล้วนะครับนี่ เพราะผมก็คนนึงที่ ซื้อมาใช้เรียบร้อยแล้ว เพราะความสวย หรู และถูกสตาง 555

12. ratkam

ratkam New Member Member

176
    0
    0
    เข้ามาเชียร์ สีดำ อีกคนฮะ))):eek::eek:

13. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    เห็น 623 ทุกวัน อยากจะให้รถผมวิ่งได้มั่งจัง อิอิ

ขอ UP..ให้เป็นข้อมูลเพื่อจะได้สมาชิกใหม่ครับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้