setbo tfr เสร็จแล้วครับ เชิญชม ( update Zใบใหญ่) )

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย tOrKaaB, 14 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tOrKaaB

tOrKaaB New Member Member

203
    0
    0
    จะทำสิ้นเดือนนี้แล้วครับแนะนำด้วย
    ตอนนี้มีโบกับ อินเตอร์
    ของไรไม่รู้เหมือนz แต่ปั้มด้านหลัง กาเร์ด usa
    อินเตอร์vr4

เอามาให้ชมแล้วครับ ต้องขอบใจ เก่ง แบ้ง และเพื่อนๆทุกคนที่ให้คำแนะนำจนมีวันนี้ คิคิ

ใส่ท่อบุบ ตามกระแส[​IMG]
    ชัดๆอีก1รูป
    ฝาปั้มสูงเงาๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 ตุลาคม 2010
  2. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    โบ Z ฟันธงครับ

พี่เอ๋ พี่บี ตาเก่ง พี่น้อง โคชเจี๊ยบ แนะนำด่วนครับ

โดยเฉพาะเรื่องปั๊มพี่เขาอยากรู้ครับแนะนำหน่อย

เรื่องไดเร็คผมไม่ค่อยเปงครับ

3. tOrKaaB

203
    0
    0

ขอบใจครับพี่ ไปหาน้องเก่งมาแน่นำใด้พอควรเลย

อยากใด้เขาหล่อมีถูกๆขายกันมัยอะครับ

4. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

- แนะนำใส่เขาเฮดเดอร์เทอร์โบดีกว่าคับ ออกแบบเต็ม ๆ สูบดีคับ แถมโหด + สวยด้วย
    - ส่วนเรื่องเวสเกตก็ติดต่อคุณแบงค์ก็ได้คับ ใช้ของบ้านเราเนี่ยก็แหล่มแล้วราคาไม่แรงด้วย
    - ส่วยเรื่องท่ออินเตอร์ถ้าอยากได้งานสวย ๆ ก็สแตนเลสดีกว่าคับ (ดูตัวอย่างห้องเครื่องรถของพี่น้อง SCG ก็ได้คับขั้นเทพ) แต่จะระบายความร้อนสู้พวกอลูมิเนียมไม่ได้คับ

ยังไงก็รอความคิดเห็นของท่านอื่น ๆ อีกทีนะคับ :D

5. charnchai@shop

charnchai@shop New Member Member

113
    1
    0
    เขาหล่อของใหม่หล่อบ้านเรา1400บาท
    เฮดเดอร์สูตรพร้อมช่องเวสเกตตีใหม่2500บาท
    ส่วนปั้มเปลี่ยนฝาโบครับและไล่ปั้มใหม่ด้วยครับ
    ข้อควรระวัง.....ใช้อินเตอร์vr4ต้องดูด้วยนะครับว่าเราจะใช้บูสท์กี่ปอนด์แนะนำไม่ควรเกิน20ปอนด์นะครับ
    ค่าติดตั้ง+เดินท่ออินเตอร์อลูมิเนียม2.5นิ้ว+ท่อยางspider2.5นิ้วราคาไม่เกิน8000บาทครับ
    ทำให้แรงไม่ใช่เรื่องยากครับแต่ต้องทำปั้มครับ..............................ทางที่ดีควรเตรียมเงินไว้ยกครัชด้วยนะครับ
    เพราะหลังจากทำปั้มครัชลื่นแน่นอนครับ.....ฟันธง!!

6. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    รีบๆทำล่ะอยากเห็น:D

7. tOrKaaB

203
    0
    0
    เขา 1400 ซื้อที่ใหนอะครับ

8. DK!_Keng

DK!_Keng New Member VIP

846
    2
    0
  9. pandabank

2,427
    4
    0
    เขาซื้อผ่านผมก็ได้หรือติดต่อตาเก่งได้เลย

10. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ของดีดี ราคาโดน

11. charnchai@shop

charnchai@shop New Member Member

113
    1
    0
    ตูดเทอรโบเบอร์อะไรครับ
    เขาหล่อซื้อน้องแบงค์ก็ได้ครับ
    แต่ถ้าจะให้ดีแนะนำขึ้นเฮดเดอร์ครับเสียตังค์ที่เดียว
    มีอะไรลองโทรมาปรึกษาได้ครับ.....พร้อมให้คำแนะนำเสมอ

12. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

แนะนำขึ้นเฮดเดอร์เทอร์โบดีกว่าคับ ความรู้สึกแตกต่างกันคับ ลองมาแล้วคับ :D

13. tOrKaaB

203
    0
    0
    ติดตั้งโบพร้อมเดินท่ออินเตอร์มิเนียม ที่วิเชียรเฮดเดอร์
    ขึ้นโบ 3000 เดินท่อมิเนียม5000 (ราคาประเมินจากทางร้าน)

เดินท่อไอเสีย 2.5"รวมท่ออ่อน2.5 3500(ร้านรู้จักกัน)

พี่ๆว่าราคาเป็นไงแล้วมีร้านถูกกว่านี้มั้ย แต่ดีด้วยนะครับ (ราคาที่โพสไว้เป็นราคาโดยประเมินของทางร้าน)
    ที่จะถามนะครับ
    1 ค่าขึ้นโบมันเท่าใหร่โดยทั่วๆไป + ค่าเดินท่ออินเตอร์ ราคาท่บอกแพงมั้ย
    2 ปั้มแบบใหนดี คือเน้นใช้งานนะครับ บูสประมาน 15-20 ปอน
    3 ท่อไอเสียพร้อมท่ออ่อนอันนี้แพงมั้ย ราคานี้ออกหลังเลยนะครับ ถ้าหน้าเพลาลดอีก (ออกหน้าเพลาดังเข้าห้องโดยสารมากมั้ยเพราะตอนนี้na ดังคุยไม่รู้เรื่องเลย)

ของที่ผมมีตอนนี้
    โบz โขงหลังพร้อมท่อ
    อินเตอร์vr4
    เขาหล่อ
    เวสเกตแยก
    ของตามในรูป ตัวกลมๆ มันอะไรอะครับ
    ตัวนี้อะไร

14. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    ปรับบูสมือคับพี่ต่อ

ปล.ยินดีต้อนรับเข้าวงจรอุบาทนะพี่ มิมิ

15. tOrKaaB

203
    0
    0
    ดีครับน้องm ก็อยากแรงมั่งอะ 5555

16. DK!_Keng

DK!_Keng New Member VIP

846
    2
    0
  17. tOrKaaB

203
    0
    0
    น่าจะลงของประมานสิ้นเดือนอะครับ อยากทำไวๆเหมือนกันแต่ทรัพไม่อำนวย

18. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

รอชมครับ :D

19. tOrKaaB

203
    0
    0
    ผมถามหน่อยโบผม จับแกนใบหน้ามันขยับใด้นิดๆแต่ไม่เยอะ มันปกติมั้ยอะครับ แล้วโบตัวนี้ + กับ เครื่องของผม2500NA มันจะทนบูสใด้กี่บอน แล้วถ้าใช้แบบเหนียวๆนี้กี่ปอนดี เพราะ ไปต่างจังหวัดข้อนข้างบ่อย วิ่งยาว

20. tOrKaaB

203
    0
    0
    ตอนนี้เลง ใว้ 2 ร้าน ราคาไม่แรงมาก
    ระเฮดเดอร์ แถวศรีปทุม http://www.racingsociety.net/board/index.php?board=129.0 รูปผลงานร้านนี้ ถูกและไกล้บ้านด้วย
    เพื่อนว่างานเป็นไง เห็นรถแต่งไปทำก็เรื่อยๆ
    นนท์ เทอร์โบ สายใหม ร้านนี้ดูผลงานสวยงามมาก แต่เห็นบอกว่าทำนานๆๆๆๆๆๆๆกว่าจะเสร็จ จริงป่าวอะ

ร้านใหนดี ราคาไม่ต่างกันมาก แต่นนจะแพงกว่าหน่อย แต่ถ้านานจริงคงไม่ใหวเพราะใช้รถอะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กันยายน 2009
  21. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    แรง ๆ นะ ครับ

22. เสดแว้วลงรูปให้ชมด้วยนะคับ(ยินดีต้อนรับเข้าสู่ระบบควันดำๆ อิอิ)

23. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ผมว่าผมเคยเห็นนะร้าน ระเนี่ย เป็นร้านทำท่ออยู่ฝั่งขวามือถ้าเข้าทาง พหลโยธินเนี่ย อิอิ
    ถามว่า ทำดีมั้ยอันนี้ลำบากคับ เพราะว่าสมาชิกเราไมม่มีใครเคยไปทำที่นั่นซะด้วย
    ร้าน พี่นน ก็ดี แต่ก็อย่างว่าแหละคับ แกทำนาน เพราะงานแกน่าจะเยอะ
    เอาง่ายๆ อยู่แถวไหนหรอคับ เผื่อจะแนะนำได้

24. tOrKaaB

203
    0
    0
    รามอินทรา ครับ เน้น ราคาไม่แรง นะพี่ งบจำกัด

25. game_racing

game_racing New Member Member

629
    0
    0
    รอชมครับ

26. พี่ได้คุยกับพี่เก่ง (DK!_Keng) แล้วไม่ใช่เหรอครับ:D

ผมว่าร้านที่พี่เก่งไปทำมามันก็ราคาไม่แรงนะครับเพราะทุกร้านที่ประเมิณราคามามันไม่ได้จบแค่นั้นหรอกครับ

และร้านที่ดีและถูกมันก็ไม่ได้ทำจบวันนั้นและจบวันเดียวหรอกครับต้องมีวิ่งแก้งานบ้างไม่มากก็น้อย

27. tOrKaaB

203
    0
    0
    ใช่ครับคุยแล้ว ให้คำบรึกสาเป็นอยางดีเลย แต่ร้านที่เก่งไปทำ คิดค่าท่อ กับค่าแรงแพงมากมาย อะครับ
    แต่เคินท่ออินเตอร์ราคาไม่เท่าใหร่5000

แต่คงเอารถกับของเข้าไปดูอีกรอบเพราะเขาบอกเพื่อราไว้ตอนแรก มันแพงแปลกๆ
    ถ้าok ก็คงทำร้านเดียวกับเก่งเพราะไกล้บ้านสุด แต่ถ้าแพงคงเดินแค่อินเตอร์แล้วมาทำท่ออีกร้าน

ผมงงอยู่อย่างค่าแรงติดโบ 3000 ไม่รุ้ฟังผิดป่าว ค่าแรงมันน่าจะพันกว่าๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กันยายน 2009
  28. tOrKaaB

203
    0
    0
    เดินท่อแบบใหนดีอะครับ คือแบบว่าเพื่อ up turbo ด้วย
    1
    2

แล้วการเดิน ท่อ อินเตอร์ จากปากโบ เข้า อินเตอร์ ใช้กี่นิ้วดี 2" หรือ 2.2" ส่วนออกจากอินเตอร์เข้าเครื่อง 2.5" ถูกมั้ยครับ
    ไอฝั่งเข้าอินเตอร์ ขนาดของท่อมีผลยังไง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 กันยายน 2009
  29. charnchai@shop

113
    1
    0
    รอชมครับ

30. pandabank

2,427
    4
    0
    รอชมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้