อยากให้ห้องโดยสารเงียบ กันร้อน (อะไรแทนแผ่นแดมป์ได้บ้าง)

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย straday, 26 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. straday

straday New Member Member

138
    0
    0
    ถ้าพี่ๆ เพื่อนๆ หน่อยนะครับ คือรถผมเป็น mitsu strada 4wd

ห้องโดยสารไม่เงียบเลย มีเสียงดังเข้ามาจากข้างนอกชัดมาก

เห็นพวกเครื่องเสียงเค้าทำกันคือ เอาแผ่นแดมป์มาปิดรอบคัน (เก็บเสียง+กันความร้อน)

แต่ราคานี้ ใช่ย่อยเลย

เลยอยากรู้นะครับว่า อะไรพอจะแทนแผ่นแดมป์ได้บ้าง

หรือมีวิธีอื่นไหมครับที่จะช่วยได้ อยากให้ห้องโดยสารเงียบขึ้น

เข้าใจส่วนหนึ่งนะครับว่าเครื่องดีเซลเสียงดัง แต่ก็อยากรู้นะครับ

2. straday

138
    0
    0
    ไม่มีใครตอบเลย

3. ac94 f22a

ac94 f22a New Member Member

9
    0
    0
    ใช้แผ่นแดมป์ที่ขายตามร้านขายสีพ่นก้ได้ มันมีคุณสมบัติเดียวกันแผนล่ะประมาณสามร้อย หรือเอาแผ่นกันความร้อนที่ติดกระโปรงก็ดีถ้าเป็นพวกพื้นไม่ต้องติดกาว พิ้นก็นุ่มๆดีด้วย

4. straday

138
    0
    0
    ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ

แล้วก็อยากถามต่อ มีคนบอกว่าใช้แผ่นยางรองเท้าด้านในแทนได้ ไม่รู้ว่าทำได้ไหมครับ

5. vevee

vevee New Member Member

2
    0
    0
    ที่ให้ใช้แผ่นแดม เพราะแผ่นแบบอื่นมีปัญหาคือ มันติดไฟไงครับ เลือกดีดีนะครับ

6. oyes789

oyes789 New Member Member

40
    0
    0
    ใช้ ผ้าห่มสีเท่าๆ ที่เค้าใช้กุตู้ลำโพง เอานะ เเต่ระวังเปียกน้ำ งานเข้ารถ ผุได้ระ อิอิ

7. whitekung-modify

whitekung-modify Active Member Member

1,501
    1
    38
    ใช้ฉนวนกันความร้อนบ้านดูสิครับ ใช้กาวยางติดแบบติดหนังอะครับ ลองดูนะครับ

8. IsaRa107

IsaRa107 New Member Member

9
    0
    0
    ราคาเท่าไรครับ ผมคิดอยู่เหมือนกันจะเอามาติดตรงหลังคา เขาแบ่งขายไหม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้