น้ำเข้ารถคับ...พี่ๆเพื่อนๆเป็นแบบนี้บ้างป่าวคับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย Pop 200sx, 21 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pop 200sx

Pop 200sx New Member Member

4
    0
    0
    ฝนตกพอเช้ามาน้ำเข้ารถอ่ะคับ แต่ไม่รู้เข้าทางไหน
    พรมเปียกฝั่งคนนั่ง ไม่รู้จะเริ่มหาตรงไหนก่อนคับ
    มีใครเคยเป็นแบบนี้บ้างป่าวคับ ช่วยแนะนำด้วยคับ

2. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    รถจอดอยูกะที่ น้ำเข้า ก็ตัดปัญหาด้านใต้ท้องรถ ด้านแก้ม ออกไป เล็งไปที่ด้านหน้าบนและด้านบนหลังคา ที่เป็นไปได้ คือ
    1. ซิลิโคนที่ยาแนวกระจกหน้า อาจจะเสื่อมสภาพหรือทำไว้ไม่ดี
    2. ใต้กระจกบังลมหน้า เปิดแผงจิ้งหรีดออกดู อาจจะมีผุ ปริ
    3. ตรงจุดยึดฝากระโปรงหน้า ซิลิโคนยาแนวตรงรูน๊อตอาจหลุดร่อน
    4. ตะเข็บหลังคา อาจจะผุ (แกะคิ้วสีดำออกดู) น้ำฝนจะไหลลงมาตามเสา A

อาจจะมีจุดอื่นอีก ต้องไล่เช็คดู

3. Pop 200sx

4
    0
    0
    ขอบคุณคร๊าบ....

4. spee22

spee22 New Member Member

328
    0
    0
    ของผมก็เป็นเหมือนกันคับ หาที่มาของนำไม่ได้ ถ้าจะทำสีใหม่จะหายไหมคับ หรือว่าซื้อหลังคาตัด เลยดีกว่าไหมคับ

5. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    น้ำเข้ารถบริเวณไหน ครับ หาทางน้ำไหล(คราบน้ำเป็นทาง) ให้เจอ ตามลายแทงไปเดี๋ยวก็เจอต้นตอ
    ยังงัยก็ต้องเจอจุดที่รั่ว เพียงแต่จะได้รื้อรถ มาก-น้อย ถ้าไม่มีทางน้ำให้เห็น ก็ต้องรื้อบริเวณที่คาดว่าใช่ แล้วทำฝนเทียม(ฉีดน้ำ) ให้อีกคนเข้ารอดูในรถ
    เจอแล้วต้องซ่อมรอยรั่วก่อน จึงจะทำสี หรือมีโครงการจะทำสีรถอยู่แล้วก็ง่ายเลย ให้อู่ ฯ จัดการให้หมด
    ส่วนเรื่องตัดเปลี่ยนหลังคา คิดว่าไม่จำเป็น(ถ้าไม่ใส่ Moonroof) เอาไว้ทีหลังสุดเลย
    โชคดีครับ

6. Pop 200sx

4
    0
    0
    แฮ่ๆ....ผมก้อทำวิธีนั้นแหล่ะคับทำฝนเทียม จึงเจอจุดน้ำไหลเข้ารถอ่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้