B14 >> N15 เสริมหล่ออีกซักที

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Emz-b14, 4 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ไอ้หลังคามีรูเนี่ยค่าทำเท่าไรอ่ะ

อู่อยู่แถวไหนเหรอ

2. Emz-b14

Emz-b14 New Member Member

197
    6
    0
    เสร็จซะทีคับ ใช้เวลานานเหมือนกัน ตอนแรกคุยไว้ว่าน่าจะประมาน 3 อาทิตย์ ไปๆมาๆ เล่นไป 6 อาทิตย์กว่า สีโดยรวมก็โอเคคับ แต่ยังไม่เรียบเนียนเท่าไหร่เพราะยังไม่ได้ขัดลึก ต้องใช้ไปอีกซักเดือนสองเดือน ให้สีอยู่ตัวก่อน ถึงจะต้องเข้าไปขัดสีอีกที ทีนี้จะเรียบปรื๊ด เงาวับ(เค้าว่างั้น)

มีเปลี่ยนหน้าตานิดหน่อย

เบ็ดเสร็จราคาอยู่ที่ 53000 บาท ทำสี ปะผุ นอก+ในที่มองเห็น เปลี่ยนหลังคามูนรูฟ ทำสีล้อ อุดคิ้วประตู พ่นบอดี้ชูท
    แล้วก็ค่ามูนรูฟอีก หมื่นนึง งานนี้ กระเป๋าแบนเลยคับ พี่น้อง

อู่นี้ เท่าที่ดู เมื่อก่อนงานออกมาน่าจะเรียบร้อยกว่านี้ แต่รู้สึกว่ารถคงจะมากไป เกินกว่าจำนวนช่าง ทำให้ดูแลไม่ทั่วถึง พนักงานไม่ค่อยสื่อสารกับช่าง พอบอกพนักงานไปก็ไม่ยอมไปบอกกับช่าง ไอ้เราต้องไปบอกกับช่างเอง เลยต้องไปดูแทบจะวันเว้นวันเลย การส่งรถก็รีบๆล่กๆ รถเลอะเทอะไปหมด ขยะเต็มคอนโซล ข้างในฝุ่นจับหนาเตอะ กันขโมยรวน น๊อตไม่ค่อยจะครบ ที่ปัดน้ำฝนปัดกลับด้าน(มันหมุนลงข้างล่าง- -) ไฟตัดหมอกหลอดขาด แตรไม่ดัง น้ำมันพาวเวอร์รั่ว(แก้ไขให้แล้ว แต่ดันไม่เติมน้ำมันให้ แห้งเลย แล้วยังขับออกมาให้ทั้งอย่างนั้นอีก ดังครืดๆๆ ต้องบอกให้เติม ถึงเติม) ทำเบาะหลังเป็นรูอีก
    แต่ช่างที่นี่โอเค มีฝีมือ เป็นกันเอง แต่คนน้อยไปหน่อย

แถม ต้องติดสติ๊กเกอร์อู่ไว้หลังรถ ถ้าเอาออก จะหมดประกันทันที อันนี้สำหรับผม ถือว่าทุเรดมาก บังคับกันซะงั้น

สรุป ไม่น่าประทับใจเลยครับ โปรโมทมาก พอรถเยอะ คุณภาพก็ตก(ผมเข้าใจว่างั้น) ดูแลลูกค้าแย่มาก เจ้าของแทบจะไม่เคยคุยกับผมเลย(ถึงขนาดที่แรกๆไม่รู้เลยว่าคนไหนเจ้าของ)

ลืมบอกชื่ออู่ color up garage แถวโลตัสบางแคคับ

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    อยากเห็นยางขอบ กระจกหน้าหลัง. ถ่าย focus. ให้ดูหน่อยสิครับ

ปล. มองไม่ชัด อุ้มหลังใช้ซิลิโคนสีดำหรือเปล่า. ถ้าใช้ เปลี่ยนสีบอร์น หรือ ขาว มันจะดูไม่ลอย ครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk

4. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    กระจังหน้า นี่ไปเอาจากพี่แสบมาหรือเปล่า +++

5. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ชุดใหญ่

6. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    สีขาวหล่อมากกก

7. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

แย่จังเลยนะครับ :mad::mad::mad:

8. M_B14

M_B14 New Member Member

196
    78
    0
    สวยคับ แหล่มเลย

9. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    อ่าวเฮีย ไหนบอกว่าไปทำแถวปทุมไง ไหงไปเล่นคัลเลอร์อัพอ่ะ เรื่องน๊อตไม่ครบหรือใส่มั่ว นี่ยังพอรับได้ คนไทยทำขาด ญี่ปุ่นทำเกิน

แต่เรื่องใบปัดหมุนกลับด้านไม่เช็ค นี่มันเกินไป รวมถึงอื่นๆอีก

10. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    หล่อๆเนียนๆเลยอ่ะคับ

รายละเอียดดีจังคับเรื่องอู่............

11. Emz-b14

197
    6
    0
    ตอนแรกก็ว่าจะทำแถวบ้าน แต่คิดไปคิดมา ทำทั้งที เลยไปทำที่นู่น แล้วช่วงนี้รับงานแถวนั้นด้วย ผ่านไปบ่อย คิดว่าจะประทับใจจ๊อด ที่ไหนได้ ^ ^

ตอนถอยกลับไปให้แก้ที่ปัดน้ำฝน ช่างนี่กระดกขวดเบียร์ไปทำรถเราไป ไม่รู้อย่างนี้รึป่าว มันเลยผิดๆถูกๆ หึหึ

เมื่อวานก็โดดงานนั่งแก้เองที่บ้าน ต่อสายแตรใหม่ ไฟตัดหมอกเดินสาย+เปลี่ยนหลอดใหม่ ไฟเก๋งฟิวขาด เปลี่ยนใหม่ แผ่นกรุซุ้มล้อหายไปหมดทั้ง2ข้าง ยังไม่ได้ไปซื้อเลย ฯลฯ อะไรอีกเยอะแยะจำไม่ได้ แต่จดไว้ในกระดาษทั้งหมด 18 รายการแน่ะคับ

**มีอย่างนึงคับที่ไม่รู้เป็นที่อะไร รบกวนถามพี่ๆที่พอจะรู้หน่อย คือเวลาเปิดกระจกข้างคนขับไว้ครึ่งนึงแล้วปิดประตู กระจกมันไม่แน่น โยกไปมาได้ มันเลยดังโครมเวลาปิด มันเป็นที่อะไรหรอคับ ก่อนนี้มันไม่เป็น พอกลับมามันถึงเป็น อันนี้ไม่มีประสบการเลยคับ - -

สีแดงแรงฤทธิ์

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 ธันวาคม 2010
  12. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    อะไรแดงๆ เฉลยหน่อย

13. Emz-b14

197
    6
    0

อันนี้เป็นโช้คยี่ห้อ Fearth จากไต้หวัน นำเข้ามาโดยผู้นำเข้ารายเดียวกับไดยาม่า ปรับสูงต่ำ ปรับหนืด
    แต่การปรับหนืดตัวนี้แปลกๆคือ ไม่ได้เป็นแก๊กๆ แต่หมุนไปเป็นรอบๆเราต้องกะเอาที่ตัวปรับ ส่วนราคาผมซื้อมาก็เกือบๆ 3หมื่นคับ

ของเดิม monotube ไทยทำ ร้านดังแถวเทพารักษ์ ชุดนี้โยนทิ้งคับ แย่มาก มีเสียงออดๆแอดๆตลอด เข้าไปปรับแก้มา 6-7 รอบแล้ว ไม่หาย จนรอบสุดท้าย ช่างทำหน้าเบื่อหน่ายผมแล้ว เริ่มโทษที่รถเราและ แล้วก็แก้ไขครั้งสุดท้ายออกมา เวลาวิ่งผ่านเนินแค่เล็กๆก็มีเสียงดัง ตึงๆๆ ตกใจมากคับ กลัวรถจะพัง - -

อันนี้กำลังใส่ ^ ^

ส่วนเรื่องประสิทธิภาพการใช้งาน ตอนนี้กำลังลองปรับหลายๆแบบอยู่ แต่เท่าที่ปรับตอนนี้ถือว่าโอเคมากๆคับ เข้าโค้งแรงๆ ไม่ได้ยกคันเร่งเลย ก็ผ่านไปได้ปกติ ส่วนช่วงความเร็วต่ำ เวลาเจอทางขรุขระก็ซับแรงกระแทกได้ดีครับ เท่าที่ลองรู้สึกว่าซับแรงได้ดีกว่าไดยาม่า เพราะอีกคันผมใช้ไดยาม่าตัวทอปอยู่ก่อน เหมือนจะกระด้างกว่าตัวนี้ แต่ช่วงความเร็วสูง เกาะเหมือนกันคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 ธันวาคม 2010
  14. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    โช๊คหลังแตกต่างกับไดยาม่าเยอะเลย
    ไดยาม่า แยกถ้วยโช๊คกลับตัวปรับเกลียวออกจากกัน ไม่ได้กลึงเกลียวรวมแบบในรูป
    ส่วนตัวหน้าแตกต่างกันนิดหน่อยตรงด้านล่าง
    ค่า K ที่มาเท่าไรอะคับ

ปล. ส่วนตัวราคานี้ ผมว่า ซิลเวอร์ที่ทำตลาดอยู่ตอนนี้ เนื้อดีกว่าเยอะเลยครับ เพราะการผลิตชิ้นส่วนเป็นแบบใหม่กว่าเยอะเลย
    แต่ถ้าขับแล้วถูกใจก็ถือว่า ok แล้วครับ

15. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ตัวยึดกระจก กับ ราง มันไม่แน่น :D

16. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    สวยดี หน้าตาเปลี่ยนไปเลยครับ งานสี งานเก็บรายละเอียด พวกนี้ ต้องจี้ครับ ไม่งั้นเหมือนๆกันเกือบทุกที่ขาดๆเกินๆมีเเถมตลอด

17. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    สวยครับ ใส่กันเต็มๆ เลยแจ่ม

18. DARUMASEXY

DARUMASEXY New Member Member

282
    3
    0
    สวยมากครับใ๙้กันไปยาวๆ

19. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    สวยมากเลยคับ
    ปล. กระจกเป็นเหมือนผมเลย ขอบคุณพี่เด่นมากครับ ทีนี้ ที่มันเป็นอยู่อะ มันซ่อมได้ป่าวอะคับ ไปร้านทำกระจกรถยนต์เค้าคงทำได้ใช่ไหมคับพี่

20. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ดูดีมีชาติมากมายเลยครับ
    ชอบจริงๆเลยครับ

21. driftza

driftza New Member Member

130
    0
    0
    สีขาวสวยดีอะครับ ชอบๆ :D

22. ambition

ambition New Member Member

8
    0
    0
    ผมชอบ รถพี่มาก เลย อะครับ แต่คงต้องเก็บเงินนานแน่เลย กว่าจะได้หล่อเหมือนรถพี่ ตอนนี้กำลังดูล้อ อยู่ ไม่รู้ว่า รถพี่ รายละเอียดที่แต่งยังไงบ้างครับ (ผมขออนุญาต เอารถพี่เป็นแนวทาง แต่ผมไม่กล้าเอาให้เหมือนพี่หรอกครับ เด๋วพี่จะว่าเอา) เอาคร่าวๆก็ได้ครับพี่ เพราะรถผมเดิมๆ สีเทา หรือ สีบรอน ผมยังเรียกไม่ถูกเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้