์NV Club ใครทำงานอะไร เกี่ยวกับอะไร มีความสมารถด้านอะไรกันบ้างครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Van X, 15 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. taxi39

taxi39 New Member Member

284
    0
    0
    โห

อย่างงี้ต้องแวะไปลองซะหน่อยเเล้ว

ร้านดูน่าเข้าจังครับ

2. worapetch

worapetch New Member Member

275
    2
    0
    ส่วนผมจบวิศวกรรมเคมี แต่เป็นวิศวกรวิจัยและพัฒนาให้บริษัทผลิตคลัตช์ OEM รถยนต์และมอเตอร์ไซค์ครับ ความสามารถพิเศษน่าจะยังไม่มี นอกจากว่าสามารถมีเมียได้คนเดียว 55555

3. nokkeaw

nokkeaw New Member Member

93
    0
    0
    ได้เลยครับ ให้กินฟรีเลยครับ (แลกกับกันชนหน้า
    มาเมื่อไหล่ก็โทรมาแล้วกันครับ

4. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    งานหลักเปิดร้านซ่อมทีวี งานอิเล็กทรอนิกส์ ติดตั้งจานรับสัญญาณดาวเทียม แอร์บ้าน-รถยนต์
    งานเสริม กรีดยาง ซ่อมรถยนต์

5. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    ผมเป็นผู้ช่วยช่างแอร์อาคาร ดูแลเครื่องทำความเย็นทั้งหมดภายในอาคารปีใหม่นี้จะไปลองทำโรงงานอุตสาหกรรมแถวๆพิจิตรคับ เห็นหลานบอกมีว่างอยู่จะได้อยู่ใกล้บ้าน (พิดโลก)

6. HK.yochi

HK.yochi Member Member

95
    0
    6
    ผมพนักงานบริษัท...ครับ ขายเสื้อผ้า...PAUL FRANK , VOLCOM ,ZOO YORK ,STUSSY
    เป็นหัวหน้างานPROMOTION ครับ ดูแล OUTLET 2สาขาครับ...มีร้าน NY-LA ชะอำ , NY-LA ปากช่อง...ครับ
    สินค้าลดราคา50% ตามห้างทั่วกรุงเทพฯ..

7. thongthong

thongthong New Member Member

90
    0
    0
    ผมมาทีหลังเลยครับ ทำงานโรงงานแถวปทุมธานี เจ้าหน้าที่ไอทีครับ

8. Thornthun

Thornthun New Member Member

9
    0
    0
    เราชื่อเล็กนะคะ ทำงานบริษัทส่องออกด้านการ์เม้นท์ เป็นเลขานุการกรรมการผู้จัดการ ความสามารถพิเศษก็เรื่องความจำและตัวเลขค่ะเพราะจบบัญชีแต่ผันตัวเองมาเป็นเลขาซะงั้น

9. mai#NV

mai#NV New Member Member

88
    0
    0
    ผมอยู่ศูนย์รถยนต์ Honda ครับ

10. ถ้าใครได้เแฟนเก่งเรื่องความจำตัวเลขแบบนี้ เยี่ยมเลย

11. เจอกันนะครับที่หาดสวนสน 18-19-20 กพ. 54 ครับ NV club khonkaen พักที่แคมป์สนรีสอร์ทครับ 0845115227 โต้งครับ

12. sanguanlp

sanguanlp New Member Member

10
    0
    0
    ผมเปิดร้านซ่อม จำหน่าย และเขียนโปรแกรม VB อยู่ที่ลำปางครับ หมูหวานคอมพิวเตอร์

13. osirismix

osirismix New Member Member

31
    0
    0
    มิกซ์คับ ตอนนี้เรียนอยู่ครับ สถาปัตยกรรมภายใน ปี 3 กะลังจะขึ้นปี 4 ยังไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรมากครับ แต่พอแนะนำเรื่องตกแต่งภายในห้องหรือบูทได้บ้างเล็กน้อยครับ

14. jangkkk

jangkkk New Member Member

91
    0
    0
    ผมเปิดร้านอินเตอร์เน็ตครับอยู่จังหวัดกำแพงเพชร

15. sowa

sowa New Member Member

28
    0
    0
    ขายตู้ดับเพลิง ตู้ไฟ ตู้โทรศัพท์

16. aek_aya

aek_aya New Member Member

142
    1
    0
    ส่วนผม คนขายไฟคับ

ผมเอกคับ อยู่การไฟฟ้าส่วนภูมิภาค ตำแหน่งพนักงานช่าง ประจำสถานีไฟฟ้า อ.เสนา จ.อยุธยา

เรื่องไฟฟ้าตามบ้านไม่ค่อยรู้คับ เพราะผมทำงานกับระบบไฟฟ้าแรงสูงอย่างเดียวอ่ะคับ

17. preechapam

preechapam New Member Member

22
    0
    0
    ผมทำงานโรงบาล อยู่สถานบันมะเร็ง มีปัญหาปรึกษาได้ครับ

18. titleboy

titleboy New Member Member

14
    1
    0
    วิดวะไฟฟ้า ทำงาน อยู่ กทม เกี่ยวกับ โรงงานไฟฟ้า แบบอาคาร งานขออนุญาติก่อสร้าง โซล่าเซลล์
    งานอดิเรก
    รับทำวงจรไฟฟ้า หรืออะไรก็ได้ที่ใช้ไป ทุกรูปแบบครับ
    รับเขียนโปรแกรม ทำโปรเจค ไมโครคอลโทลเลอ่ร์ พวกตั้งแต่ เครื่องสูบน้ำตั้งเวลา ไปจนถึง เครื่องควบคุมความเร็วมอเตอร์ ครับ
    ขายภาพระบายสีตามเนต http://www.facebook.com/pages/easypaint/238871792801739 เผื่อใครสนใจเอาไประบายน้ะครับ

19. thai_thai

thai_thai New Member Member

65
    1
    0
    ผมด้วยคนครับ ผมทำอาชีพเกี่ยวรถครับตามรายเซ็นต์ครับแต่ตอนนี้ปิดไปแล้วงบหมดอ่ะ.............................. แต่เร็วๆนี้จะเปิดใหม่แถวสาย4 ครับจะทำให้ดีกว่าเดิมครับสู้ๆ

20. NV NewComer

NV NewComer Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ พี่ๆชาว NV Club ผมขอแนะนำตัวในนาม NV New Comer ครับ ขอแชร์ความรู้สึกที่ม่ต่อรถรุ่นนี้ว่า ผมเห็นมาตั้งแต่สมัยใส่ขาสั้นไปโรงเรียน จนตอนนี้ทำงานมาสองปีแล้ว ก็ยังรู้สึกว่า NV ไม่ได้ล้าสมัย แถมยังมีประโยชน์ใช้สอยได้มากมาย และมีบอดี้ให้เลือกหลายรุ่น ยังไงผมจะลองหาวิธีสมัครสมาชิก NV Club ดูนะครับ ถ้าใครแนะนำได้ก็จะเป็นความกรุณาอย่างยิ่ง

ตอนนี้ที่บ้านมี NV ใช้อยู่สองคันครับ สีเขียว(น่าจะรุ่นเก่าเพราะไฟหน้าเล็ก โทรมมากแต่ก็ทนจริงๆครับ) เกียร์ออโต้ 1 ติดแก็ส LPG คันไว้ส่งของ และ คันที่ 2 เพิ่งได้มาเมื่อปีก่อน เป็นสีทอง ติดแก็ส NGV ทั้งสองคันเป็น Queen Cab ครับ

ถ้าว่างแล้วยังไงจะถ่ายรูปมาให้ชมกันครับ เพราะตอนนี้เอาสีทองมาใช้วิ่งทำงานในเมืองแล้วประหยัดมาก จนลืม Sport Rider ไปเลยครับ (กะจะเก็บไว้ใช้ออกตจว.อย่างเดียวแล้วครับ)

ขอฝากเนื้เอฝากตัวด้วยครับ

21. BNV

BNV Member Member

81
    1
    8
    มาช้าไปหน่อยครับ บี ครับ ทำงานที่ กรุงศรีออโต้ ครับ แผนก สินเชื่อรถ จักรยานยนต์ ครับ งานรอง รับซ่อมคอมพิวเตอร์ ที่บ้านครับ

22. dangeru

dangeru New Member Member

3
    0
    0
    สมาชิกใหม่ครับ...ผมทำงานที่ปศุสัตว์อุบลราชธานีครับ ตำแหน่งเจ้าพนักงานสัตวบาล

23. dangeru

dangeru New Member Member

3
    0
    0
    ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

24. pungpon

pungpon New Member Member

180
    13
    0
    หวัดดีครับ สมาชิกใหม่ครับ ฝากตัวด้วยนะนะนะนะ ขับแท๊กซี่ครับ ไปทุกที่ ที่น้ำไม่ท่วม แต่พิเศษท่วมก็ไปครับ ความสามารถพิเศษ ขับทุกอย่างที่วิ่งบนถนนได้ครับ:D

25. tit_161

tit_161 New Member Member

169
    11
    0
    ใหม่มากน๊ะ เสี่ยป้อม...ไม่เจอนานเลย..

26. pungpon

pungpon New Member Member

180
    13
    0
    ธุรกิจรัดตัวพี่ เดี๋ยวมีโอกาศได้เจอกาน:D

27. แจ๊ค ประสมผล

แจ๊ค ประสมผล New Member Member

1
    0
    0
    ผมสมาชิกใหม่ครับ เป็นคนจันทบุรี ทำงานอยู่ระยอง เป็นเอ็นจิเนียเครื่องกลครับ ฝากเนื้อฝากตัวกับผู้มีประสบการณ์ด้าน NV ด้วยครับ View attachment 1744950

28. มดดำ

มดดำ New Member Member

48
    1
    0
    มดดำรายงานตัวครับ

ขอโทษสมาชิกทุกๆท่าน ตอนนี้ผมอาศัยอยู่เมืองลิง แต่ทำงานที่เขมา (ทีอยุ่ติดๆกับโรงเกลือ)ไม่ค่อยได้เข้ามาทักทายกับพี่ๆน้องๆเลยฝากความคิดถึงทุกๆคนด้วยครับ

29. วรวัฒน์

วรวัฒน์ New Member Member

5
    0
    0
    สวัสดีครับผม วรวัฒน์ ครับ อยู่ อ.ชุมแพ จ.ขอนแก่น ทามงานบันเทิงครับรับงาน อีเว้น เครื่องเสียง เวที เครื่องปั่นไฟ ดนตรี คอนเสิตลูกทุ่ง หมอลำ ผมก้ได้เจ้า nv น้อยนี่แหละครับบรรทุกเตรื่องดนตรีบ้าง ใส่อุปกรณ์เครื่องเสียง บรรทุกได้เยอะเหมือนกานนะครับ ช่วงงานเยอะๆๆนิวิ่งข้ามจังหวัดตลอด ยินดีรับรับใช้นะครับพี่ๆๆทุกท่านชาว nv เรา แวะมาคุยเยี่ยมเยียนกานได้ ที่http://www.facebook.com/worawat.promsinuai นะครับผม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 กรกฎาคม 2012
  30. noble

noble New Member Member

4
    0
    0
    ผมขาย ส่ง ปลีก ไส้กรอกอีสานครับ แซบๆๆ ผลิตเองครับ
    ท่าน ใดสนใจติดต่อได้เลยครับ

ความสามารถ
    ทำงานด้าน วิศวอิเล็กทรอนิกส์ครับ ออกแบบวงจรไฟฟ้า ด้าน ระบบอัตโนมัติ หุ่นยนต์ เครื่องใช้ไฟฟ้า ทั้ง Hard ware และ Software ก็มีผลงานหลายชิ้นนะ ท่านใดสนใจก็ mail มาคุยกันได้ครับ (เป็นลูกจ้างเค้าครับ)
    แต่ตอนนี้ ชอบด้านแปรรูปอาหารซะแล้ว ก็เลยออกมา R&D สูตร ผลิตเอง มันซะเลย ตอนนี้กำลังเปิดตลาดใหม่ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กรกฎาคม 2012
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้