ขอเตือน คนขับ MITSU EVO7 สีขาว ทะเทียน77

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย DenKi, 8 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chai_Rama2

Chai_Rama2 New Member Member

65
    0
    0
    ทะเบียนลงท้ายด้วย 77 นี่มีหลายคันเลยเนอะะะ

2. 420 zakao

420 zakao New Member Member

106
    2
    0
    กาละเทศะ จะทำอะไรก็อย่าให้คนอื่นเค้าเดือนร้อน อย่าเอาอารมณ์มาอยู่เหนือความถูกต้อง

3. SpL Garage

SpL Garage New Member Member

633
    4
    0
    ขับระวังๆกันหน่อยนะครับ ฝนตกแจ่ะๆ ถนนมันลื่น

เป็นห่วงจริงๆ

4. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ถือว่าถูกครับเดี๋ยวนี้ไม่ธรรมดาหลายคันเลย แรงๆเพียบ :D

แต่จะว่าไปช่วงนี้ระวังหน่อยก็ดีนะครับฝนตก บางจังหวะซัดมาตอนถนนลื่นๆอะ เจอะแอ่งน้ำ มันฉก เข้าข้างทางเละขึ้นมานี้เศร้าเลยนะครับ อย่างวันนี้ผมขับรถกลับบ้านจากระยองมากรุงเทพตอน 2 ทุ่มฝนตกตั่งแต่ด่านลาดกระบังมาถึมาบ้านเลย ประมาณว่า มีมีแอ่งน้ำเยอะหลายจุดเลยตามโค้งอะครับ แล้วมี วีออส ขับมาแล้วแฉลบน้ำ แล้วหักออกมาจากเลนขวามาเลยซ้าย 1 ช่องอะครับ ดีนะที่ผมขับมาไม่เร็ว (80) หักหลบทันไม่งั้นตูมแน่อะครับแล้ว วีออสฉกออกซ้ายไม่พอนะครับยังส่ายด้วยอะ น่ากลัวอะครับ ประมาณว่าแซงและขับมาค่อนข้างเร็วด้วยไม่ไหว อย่างน้อย... ขอให้คิดถึงคนรอบข้างอะครับแม้ว่าไม่คิดถึงตัวเองก็ตาม แบบ ตัวเองสนุกไม่เดือดร้อนแต่ถ้าไปชนคนที่เค้ามีรถคันเดียวอะครับและเวลาไปทำงานไม่มีรถอะลำบาก น่าเบื่อมาก !

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กันยายน 2010
  5. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    ความประมาท เป็นบ่อเกิดของอุบัติเหตุ

6. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    ใจเย็นๆพี่น้อง ผิดไปแล้วก็แก้ไข พลาดไปแล้วก็ให้อภัยกันเถิด คนเล่นรถด้วยกัน เรามีกันอยู่แค่นี้เอง

7. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    ชาวบ้านเค้าจะเดือดร้อน

8. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    เชื่อซิว่าคนละรุ่น Evo เปลี่ยนโบไม่ใหญ่มาก แคมซิ่งนิดหน่อย โมกล่องก็วิ่ง 11 วิแล้ว ทำมาแล้วครับ คันที่เห็นอยู่นั่นแหละ

ถ้าทำเต็ม ลงไปกว่านั้นอีกครับ เวลาออกตัว ขับ 4ก็ดีกว่า เวลาเข้าโค้งขับ 4 ก็หนึบกว่า การเอาไปเล่นกับขับหน้า ลองคิดดูว่าถ้าฝีมือพอกัน เอาเปรียบเกินไปครับ ถ้าด้อยกว่าก็ยังสูสี แต่ก็ไม่ควรอยู่ดี

9. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    ทะเบียน คุ้นๆจริง ยังไงก็เรียนเชิญมาแก้ มือ แบบถูกต้อง ในงาน ผมนะครับ
    23ตุลาคม2553 Nitto Bangkok Drag Bar รวมพลกะทิ Drag Party @ คลองห้า
    ปล. ระมัดระวังหน่อยครับ เดี๋ยวไปโดนคนอื่น เค้าจะเหมา ว่า สังคมรถซิ่ง ของเรา เลวร้ายครับ

10. kong@peugeot

kong@peugeot New Member Member

113
    2
    0
    ถ้าอีโวแท้ก็ผิดรุ่นอย่างแรงครับ แต่ถ้าอีโวเทียมก็ว่าไปอย่าง น่าจะพอกล้อมแกล้มได้(มั้ง)

แต่ขับแบบนี้ไม่ดีครับ ระวังเพื่อนร่วมทางหน่อยจะดีกว่าอันตรายๆ

11. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    สงสัยกะลังติดลมบนอยู่ 555
    ระวังเพื่อนร่วมทางกันหน่อยเด้อ

12. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    จะเล่นกันก็เล่นไปแต่ควรมีน้ำใจกับเพื่อนร่วมทางบ้างเด้อ ไม่ใช่สนามแข่งนะ

13. Black devil

Black devil New Member Member

15
    0
    0
    .............ของอาจจะกำลังขึ้นครับ องค์ลงพร้อมกัน เลือดลมเลยพุ่งพล่าน ....................... ขับขี่ปลอดภัยกันน่ะครับ ใจเย็นๆๆๆครับ

14. BZ TEMONACHI

BZ TEMONACHI New Member Member

373
    7
    0
    ระวังหน่อยก็ดีครับ ถ้าไปเจอป้าแก่ๆ แกตกใจเสียงรถดัง หักพวงมาลัยใส่จะเกิดอุบัติเหตุได้นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้