..เวลามีรถสปอร์ตราคาแพงมาดันตูด มาไล่ นี่รู้สึกยังไงกันครับ..

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย [ Da Vinci Code ], 8 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    ผมก็เคยนะครับกับ porsche สนุกๆครับ เค้ามุดไม่เก่งแต่ทางตรงแป๊บเดียวถึงตูดแล้วก็แซงไปแต่พอเริ่มมีรถก็ช้าลงเห็นๆ แต่เสียงหวานเลย

2. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    สีสันบนท้องถนนน่ะเบสท์ 555 เคยเจอคาเยนจี้บนทางขึ้นเขาใหญ่มาหมาดๆเหมือนกัน เหมือนแมวไล่จับหนูดี(เราเป็นหนูนะ)

3. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    เจอประจำทางด่วน แต่ส่วนมาก หลบให้ ไป เถอะ แต่รถกระบะ บ้าพลัง โดยเฉพาะ วีโก้ ประจำ จี้ตูด บ่อย มากๆๆๆๆ สงสัยคงชอบท้ายเรา 5555555+++++

4. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    จัดAnti lag ให้หนึ่งดอก ไฟแล่บๆใส่กันชนหน้ามัน แล้วทำไม่รู้ไม่ชี้ ขับสึมๆต่อไป

5. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    อย่าไปกลัวคัฟ มันอยู่ที่ใจ อัดไปเลยๆๆๆๆๆ

6. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    รถมึงมี ปุ้งปั้งหนิ ก็ ปั้งง ใส่หน้าแม่งซักที เผื่อไฟปลายท่อไปลวกสีกันชนหน้ามัน 55

7. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    เอาออกไปแล้วว่ะ

8. kong@peugeot

kong@peugeot New Member Member

113
    2
    0
    เคยกดตามเขาไปแล้วครับ ทางนั้นเค้ารอ(รอถนนโล่งๆ ไม่มีรถขวาง)เราก็ตามไปเรื่อยๆ ตอนนั้นความเร็วชี้อยู่ 230 พอเค้ากดออก เหมือนรถเราจอดอยู่กับที่เลยครับ แป้บเดียวหาไปแล้ว วันนั้นขับตาม Ferrari 360 ครับ

9. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    อย่าหวังจะได้จี้ตูดเรา เพราะเหนมาแต่ไกล ก็รีบหลบให้พี่เค้าเลย...อิอิ

10. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    ซ้ายเลย เพ่ อิอิ

11. TheKop100%

TheKop100% New Member Member

102
    1
    0
    ผมก็เจอนะเส้นนี้บ่อยๆ ผมขับรถตู้นะ ก็มีบ้างก็ลองกดหนีดู ขำไปๆหนีได้นิดส์หน่อยก็หลบแล้ว สู้เค้าไม่ได้

แต่เคยเห็น เบนซ์(จำรุ่นไม่ได้ ละ)จี้ตูดไทรทัน แต่ไทรทันไม่ยอมไงกดปรูดเดียวควันท้วม หายไปเลยปล่อยเบนซ์จมอยู่ในกองควันแปบนึง

แล้วเค้าซัดกันไปยาวๆเลย

12. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    นั่นสิๆๆ ใจสู้ซะอย่าง (ใจไปแต่รถไม่ไป)

13. Pug_Saba A da

Pug_Saba A da New Member VIP

285
    14
    0
    Cayman ไม่เท่าไหร่ครับ ถ้า Lambo ว่าไปอย่าง

14. หลบซ้าย ให้พี่เค้าไปก่อน น้ำมันแพง

ถ้าผมขับรถแพงๆ หล่อๆ ผมจะไม่ขับเร็วครับ ขับตามน้ำ ให้คนอื่นมอง อิอิ

ตื่นๆ

15. to spout

to spout New Member Member

81
    0
    0
    เค้าคงอิจฉาเราครับ ที่เรามีรถญี่ปุ่นขับ

16. ~Artdrumster~

~Artdrumster~ New Member Member

8
    0
    0
    เคยแต่ช่วงเย็นๆรถติดๆก่อนถึงแยกรัชดา-ลาดพร้าวครับผมขับรถอยู่สักพักเหลือบมองกระจกหลัง วู๊วว Cayman ป้ายแดงสีบรอนซ์ เด่นมาเลยครับ รถพอเคลื่อนตัวได้ผมก็พามุดมาเรื่อยๆจนเกือบถึงแยกรัชดา-ลาดพร้าว แล้วผมก็เข้าเลนกลาง Cayman อยู่เลนขวา(กำลังจะถึงจุด U-turn ใต้สะพานข้ามแยก) Cayman ก็ไหลมาช้าๆมาหยุดเคียงด้านขวาของผม... ผมก็เลยบอกแฟนผมว่า "อื้มม ...แค่STD ก็หล่อลากไส้แล้ววุ้ย ...." ยังไม่สิ้นเสียงทั้งผมและแฟนกำลังเพลิดเพลินกับการทรรศนาอยู่นั้น เสียงแตรลมจากประเทศเยอรมนีที่ยังไม่หมดกลิ่นใหม่ ได้บรรจง ประเคนใส่ รถTaxi สีชมพูคันข้างหน้าอย่างแบบว่า ผมจอดข้างๆผมยังอายและหงุดหงิดแทน เพราะ!!! รถช่วงนั้นต้องรอมหากาพย์ไฟแดงและที่สำคัญ ทั้งด้านข้างและด้านหน้ารถTaxi นั้นก็ขยับไม่ได้แล้ว ซึ่งลุงรถTaxiแกก็พยายามจะหลบและล้างมณฑินที่เจ้ากบหนุ่มจากเยอรมันพยายามยัดเยียดความอับอายใหกับลุงแก อารมณ์ลุงแกช่วงนั้น แกคงแบบว่า เหลือบมองกระจกหลังพอดีแล้วเห็นเป็นรถสปอร์ตป้ายแดงอะไรไม่รู้ รู้แต่ว่าน่าจะแพง และกำลังประเคนเสียงแตรส่งสัญญาณดังอื้ออึงไปทั่ว! (รวมทั้งผมที่เริ่มรำคาญ) ซึ่งที่ผมเห็นนั้น แกเองก็พยายามขยับรถทีละนิดๆ เข้าไปจนแบบว่าถ้าเป็น MR.Been แกคงดันตูดรถคันหน้าไปให้แล้วล่ะ แต่แบบที่ผมเห็นคือมันขยับไปไหนไม่ได้จริงๆ แกแทบจะขยับหลบปีนขึ้นไปบนฟุตบาทใต้สะพานลอยให้แล้วอ่ะครับ จากนั้นบรรยากาศในรถผม จากที่ผมและแฟนกำลังรู้สึกหรรษากับความก้าวหน้าของโลกยนตรกรรมกันอยู่ พลัน กลายเป็นเสียงด่าจากแฟนผมขณะเดียวกันเสียงแตรก็ดังมาเป็นระยะๆๆ .....................(- -*)

" !@#%@ บีบอะไรนักหนาวะ !! ไม่เห็นข้างหน้ารึไงว่ามันติดไฟแดงอยู่ แล้วTaxiมันก็จะหลบไปตรงไหนได้?? ไม่มีที่จะหลบแล้ว $#!%$@....มีตังค์ซื้อแต่รถราคาแพง แต่ไม่มีตังค์ซื้อหนังสือมารยาทผู้ดีมาอ่านไงวะ!! อ่อ ลืมไป มันรวยแล้ว ถ้า..ว่างๆ จิตใจ สงบสุขก็หัดเปิดเน็ท Search หาอ่านแล้วScan ปริ๊นมาแปะไว้ข้างป้ายเสียภาษีตรงกระจกด้วยล่ะ!!!! ฯลฯ จากอารมณ์ที่พ่อหนุ่มCaymanกำลังได้รับคำชื่นชมจากทั้งผมและแฟน กลายเป็นความรู้สึกที่เป็นลบทันทีกับพฤติกรรมแบบนี้อ่ะครับ ....
    !!!ถ้ารีบมากก็ไม่มาซะตั้งแต่เมื่อวานล่ะพ่อหนุ่มม!!!!

17. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ครับ .... ชั่วโมงบิน สำคัญครับ :D:D ...

รถเราแรงน้อย แต่อาศัยความชำนาญ(มุด) บางที รถแรงเยอะก็โดนเราได้ครับ :D

sefty firth ครับ :D

18. ของชอบเลย ยิ่งถ้าพวกไม่มีโบ Z4 ..SLK ..ขนมกรุ๊บ อร่อยสุดๆ

19. SpL Garage

SpL Garage New Member Member

633
    4
    0
    เจอแบบนิ้ชอบครับจัดหนัก

20. วันนี้ก้อเจอ แต่ไม่ได้โดนดันดูด แต่ไปดันตูดมัน ปอเช่ป้ายแดง เลย ขับหล่อแช่อยู่ขวาสุดเลย ชาวบ้านชาวช่องเค้ารีบกันแม่มก้อไม่หลบ อยากหล่อ เมิงไปหล่ออยู่เลนกลางไม่ได้เหรอว่ะ

21. skyline

skyline New Member Member

11
    10
    0
    ส่วนใหญ่พวกขับเคแมน มันจะเก๊กๆ ทำเท่ๆ ไงก็ไม่รู้เท่าที่เห็นๆ มา แต่ก็ไม่ทุกคนนะ แต่จะเจอแบบว่า พ่อเพิ่งซื้อให้ กรูขอแรงหน่อย (เคแมนแรงตรงไหนวะ)

อยากจะบอกว่า จะซื้อ พอร์เช่ทั้งที ขอ Carrera เท่านั้น อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้