ขอคำแนะนำด้วยd16y1 vtec สตาร์ทไม่ติดครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย worawooth, 18 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. worawooth

worawooth Guest

0
    0
    0
    รถติดแก๊ส แบบดูดมาครับปีกว่าแล้วครับ เมื่อเช้าสตร์ทน้ำมัน แล้วรู้สึกว่าติดำไม่ครบ 4 สูบ จึงถอดสายหัวเทียนออกทีละหัวเพื่อเช็คว่าเป็นสูบไหน พบว่าสูบที่ 3 ไม่ติด ซึ่งสูบนี้ตัวล๊อกปลักสายไฟที่หัวฉีดหาย ( เป็นปิ้นล๊อก)ก็เลยลองขยับดูครับ พอขยับเครื่องดับไปเลยแล้วก็สตาร์ทไม่ติดทั้งแก๊ส และน้ำมัน ไฟเอนจิ้นก็ไม่โชว์ เช็คฟิวส์ในห้องโดยสารทุกตัวก็ไม่ขาด ในห้องเครื่องทุกตัวก็ไม่ขาด ไม่รุ้ว่าเป็นอะไรครับ ยังไงช่วยแนะนำด้วยครับ จะเอาไปให้ช่างดูก็ไปไม่ได้ กลุ้มใจจริง ๆ

2. tawan2520

tawan2520 New Member Member

7
    0
    0
    น่าจะเป็นที่คอยจุดระเบิดนะครับรองสตร์ทดูว่ามีไฟออกมาหรือเปล่าถ้าโชคดีอาจเป็นที่คอยอย่างเดี่ยว ถ้าโชคร้ายกล่องecuอาจจะไหม้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้