สายครัชซิ่ง ชาตินี้จะมีเทอตลอดปัยยยยย

การสนทนาใน 'Integra Inc.' เริ่มโดย xikFmpN, 6 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. xikFmpN

xikFmpN New Member Moderator

416
    16
    0
    ช่วงนี้และก่อนหน้านี้ เรซิ่งเวบของพวกเราก็มีปติกิริยาตอบสนองที่เชื่องช้ามานาน

ด้วยพวกเราทั้งหลายแหล่ไม่สามารถสนับสนุนทางเวบได้ด้วยเหตุประการทั้งปวง

ผมก็เสนอว่าเรซิ่งเวบน่าจะจัดอีเวนท์ของตัวเองซักนิดเพื่อหารายใด้เข้าไปปรับปรุงน่าจะดีว่ารอโคสนา

ขายของในแต่ละหลุมแต่ละหน้าที่เค้าก็ว่ามันไม่พอ ต้องคอยลบคอบล้างกันเรื่อยไปเนื่อหาดีๆก็ไปหมด

ปรับเวบกี่ครั้งก็เหมือนเนตสะต๊าดเตอร์คิต ทั้งที่ตอนนี้มันก็ สี่เม็ก ห้าเม๊ก กันไปละ มีงานนะ ใครผ่านไปมาก็

อาจจะซื้อผลิตภันที่ทางเวบจัดทำขึ้นเล็กๆน้อยๆเพื่อช่วยทางเวบก็ไม่เลว คล้ายกล่องแจ๊วเค้าหละ

ยังไงพวกเราก็จะหาประโยชน์กะทางเวบต่อไป เอาใจช่วยละกัน ..........................................

หลายวันก่อนผมได้มีโอกาศสรรหาของเสริมสมรรถนะมาอีกครั้ง ตามประสาคนเล่นรถทั่วๆอะหละนะ

ไปได้เอาสายครัชเลสมาเส้นนึง หลายคนก็อาจจะเคยผ่านตามาบ้าง สนนราคากับ สมรรถนะที่ได้

หลายคนอาจจะสงสัยว่ามันต่างไม่ต่าง! วันนี้ประจักแน่...

1 อุปกรณ์ที่ผมเตรียมวันนี้ ตั้งแต่เบอร์ 8 19 ไขควง ขวดน้ำ สายลม ถุงมือ และน้ำมันเบก

2 เอาขวดน้ำใส่น้ำและเสียบสายยางรอไว้เลยที่ปั๊มครัชล่างคับ

3 ปลดกันเลย ที่สายครัชด้วยเบอร์แปด

4 ทั้งสองด้าน

5 ผมเอาน้ำราดบริเวนนั้นไว้ด้วย ตามด้วยใช้ปากแบนงัดกิ๊ปล๊อกข้อสายเบรคทั้งสองข้าง

เท่านี้ก็หลุดออกละครับ

6 จากเมื่อกี้ที่คลายเบอร์แปดไว้ ก็ปลดออกจนหมด

7 เปรียบเทียบของเก่าใหม่

8 ใส่ของใหม่เข้าใปตรงนี้ระวังเกรียวน๊อตดีๆนะครับอย่ารีบขันใช้มือลองหมุนๆก่อนเดี๋ยวปีนละงานเข้ายาวเลย

ก่อนจับด้วยเบอร์แปดและเบอร์สิบเก้าขันข้างหนึ่งจนแน่น

9 ข้างต่อมาผมใส่พอหลวมเพราะตรงจุดนี้เราต้องไล่ลมเลย หากใส่จนเสร็จทั้งสองข้างจะไล่ลมยากหรือไม่มาเลยคับ

10 เมื่อไล่จนน้ำมันมาที่ปลายสายก็สามารถที่จะใส่ให้เสร็จได้เลย แล้วไล่ลมครัชตามปรกติก็เป็นอีนเสร็จละหละคับ

งานนี้ผลที่ได้ ไม่ต่าง! เหมือนเดิมทุกประการ ครัชไม่นิ่มขึ้น ไม่เหยียบง่ายขึ้น ไม่จากง่ายขึ้น ได้ทนทาน

นานปีเท่านั้น

กับสนนราคาเกือบสามพัน ของใหม่ หรือ พันกว่ามือสอง ก็ จัดว่าได้ยาวไปคับ ความสวยงามก็แล้วแต่จะคิด

สำหรับวันนี้สวัสดี ดี ไอ วาย ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 สิงหาคม 2010
  2. คุณชายก้อง

คุณชายก้อง Active Member VIP

296
    47
    28
    ชอบบทความแบบนี้มาก

ขอบคุณคร๊าบบ

3. pes

pes New Member Member

128
    8
    0
    ไอ้เราก็งง " สายครัชซิ่ง " คือไรหว่า

พอเปิดเข้ามาดู อ้อ ที่แท้ก็ สายครัชซิ่ง นี่เอง

ขอบคุณประธานคับผม สำหรับเรื่องดีๆ
    :)

เด๋วอีกหน่อยคงมีขั้นตอนการประกอบรถ เริ่มแต่ขึ้นรูปแชสซี โดยประธานเรา :p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้