เวสเกตกระป๋อง เทอร์โบ TD04HL อยากบูสซัก 20 ปอด์น

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย wut., 15 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wut.

wut. New Member Member

130
    0
    0
    เวสเกตกระป๋อง เทอร์โบ TD04HL อยากบูสซัก 20 ปอด์น ทำได้หรือป่าว ทำยังไงได้บ้างครับ ลองดูแล้วบูสไหลตลอด แบบไม่อยากใช้เวสเกตแยกครับ

2. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    ยากอ่ะคับ หรือไม่ก็ต้องหาอันใหม่อ่ะ ของไรก็ได้คับ ให้มันใหญ่กว่าเิดิม และใหม่กริบๆหน่อยคับ น่าจะอยู่คับ
    ปล.เอามาแปลงเอาอ่ะคับ

3. รองแหวน ต่อปรับบูสต์มือน่าจะขึ้น

4. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    รองแหวนที่หูยึดเวสเกตกระป๋องเลยครับ งบแบบประหยัดๆ

5. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ตามนั้นครับ

มีหลายวิธีที่จะทำให้บูสขึ้นครับ.....(แต่เกตกระป๋องพอปรับบูสเพิ่มแล้วมักจะไม่นิ่งเท่าเกตแยกนะครับ ข้อนี้ต้องทำใจและยอมรับ)
    1. รองแหวนบริเวณที่ยึดเวสเกตกระป๋อง
    2. ทำเกลียวบริเวณขาเวสเกต
    3. ดัดขาเวสเกต
    4. หาเทียบเกตกระป๋องที่ตัวใหญ่กว่าของเดิมครับแล้วนำมาแปลงใส่เอา

ป.ล. ใช้เกตแยกไปเลยครับเสียเงินที่เดียวจบแล้วอุ่นใจดีครับ

6. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    ลองหาเวสเกตกระป๋องของพวกเทอร์โบใหญ่ ๆ มาใส่ดูครับ

7. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
  8. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0

ถูกต้องครับ

ไทยทำไทยใช้ครับ.....อิอิ.....

9. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    MADE IN THAILAND.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้