ไปลอง Rover 623 มาเมื่อวาน ปรากฎว่าเครื่องเบาดับ !!!

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย dordek, 19 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dordek

dordek New Member Member

6
    0
    0
    ผมกำลังตัดสินใจเข้ามาเป็นชาว Rover Club ครับ เมื่อวานไปลองรถมาวิ่งรอบวิภาวดี (ดินแดง สุทธิสาร) ดีมาก ชอบ แต่พอเลี้ยวเข้าซอย บรคเพื่อชะลอปรากฎเบาดับครับ ถามเพื่อนเจ้าของรถเดิมบอกเป็นประจำ ดับตรงลูกระนาดในซอยบ้านประจำ
    1. อย่างนี้แล้วผมจะซื้อดีมั๊ยครับ
    2. มันเป็นเพราะอะไรครับ
    3. ซ่อมคุ้มมั๊ยครับ
    รบกวนทุกท่านแนะมำด้วยครับ

2. sealwit

sealwit New Member Member

209
    1
    0
    เบาดับไม่น่าจะใช่เรื่องใหญ่
    แก้ไขได้
    เรื่องใหญ่คือ
    รถมือที่เท่าไหร่
    เดิมมากน้อยแค่ไหน
    ชนหนักเปล่า
    ราคาเท่าไหร่

3. dordek

6
    0
    0
    -รถมือ2ครับ ของพ่อเพื่อน ขับไปแสนกว่าโลครับ
    -เครื่องเดิมครับ บอดี้มีแค่รอยถลอกตรงกันชนเท่านั้นเอง สีเดิมทั้งคัน
    -ราคา 15 ครับ

4. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    ถูกดีครับ รุ่นนี้ Option เพียบ คุ้มครับ

ยินดีต้อนรับ................ล่วงหน้าเลยละกันนะครับ

ผม .ไมโล ครับ

5. dordek

6
    0
    0
    K'Milo ขอบคุณครับ

6. sealwit

sealwit New Member Member

209
    1
    0
    ถ้าเป็นตามนั้จริง
    น่าสนเลยครับ
    แสนห้าสมัยนี้ซื้อรถอะไรได้ดีเท่าRover ไม่มีแล้วครับ
    เตรียมอีกซักสามหมื่น
    ซ่อมใหญ่ใช้ยาวๆ

7. parnudon

parnudon New Member Member

106
    0
    0
    ราคาแจ๋วเลย แต่เตรียมงบเผื่อซ่อมไว้ด้วยนะ

8. ผมว่าถ้าซ่อมใหญ่ใช้ยาว ๆ น่าจะตั้งงบมากกว่า 3 หมื่น นะครับ
    แต่เห็นด้วยว่า ซ่อมใหญ่จบ...ใช้ได้ยาวเลยแน่นอนครับ

9. dordek

6
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ ต้นเดือนหน้าไปถอยมาไว้ครอบครองเลยแล้วกัน

10. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ถ้ารู้ประวัติรถก็ซื้อได้เลยครับ ถ้ารถเต้นท์ก็เลือกคันใหม่ดีกว่า ราคารถ15 เยอะแยะนะถ้าซื้อจากเจ้าของโดยตรงครับ
    แสนกว่าโลถ้าเคยฮีตก็เตรียมรับฝาแตกไว้ อาจจะวางเครื่อง vtec เตรียมไว้สัก สี่หมื่นกว่า คับ ซ่อมช่วงล่างอีก สองหมื่นน่าจะจบคับ(กรณีเบิกของใหม่นะ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้