ความเลวของร้าน VTEC SHOP ไม่อยากโดน โปรดอ่าน...

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Alif & Otis, 22 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    จากกะทู้นี้ครับ http://racingweb.net/forums/showthread.php?760369

ซื้อโช้คจากร้านมันไปแล้วตัวปรับหนืดมีปัญหา มันและพ่อของมันหาว่าผมทำพังเอง มันบอกก่อนส่งให้ผม ได้เอาไปให้ร้านพรเทพเช็คแล้วว่าโอเค

อะไรก็คงไม่เจ็บใจเท่าที่เพราะเราเป็นลูกค้าประจำของมัน ซื้อของกะมันมาเยอะ เลยไว้ใจมัน มันยังทำกะเราได้

ก่อนนี้ไม่กล้าเอามาลงเพราะยังไม่ค่อยชัดเจน แต่ล่าสุดมีสมาชิกมายืนยันแล้วว่า โช้คชุดที่ผมซื้อไปนั้น ก่อนนี้เค้าซื้อไปแล้วมีปัญหาเลยเอาไปเปลี่ยน แล้วร้านเหี้ยๆ VTEC SHOP มันก็เอาโช้คชุดนี้มาขายผมต่อ

วันนี้ดีใจที่ความจริงปรากฏ เลยอยากมาบอกเพื่อนๆในเวปให้ระวังไว้ ไม่อยากให้ใครมาโดนแบบเราครับ....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กันยายน 2010
    Taseetong ถูกใจสิ่งนี้
  2. JACK 1984

JACK 1984 New Member Member

56
    2
    0
    อีกแล้วเหรอเนี่ย..............

Alif & Otis ถูกใจสิ่งนี้
  3. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ตามมาดู

4. ES..มอมแมม

ES..มอมแมม New Member Member

113
    2
    0
    ร้านดังน่ะเนี่ย...

5. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    ยาววววววววววววววววววววววววววววววว

6. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    อ้าวว ว วว ว !!

7. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    กำ..

8. O_O ""

O_O "" New Member Member

49
    1
    0
    ซะงั้น..

9. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    ล่าสุดสมาชิกที่โพสเรื่องโช้คชุดนี้ได้ pm มาขอโทษผมและขอลบข้อความนั้น เนื่องจากกลัวจะมีปัญหา ไม่เปนไรครับ ผมเข้าใจ แต่ก็โชคดีของผมที่ได้ตอบและอ้างถึงข้อความนั้นไว้แล้ว หลักฐานก็เลยยังอยู่....

10. Palmmy

Palmmy Member VIP

193
    6
    18
    เข้าใจความรู้สึกเลยครับ

11. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    ร้านทำแบบนี้ เหมือนทำลายชื่อเสียงร้านตัวเอง

12. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ทำซะ

13. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    ไม่น่าทำเลย

14. PinkyArmy

PinkyArmy New Member Member

420
    5
    0
    เอาใจช่วยคับ เข้าไปดูใน Link เลยรู้ว่าน่าจะ ทำงานน้ำมัน เหมือนกันคับ

15. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    แย่จิงๆไม่หน้าทำกันเลย สู้ๆน่ะครับเอาใจช่วย

16. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    อัพเดท

17. ultar

ultar New Member Member

60
    4
    0
    ทำไปได้ ซื้อกินไม่หมด คดกินไม่นาน...

น่าเห็นใจคนทำรถ ซื้อของ เจอแบบนี้

18. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    ขายของราคาสูง คนซื้อต้องหวังในคุณภาพให้สมราคาแน่อยู่แล้ว
    แต่มาทำแบบนี้คง เห็นแก่ได้มากเกินไปนะ
    อย่างน้อย คืนเงินให้ลูกค้าไปไม่น่ามากมาย จนทำให้รานมันจนลงไปหรอก
    หรือ ได้เงินเค้าไป โดยแลกกับเรื่องนี้ มันทำให้ร้านรวยขึ้นรึเปล่า แลกไปแล้วคุ้มไม๊
    คนค้าขายน่าจะคิดไว้บ้างนะครับ

19. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    แย่จัง

20. รู้ทั้งรู้ว่าของมันมีปัญหา ยังกล้าเอามาขายอีก

21. Beer_Mugen

Beer_Mugen New Member Member

6
    0
    0
    ซื้อโช้คจากร้านมันไปแล้วตัวปรับหนืดมีปัญหา มันและพ่อของมันหาว่าผมทำพังเอง มันบอกก่อนส่งให้ผม ได้เอาไปให้ร้านพรเทพเช็คแล้วว่าโอเค

กุกับพ่อไปบอกมึงตอนไหนว่ามึงไปปรับพังเอง ไม่ดูเหี้ยไปหน่อยหรอ ก็เพราะมึงเป็นลูกค้าประจำกุเลยต้องทำอะไรให้มันเรียบร้อย กลัวจะส่งไปแล้วมีปัญหา กุว่าจะคุยดีๆนะทะลึ่งเล่นพ่อ ( ร้านเขาพูดแทรกเข้าโทรศัพท์มาว่าลูกค้าเอาไปปรับพังเองหรือเปล่า พ่อกุไม่เกี่ยวเข้าใจ ? )

อะไรก็คงไม่เจ็บใจเท่าที่เพราะเราเป็นลูกค้าประจำของมัน ซื้อของกะมันมาเยอะ เลยไว้ใจมัน มันยังทำกะเราได้

ขายของพังให้ลูกค้ามันไม่ใช่นิสัยกุว่ะ มึงเอาของไปเป็นเดือนจะลงทะเลหรือจะไปไหนกุต้องรู้กะมึงด้วยไหม มึงสั่งของกุตอนเช้าบ่ายกุก็ส่งให้ มึงจะมาอ้างว่าไม่ได้ดูโช๊ค มันไม่ได้ว่ะ เออ...ท่ากุส่งช้า จนมึงไม่มีเวลาดูต้องรีบไปลงทะเล กุจะไม่มีปัญหากะมึงเลย แล้วเพื่อนมึงในกระทู้ที่แล้วที่มีปัญหากับหัวโช๊ค Cusco อะไรนั้นอ่ะ ตอนมาบอกกลัวโช๊คมันจะค้างกดแล้วไม่เด้งขึ้นขอลองถอดนู้นถอดนี้ได้ไหม กุก็บอกว่าได้ มันก็เอาเครื่องมือมาแกะนู้นแกะนี้จนมันพอใจ ok โช๊คไม่ค้าง แล้วกูก็ยังแถมไปอีกว่ารับประกันรั่วซึม 7 วัน ( ไม่ใช่อย่างที่มันบอกว่ารับประกันโช๊คมีปัญหา 7 วัน หัวโช๊คใส่แล้วดังกูก้อต้องรับผิดชอบใช่ไหมเนี้ย??? กุขายของมือ2นะ กุประมูลมากูได้ดูแต่รูป พวกมึงยังได้ลองได้จับ เข้าใจกูหน่อยนะตรงนี้ )

ก่อนนี้ไม่กล้าเอามาลงเพราะยังไม่ค่อยชัดเจน แต่ล่าสุดมีสมาชิกมายืนยันแล้วว่า โช้คชุดที่ผมซื้อไปนั้น ก่อนนี้เค้าซื้อไปแล้วมีปัญหาเลยเอาไปเปลี่ยน แล้วร้านเหี้ยๆ VTEC SHOP มันก็เอาโช้คชุดนี้มาขายผมต่อ

แล้วสมาชิกคนนั้นของมึงเขาบอกมึงไหมว่ากุเปลี่ยนให้ ของมีปัญหาจริง โทรมาภายใน 1 อาทิตกุตามที่กุกำหนด กุก็รับผิดชอบ ทั้งๆที่เขาไม่ใช่ลูกค้าประจำกุเลย กุบอกมึงแล้วไงขายของมีปัญหาไม่ใช่นิสัยกุ กุจะเอาชื่อร้านกุไปเสียทำไมกะไอแค่เงินแค่นั้นว่ะ....กระจอก ชุดที่มึงได้ไปสภาพใหม่กว่าเยอะ ไอ้ตัวที่เสียกุขายตามสภาพให้เพื่อนกุไปก่อนหน้าที่จะขายให้มึงหลายเดือนหละ ก่อนขายกุก็บอกมันว่าโช๊คมันแตกมึงเอาไปซ่อมเองละกันกุขายให้ถูกๆ ดีกว่าเก็บไว้ให้มันจมทุน อย่าคิดอะไรไปเองคนเดียว

วันนี้ดีใจที่ความจริงปรากฏ เลยอยากมาบอกเพื่อนๆในเวปให้ระวังไว้ ไม่อยากให้ใครมาโดนแบบเราครับ....

กุขายของมาก็มีแค่มึงกะเพื่อนมึง(ไอที่หัวโช๊คดังนะ)ที่มีปัญหา รบกวนมึงช่วยไปหาคนที่ซื้อของกับกูแล้วมีปัญหามาอีกสักคนดิ....ท่ามีกุจะเลิกขายของให้มึงดู

22. Beer_Mugen

Beer_Mugen New Member Member

6
    0
    0
    Dad & Son ระยำทั้งคู่

ระวังปากหน่อยนะ

VTEC SHOP

หลอกแดก - หลอกขายของแต่ง Honda
    สินค้าไม่รับประกัน ไม่รับเปลี่ยน-คืน รับเงินอย่างเดียว
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?767388

สินค้าไม่รับประกัน ไม่รับเปลี่ยน-คืน รับเงินอย่างเดียว ใช้กับกุไม่ได้ว่ะฟังไม่ขึ้น

23. LizbonD

LizbonD New Member Member

133
    2
    0
    ใจเย็นๆกันเด้อ ค่อยๆคุยกัน

24. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ใจเย็นๆครับ ค่อยๆคุยกัน คนเล่นรถด้วยกันนะ
    เห็นใจทั้ง2ฝ่ายนะครับ ขอให้จบลงด้วยดีครับ

25. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    ค่อยๆคุยกันครับ

26. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    พูดไม่เพราะ

27. FARR_AE92

FARR_AE92 New Member Member

106
    5
    0
    แรง!!!

28. atsawin

atsawin New Member Member

18
    0
    0
    ใจ เย็นๆ กัน นะคับ คน ชอบ รถ เหมือน กัน คับ

29. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    หาคนกลางดีกว่านะ

30. Empty heart

Empty heart New Member Member

96
    2
    0
    เหตุผลฟังขึ้นนะ
    แต่คำพูดฟังไม่ได้เลยครับ คุยกันดี ๆ ดีกว่าครับ พูดแบบนี้มันฆ่าตัวเอง

ปล.พูดแบบคนกลาง ไม่ได้เข้าข้างใครทั้งนั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้