อยากทำปั๊ม2Lในรถตู้ช่วยแนะนำหน่อย

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย วุธ...หัวจรวด, 25 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. วุธ...หัวจรวด

วุธ...หัวจรวด New Member Member

41
    0
    0
    รถผมเป็นรถตู้หัวจรวดเครื่อง2Lเดิมๆเลยอยากให้วิ่งอีกนิดแต่ไม่อยากใส่โบกลัวเป็นไข้ครับพี่ๆช่วยแนะนำร้านหน่อยครับขอเป็นแถวๆลาดพร้าวถึงมีนบุรีได้ยิ่งดีเลยครับ(แบบราคาไม่แรงมากนะครับ) แล้วถ้าจะใส่เฮดเดอร์ด้วยเนี่ยต้องใช้งบเท่าไหร่ครับ มีร้านแนะนำมั๊ย

2. EG4D

EG4D New Member Member

91
    0
    0
    ไหนๆ..มีใจแล้ว บอดี้หนักด้วย ขึ้นโบเลย ประหยัดกว่าคับ โบเดิมก็มันแล้ว เสียงหวานด้วย เวลาแซงไม่ต้องคิดมาก
    ผมเคยเจอเชียงกงก่อนถึงบริสโตนหนองแคมีครบชุดเลย หลายชุดให้เลือก ถูกมาก ทำปั๊มอีกหน่อยมันมาคนละเรื่องคับ
    ถ้าเราไม่ไปฝืนมัน มันก็ให้เรา..มันส์.....ไปอีกนานคับ
    ปล..ความเห็นส่วนตัวนะ แต่ถ้าจะเอาเฉพาะปั๊ม รอท่านอื่นมาชี้แจงอีกทีคับ

3. ตามนั้นครับ

หรือถ้าจะทำปั๊มอย่างเดียวก็ได้แถวมีนบุรี

ลองเลยไปสุภาพดีเซล
    นิมิตรใหม่. ดูก็ได้ครับ

4. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ตามที่น้องๆว่าเลยคับ

5. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    โบเดิมคับ ไม่เสียวเวลาแซงด้วยคับ ได้เสียงได้แรงงบไม่ปานคับ
    ปล.ถ้ามีน ก็ สุภาพดีเซล อีกเสียงคับ

6. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ตามนั้นครับ มาทำปั้มก่อน แล้วค่อยขึ้นเทอร์โบ ดูว่าเราพอใจขนาดไหน

7. วุธ...หัวจรวด

วุธ...หัวจรวด New Member Member

41
    0
    0
    ใจจริงก็อยากจับกินหอยครับแต่กลัวเป็นไข้ตัวร้อนครับแต่ก็ต้องขอบคุณทุกคำแนะนำจากพี่ๆครับ อ้อแล้วถ้าตีเฮดด้วยเนี่ยงบประมาณเท่าไหร่เฉพาะเฮดอ่ะแล้วมีร้านแนะนำมั๊ยครับ
    อยากขอเป็นสมาชิกด้วยคนไม่ทราบว่ารับรถตู้ป่าวครับยังงัยก็เรียนเชิญไปคุยในเวป VANTHAI CLUB.COMได้นะครับ(แต่ตอนนี้ไม่รู้ว่าทางเวปโดนไวรัสรึงัยไม่รู้เข้าไม่ได้มาหลายวันละเซงมากเลย)

8. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0

- เซ็ทโบเดิมตัวไม่ร้อนหรอกครับ ใส่อินเตอร์ใบเล็ก ๆ เอาไว้รับลมซักใบ (เหยียบปล่อย เหยีบเปล่อย ไหล ๆ เลยครับ) ขึ้นเขาสบาย ๆ มันใจในการเซงดีกว่าเดิมเยอะ

- ส่วนเรื่องเฮดเดิร์น่าจะประมาณ 3,000 - 6,000 บาท (ขึ้นอยูกับวัสสดุที่ใช้ครับว่าเป็นเหล็ก หรือสแตนเลต)

9. EG4D

EG4D New Member Member

91
    0
    0
    ใช่ครับ..เหยียบปล่อย..เหยียบปล่อย แต่ถ้าเสียงมันวี๊ดแล้วต้องสัญญานะ ว่าจะปล่อย..อิอิ
    ...........................(กลัวจาเป็น แซด.ด.ด.ด..มากกว่าอะดิ)..................................

10. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    ประมาณนั้นครับ

11. วุธ...หัวจรวด

41
    0
    0
    รบกวนอีกนิดครับถ้าจะเล่นหอยแบบเดิมๆเล็กๆของตัว2Lโบอ่ะ(รถผม2Lไม่โบนะครับ)ผมต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับแบบจบๆเลยมีอู่แนะนำมั๊ย แล้วต้องเปลี่ยนฝาเป็นของตัว2Lโบด้วยรึป่าวเนื่องจากได้ยินบางคนว่าต้องเปลี่ยนบางคนว่าไม่ต้องเปลี่ยนครับงงมากเลย รบกวนพี่หน่อยนะผมไม่มีความรู้เลยแต่อยากขับรถแรงอ่ะ

12. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    พี่ก็ไปซื้อชุดเทอร์โบของ 2L มาทั้งชุดเลยครับ ราคาไม่แรง ส่วนเรื่องปั๊มต้องมีเท็สใหม่แน่ ๆ ถ้าจะให้ดีก็เล่นปั๊มตัวเทอร์โบดีกว่าครับ

13. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    เพื่อนผมมีชุดเทอร์โบ 2L ครบชุดประกอบด้วย เทอร์โบ และเขาไอเสีย ยกใส่ได้เลยจัดอยู่ 4,500 บาท ครับ

14. วุธ...หัวจรวด

41
    0
    0
    แล้วฝาสูบต้องเปลี่ยนเป็นของตัวโบป่าวครับ แล้ว4500เนี่ยผมต้องมาเพิ่มตรงส่วนไหนอีกบ้างครับ(เผื่อจะได้ลองหางบประมาณถูก)

15. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ฝาสูบไม่จำเป็นคับ ส่วนที่ต้องเพิ่ม ก็จะมีพวกสายน้ำมันไหลกลับ และก็อุปกรณ์จุกจิกนิดหน่อยอ่ะคับ

16. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    ตามนี้เลยครับ

17. วุธ...หัวจรวด

41
    0
    0
    ขอเก็บตังค์แป๊ปนึงถ้าของยังอยู่มีจัดแน่นอนครับ(ว่าแต่ลดนิดนึงได้ป่ะ อิอิ)

18. วุธ...หัวจรวด

41
    0
    0
    ขอเก็บตังค์แป๊ปนึงถ้ายังอยู่มีจัดแน่นอน(ว่าแต่ลดอีกได้ป่ะ อิอิ)

19. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ตาบี ว่าไงล่ะคับ อิอิ

20. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    เรื่องราคาต้องไปคุยกะเพื่อนผมครับ มิใช่ของผมครับ ถ้าจะเอาจริง ๆ ผมจะลองคุยให้นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้