ถอดเบาะหลัง rover 623

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย parnudon, 15 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. parnudon

parnudon New Member Member

106
    0
    0
    เบาะหลังของ rover 623 ถอดออกได้ยังไงครับ เบาะตัวล่างผมลองดึงขึ้นมันไม่ออกครับ มีวีธีถอดยังไงบ้าง

ขอบคุณครับ

2. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    หลัง รถ จะมี เชือก ให้ ดึง เบาะคับ ดึงเชือก มันจะปลด ล๊อค เบาะ

จากนั้น สังเกด มุม ประตู 2 ด้าน จะมี เบาะหนังเลก 2 ข้างอยุ่ ริมประตู

น๊อต เบอร์ 10 ยึด บน-ล่าง 2 ตัว ถอด ออกคับ !!!

แล้ว ถอดเบาะคือ เอามือล้วงไป ด้านหลังของเบาะ ที่มี ที่รักเบ้ล อะคับ ยก จากข้างหลัง มาข้างหน้า เพราะ หน้าเบาะเรา เปน โครงเลกตัว ยู ยึดกับโครงเหล็ก ของตัวถึงอยู่ !!!

ออกแรงดึก น่องงงงง (จาก หลังมาหน้าน๊ะคับ ไม่ใช่กระชากข้างหน้าน๊ะ) ระวัง เบาะขาด เพราะหลังเบาะ เปนผ้า กำมะหยี่ !!! ----> ไม่รุ้ เค้าเรียกงี้ป่าวอะคับ !!!

หรือ ขาดตกอะไรไป รอเพ่ๆ มาเสริมน่อยน๊ะคับ !!!

3. ผมเองก็เคยถอดเบาะเองมานานมากแล้วครับ...(ช่วงนี้ไม่ได้ยุ่งกับเบาะเลย)
    เท่าที่จำได้...วิธีถอดเบาะก็เหมือน ๆ ที่น้องนัท บอกครับ ประมาณนี้ครับ
    ส่วนท่อนล่างมีตัวยึดอยู่...ถ้าจำไม่ผิด มีข้างละตัว ต้องดึงขึ้นเอียงไปด้านหน้าหน่อยถึงจะหลุดครับ (ลองดูครับ) ถ้าไม่ได้ก็รอพี่ ๆ เพื่อน ๆ ในคลับมาช่วยแนะนำนะครับ

4. ลืมแซว น้องนัท...ขอนิดหนึ่งครับ
    น้องนัทพอรู้วิธีลงรูป ลงใหญ่เลยนะครับ
    แต่ผมชอบนะครับ ถ้าเราตอบหรือแนะนำอะไร แล้วมีรูปประกอบจะได้เข้าใจง่าย
    หน้าเสียดาย...จัง ผมไม่ได้ถ่ายรูปตอนถอดเบาะหลังไว้ ถ้ามีก็จะเอารูปมาลงให้แล้วครับ

5. parnudon

parnudon New Member Member

106
    0
    0
    หมายถึงตัวเราเข้าไปในห้องโดยสารแล้วหันหน้าเข้าหาเบาะ จากนั้นดึงเบาะเข้าหาตัวเองดึงแบบเอียงๆ 45องศา หรือเปล่าครับ

6. natsmooth

834
    0
    0

ช่ายยย พอลงรูปเปน ก็ เลย ลงซะน่อย !!! อิ อิ

7. natsmooth

834
    0
    0

ช่ายคับ เข้าไป ในห้องโดยสาร หันหน้าไปทางท้ายรถ !!

เอามือยัดเข้าไป ใส่ มุม เบาะด้ายในสุด ที่มีตัว รักเบ้ล โผล่ออกมาอะคับ !!! เอามือ มุดเข้าไปตรงนั้น !!

เอามือมุมเข้าไป เบ้ล อะคับ จะมีช่อง ง่ายๆ คือ ถ้าเวลาเรานั่งเบาะหลัง เศษเหรียบ จะชอบ ตกลงไป ในรู นี้อะ !!!
    นั่นแหละคร๊าฟ !!!!

ประมานนนี้อะคับ !!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้