เห็นบอร์ดเงียบๆเลยเอาโปรเจคสิ้นปีมาขอคำชี้แนะ(เสร็จแล้วคร้าบ)

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Nithivat, 14 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    รอชมด้วยครับ ชุดหย่ายเลย

2. K.F_Spoon

K.F_Spoon New Member Member

103
    2
    0
    คันนี้จัดทีเดียวเต็มๆเลยนะ..........ออกมาคงจำคันเดิมมิได้แน่ๆๆ....สุดๆ

3. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    ช่วงระหว่างรออัพเดตเลยเอาของเล่นมาอัพให้ดูเพิ่มเติมครับ ขอย้ำว่าของเล่นซื้อตามงบที่มีจำกัดมากๆครับ เลยไม่มีปัญญาเบิกของใหม่มือ 1 อย่าง คนอื่นเค้า :cry::cry::cry::cry:

4. Nithivat

345
    2
    0
    เจ้าตัวนี้สาวก HONDA ต้องมี ;););)

รูอะไรหว่า;);)

5. Nithivat

345
    2
    0
    ต่ออีกนิดครับ

6. Nithivat

345
    2
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ติดตาม และ ติชม ครับ ไว้ผมได้เข้ากรุงเทพไปอัพเดตเพิ่มเติมจะเอารูปมาฝากเพิ่มเติมครับ;););)

7. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
    แบบนี้ผมเรียกว่าชุดใหญ่มากครับ ว่าแต่ทำสีไรครับ ขอให้ออกมาสวยสมใจนะครับ

8. NobodyPerfect

NobodyPerfect New Member Member

123
    14
    0
    จัดชุดใหญ่เลยนะครับ แน่นอนจริงๆ ^_^

9. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    รอชมครับ...แจ่งจรัสแน่ๆ

10. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ยาวๆ

11. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ที่จนๆ แต่งรถ กันก็เพราะของมือสองเนี่ยแหละครับ อิอิ

12. EK5616NAD

EK5616NAD New Member Member

124
    1
    0
    จัดเบาะซิ่งด้วยซักคู่สิครับ เครื่องแรงๆ ช่วงล่างหนึบๆ เข้าโค้งทีเดี๋ยวหลุดเบาะนะ...อิอิ

13. DavE_Zaa

DavE_Zaa New Member Member

98
    0
    0
    ชุดหย่ายรอชมครับ

14. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    จัดล้อต่อเลยคับ สวยๆๆๆครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 ตุลาคม 2010
  15. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    รอชม ความคืบหน้าครับ

16. นี่แค่เริ่มต้น สงสัยตอนจบ น่าจะแจ่มกว่านี้ รอดูด้วยคนคับ

17. AM_EK

AM_EK New Member Member

17
    1
    3
    เสร็จออกมาที่นี้ ทั้งสวยทั้งแรง..รอชมอยู่ครับ

18. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    พี่ก็จัดชุดเล็กๆอย่างนี้บ้างซิคับ...........

19. 470180096

470180096 New Member Member

275
    7
    0
    อันนี้ไม่ใช่ชุดใหญ่แต่เป็นชุดหยายยยยยยยยยยยยยยย

20. Nithivat

345
    2
    0
    ขออัพเดตนิดหนึ่งครับ วันนี้ได้โทรเช็คอู่สี เค้าแจ้งว่าอีกประมาณ 2 - 3 วัน จะพ่นสีจริงแล้วครับ ประมาณวัน พุธ หรือ พฤหัส หน้าจะมาอัพเดตความคืบหน้าให้พี่ๆ ติชมอีกครั้งครับ

ต้องขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากครับ ที่แวะเข้ามาให้กำลังใจครับผม ลุ้นเหมือนกานนนครับ ;);););)

21. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ทำสีกี่วัน ค่าใช้จ่ายทำสีเท่าไหร่ครับ

22. Nithivat

345
    2
    0
    ของผมใช้เวลาประมาณ 1 เดือน ครับ ค่าใช้จ่ายของผม ยกเครื่องลง ด้วยนะครับ แล้วพ่นทั้งหมด ประมาณ 38,000 บาทครับ ;)

23. Puttipong

Puttipong New Member Member

3
    0
    0
    รอชมครับ ผมก็ขับ EK 96 มา 14 ปี แล้ว เคยมีโครงการจะเปลี่ยนสีใหม่อยู่เหมือนกัน ตอนนั้นก็จะไปหาใส่ ลิ้นหน้ากับกระจังหน้า แบบที่คุณใส่อยู่อ่ะครับ จะได้เอาเข้าไปทำสีทีเดียว แต่ผมหาไม่ได้ เลยยังไม่ได้ทำซักที (เพราะผมขี้เกียจด้วยแหล่ะ) คุณได้มาจากไหนครับ รบกวนชี้เป้าด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ปล. เรื่องเครื่องก็มองไว้ตัวเดียวกันเลย ไม่ทราบ B16B ตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วครับ

24. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    รื้อทั้งคันเลยใช่มั้ยครับ
    ขอบคุณครับ

25. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    โอ้ว จัดของมาชุดใหญ่เลยรอชมกันต่อไปครับ

26. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    รอชมมมม อิอิ งามๆ ชุดใหญ่ๆ

27. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    โอ้วจัดทีเดียวสุดเลย

28. Nithivat

345
    2
    0
    ไม่ได้รื้อในห้องโดยสารครับ;)

ไม่ใหญ่ขนาดนั้นครับพี่ ;);) ถ้าพี่ผ่านเพชรบุรีเมื่อไหร่แวะอุดหนุนข้าวแกงผมได้นะครับพี่ อยากชมรถสวยๆของพี่ตัวเป็นๆ ;);)

29. Nithivat

345
    2
    0
    พอดีวันนี้ได้มีโอกาสเข้าไปที่อู่เลยเอาภาพมาอัพเดตเพิ่มเติมครับ อยากจะเสร็จให้ทัน meeting จริงๆเลย:cry:

ภาพนี้เป็นความเน่าของห้องเครื่องก่อนที่จะยกลงครับ

30. Nithivat

345
    2
    0
    ภาพนี้หลังจากยกเครื่องออกแล้วพ่นสีจริงครับ;)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้