มีปัญหามาถามครับช่วยแนะนำที

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย slowly_30, 2 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. slowly_30

slowly_30 New Member Member

71
    0
    0
    พอดีระยะหลังๆผมไม่ค่อยได้แตะรถคันนี้เท่าไหร่ อาทิตย์นึงขับซัก5-6กิโลได้ แล้วก็เว้นไป พอหลังๆมาขับเหมือนอาการรถมันแปลกๆ สั่นๆไปหมด พอลองเอามากดหน่อย เวลากดๆตอนเกียร์3 เกียร์4 เหมือนเลียๆครัชยังไงไม่รู้ จะเกี่ยวกับ ผ้าครัชเริ่มเสื่อมสภาพมั้ยครับ เพราะใช้ครัชทองแดงผสม กับหวีของ3S ได้มาซักสองสามปีแล้ว ผมกะจะเปลี่ยนไปใช้ หวีเดิมเสริม2 ชั้น กับทองแดงก้อน ในD-MAX นี่จะโอเคมั้ยครับ รบกวนแนะนำหน่อยน่ะครับ อ่อส่วนอีกเรื่อง ว่าจะหาหัวฉีดใส่เครื่อง 4JA1 อยู่ แนะนำทีน่ะครับว่าใส่ตัวไหนดี ว่าจะกลับมาบูรณะมันอีกซักรอบ :):):)

2. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    อัพไปค้าบรอผู้รู้ โบตัวเป้ง เลยนะคับ อิอิ

3. slowly_30

71
    0
    0
    อ่อมุมกล้องหน่ะครับ ฮ่าๆ พอดีไม่มีเงินซื้อเทอร์โบดีๆใส่แบบเพื่อนๆในเว็ป เพราะต้องค่อยๆแอบเงินไม่ให้แฟนรู้ไม่งั้นคงมีรถพัง เพราะคุณเธอขับทีไรต้องมีอะไรพังซักกะอย่าง รอบแรกก็สัญญานกันขโมยพัง รอบสอง วัดรอบpivotพัง ไม่รู้ไปกดอะไรเล่น นิ่งไปเลยไปเสียบที่รถเพื่อนก็ไม่ขึ้น รอบสาม คว้าเอากระเป๋าสะพาย แล้วสายไปเกี่ยวโดนฝั่งคอลโทนที่ปัดน้ำฝนหักไปเลย T_T

4. Blue Dragon

Blue Dragon New Member Member

147
    0
    0
    สงสัยต้องเปลี่ยน........แล้ว
    555

5. (ไม่ธุระ)

(ไม่ธุระ) New Member Member

1,249
    1
    0
    ตามนั้นครับ555+

6. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0

อิอิ ปวดหัวแทนเลยครับ อิอิ

7. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ดีนะแฟนผมขับรถไม่เป็น

8. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    อารท์ตัวแม่ครับ 55555

9. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    - เรื่องครัช ถ้าบูสไม่เยอะของเดิมเสริมหวี เสริมแหนบ ทองแดงผสมก็พอแล้วครับ ขับง่ายดี ไม่สั่น ไม่กระตุก (เพระถ้ามันสั่นมากเดี๋ยวเจออารท์ตัวแม่แน่ ๆ ครับ) แต่ถ้าเอาแบบหนัก ๆ ใส่ของเครื่อง 3.0 DI ยกมาทั้งชุด เสริมหวี เสริมแหนบ ทองแดงหกจับ ก็เติ๊กแล้วครับ

-

10. slowly_30

71
    0
    0
    อ่อครับ ขอบคุณมากๆครับที่แนะนำ แต่ก็ดีจะได้ขับไม่ได้ยิ่งกลัวๆอยู่เพราะตอนนี้ครัชเก่า เวลาเจ้าแม่เค้าปล่อยครัชที แบบว่าไม่ค่อยๆปล่อย เล่นปล่อยทีเดียวหมด เวลานั่งดูเค้ากลับรถแล้วหัวใจจะวายเอา 5555 ส่วนเรื่องหัวฉีดนี่ถ้าสมมุติผมซื้อหัวฉีด6HEมา หรือว่าพวก2800 มานี่ใส่เองได้เลยมั้ยครับ หรือต้องเอาไปทำอะไรก่อนมั้ย

11. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    6HE ทำน้ำมันดีกว่าครับ

12. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ตามที่พี่บีบอกมาเลยครับ.....เขกกร็อดๆ

13. < HANUMARN >

9,406
    4
    0

กร็อด ๆ เสียงนี้โดน ม เข็กหัวเหรอครับ 55555

14. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ใส่ 6HE-T เลยครับหัวฉีด แล้วหาร้านปั๊มดีดี ตั้งปอนด์ให้เท่ากันทั้ง 4หัว

15. slowly_30

71
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ เอารถไปทำครัชเรียบร้อยแล้ว เวลาออกสะท้านทั้งคันเลย ทีนี้เหลือแต่หัวฉีด เดี๋ยวจะลองหาๆดูครับเพื่อใครมี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้