รบกวนสอบถามหน่อยครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย < HANUMARN >, 6 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    ยางเบอร์ 255/50R17 ใส่กับแม็กซ์หน้ากว้าง 10.5 มันจะปริ้น หรือหนาไปเปล่าครบ (ล้อหลังนะ) รบกวนผู้มีประสบการณ์หน่อยครับ

2. (ไม่ธุระ)

(ไม่ธุระ) New Member Member

1,249
    1
    0
    ใส่ล้อหลังผมว่ากำลังสวยเลยนะครับแต่อาจจะดึงหน่อยนะครับ
    ล้อ10.5ซะด้วยโหดเลยครัย

3. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    ดึงนิดๆครับ ซีรี่สูงดึงไม่เยอะเท่าไหร่ ขึ้นอยู่กับยี่ห้อ/รุ่นของยางด้วย 50ที่หน้ากว้าง255ก็น่าจาสวยนะครับ

4. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    เป็นยางของ Hankook ปีประมาณ 05 น่าเล่นเปล่าครับ เห็นเพื่อน ๆ ผมเค้าบอกว่าไม่เวิรค์ยางมันแข็งถ้าเป็นปีเก่า ๆ ( เป็นยางใหม่เก่าเก็บครับ )

5. Drr_tactics

Drr_tactics New Member Member

3,700
    0
    0
    หายางใหม่หรือที่ตกรุ่นปีเดียวดีกว่ามั้ยพี่....สำคัญเหมือนกันนะยางอ่ะ..

6. aj_tactics

aj_tactics New Member Member

226
    0
    0
    หายางที่ปี08-09 ดีกว่าไหมคับ เพราะยางปีเก่าๆๆการยึดเกาะไม่ดีและยางจะแข็งกระด้างคับ

7. (ไม่ธุระ)

1,249
    1
    0
    Hankookขอบยางมันชอบแตกครับ

8. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    ขอบคุณทุกทำแนะนำครับ

9. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    Hankook พอเก่าแล้วมันดังครับ อีกอย่างไม่แนะนำให้เล่นยางใหม่ปีเก่าไม่คุมหรอกครับ ใช้ไปพักเดียวแก้มบวมมั่ง หน้ายางบวมมั่ง อันนี้ทั้งผมและเพื่อนต่างก็เจอปัญหาเดียวกัน เลิกเล่นยางใหม่ปีเก่าเก็บกันไปเลย ถ้าจาเล่นปีเก่าหายาง%สภาพสวยๆดีกว่าครับ

10. (ไม่ธุระ)

1,249
    1
    0
    ตามนั้นเลยครับ

11. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    รับทราบครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้