มีใครใช้โช้คยี่ห้อ Silver แล้วเจอปัญหาแบบผมไหม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Choke, 2 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    คิดเหมือนผมเลย ถ้าสินค้าที่นำเข้ามาขายราคาพอๆกัน ผมซื้อจากทาง S9 น่าจะ
    สบายใจสุด ไม่ใช่สินค้าที่ดีกว่าเจ้าอื่นแต่ผมว่าได้ใจลูกค้ามากกว่า

รู้สึก Ohlins จะมีตัวแทนจำหน่ายในประเทศแล้วมั้งครับถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็น dirtshop
    ส่วน Proflex ยังไม่มีตัวแทนมั้งครับ แต่ราคาเนี่ยสิ ของมือสองสภาพดีๆยังเกือบแสน ของ
    ใหม่เห็นราคาแล้วคงเป็นลม แต่ว่ามันเป็นโช้คที่ดีจริงๆเลยนะครับ ยิ่งผ่านการโม ของ เอโด๊ะ
    นั่งสบายเหมือนเบ็นซ์แต่รูดหลุมได้ โดนเนินได้อีกต่างหาก

2. ช่ายเลยครับ feel นั้นเลย

เคยขับ EVO2 RS เป็นรถแข่ง Rally ของพี่ชาย ใส่โช้ค Proflex ขับช้าๆ สะเทือนมาก แต่ถ้าขับเร็วเจอหลุมไม่ต้องหลบ รูดได้เลย เหมือนวิ่งอยู่บนทางเรียบๆ เลยครับ

เมื่อเดือนก่อนเห็นรถอยู่บน ฮ้อย ของร้านจักรเฮดเดอร์ป่าวครับ รถเด่นมาก เห็นปุ๊บ รู้เลยว่าเป็นรถคุณ T_4wd เอาไปทำแรงอะไรเพิ่มเหรอครับ อิอิอิ

3. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    เดือนที่แล้วน่าจะเจียรจานเบรคหรือไงนี่แระครับ ตอนนี้ไม่ได้ทำอะไรกับรถเลยครับ
    ว่าแต่มีพี่ชายขับรถแรลลี่ด้วย ยังงี้ก็ต้องรู้จักกับพี่ตู่ บางซื่อ พี่อ๊อด ด้วยอ่ะจิครับ ว่าแต่
    โช้ค Proflex ที่ผมใช้อยู่มันผ่านการโมจากเอโด๊ะ มาแล้ว ขับบนถนนได้เลย นุ่นนวลมาก
    ลูกระนาดวิ่งผ่านไปได้เลย ได้ยินแต่เสียงฟุบๆ ไม่มีกระแทก+สะเทือนเลยอ่ะครับ

4. ไม่รู้จักเป็นการส่วนตัวอ่ะค๊าบบ ตอนนั้นยังเพิ่งเริ่มบ้ารถใหม่ๆ เลย ผมตามไปเชียร์บ่อยๆ แต่ไม่รู้ว่าพี่ๆ นักแข่งคนอื่นชื่ออะไรกันบ้าง คือมัวแต่ลุ้นว่ารถพี่ผมมันจะพังไหม 555 สมัยนั้นพี่ตุ๋ย กระทิงแดง (mitsu sport) ยังนั่งเป็น เนวิเกเตอร์ ให้อยู่เลยครับ ตอนนี้มากลายเป็นคนขับฝีมือแจ๋ว แถมเปิดอู่ใหญ่โตไปซะได้

ไว้เจอ tibby แดง คราวหน้า ต้องขอไปยลใกล้ๆ หน่อยนะครับ อิอิ

5. mtb96

mtb96 New Member Member

253
    6
    0
    ตอบชัดเจน จบได้โดยไวแบบนี้เป็นการให้บริการที่ดีมากครับ มีโอกาศจะเข้าไปใช้บริการครับ

6. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เยี่ยมครับ รับผิดชอบดีมากแบบนี้น่าใช้ครับ

7. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    เยี่ยมมากครับ ยอมนับถือเลย ไว้มีเงินจะต้องสนับสนุนหน่อยครับ
    ผมเคยเจอร้านขายของต่างๆพอซื้อของแล้วมีปัญหาก็อ้างโน้นอ้างนี้จะแก้ไข แต่นี้เครมเป็นเงินให้เลย ยอดเยี่ยมเลยครับ

8. รับผิดชอบตรงไป ตรงมาแบบนี้ น่าใช้ น่าสนับสนุนครับ

9. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    สุดยอดครับ แบบนี้เชื่อว่าซื้อใจคนได้เยอะมากครับ ดีกว่าไปซื้อหน้าโฆษณาเป็นไหนๆ :D

10. Kig_Vigo

Kig_Vigo New Member Member

8
    1
    0
    โช๊คดีๆ บริการดีๆ สุดยอดครับ

11. elmo

elmo New Member Moderator VIP

2,175
    3
    0
    up up

12. P-Chan

P-Chan Member VIP

133
    1
    18
    เยี่ยมเลยครับ

ต่อให้สินค้าดีแค่ไหน

แต่เจ้าของสินค้าไม่รับผิดชอบก็ไม่น่าใช้

แต่อันนี้ยกนิ้วให้ครับ เยี่ยม!!

13. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ผมจัด Defi 6 ตัวยกเซตมาจากที่นี้แหละครับ ใช้แล้วปลื้มครับ 555

บริการประทับใจมากมายครับผม

ส่วนตัวผมชอบบรรยากาศร้านแบบบอกไม่ถูกครับ 555

14. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    จริงเด่ะ คุณน้อง:embarassed::embarassed::embarassed:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้