My Car My Style and My Garage

การสนทนาใน 'Cars Show' เริ่มโดย rthammar, 13 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    สุด...........

2. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ทำที่พี่เล็กนี่เอง เห็นมาตลอด สวยทุกคันคับ

3. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    น่าอิจฉาเป็นที่สุดครับ

4. rthammar

rthammar Member Member

37
    0
    6
    [i=s] แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rthammar เมื่อ 2011-2-24 19:13 [/i]

ไม่ได้เข้ามาตั้งนานเลยครับ ก็มา update กันต่อหน่อย
    vigo ตอนนี้ เปลี่ยนล้อ ขอบ 22" ทำช่วงล่างหลังเป็น Coil Spring พร้อมเสริมถุงลม และก็ทำเบรคใหม่ brembo หน้า หก หลัง สี่

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 04:53:53 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 04:53:09 ----------

ส่วน volvo 244 คันนี้พึ่งทำเสร็จครับ ตอนนั้นคุณพ่อผมซื้อป้ายแดง เป็นรถคันแรกที่ผมหัดขับเมือตอน อยู่ มอ หก ตอนนี้ก็ยี่สิบกว่าปีแล้วก็เลยเอามาทำเก็บไว้ครับผม
    เครื่อง 1J ธรรมดา, ล้อ w work 18"

5. tiger_jz

tiger_jz New Member Member

30
    2
    0
    สุดทั้งบ้าน สุดทั้งรถ

6. Bushika

Bushika New Member Member

1,518
    5
    0
    ไม่ บรรยายแล้วกัน ครับ O_O

7. พีโออาร์_Rizible

พีโออาร์_Rizible New Member Member

305
    17
    0
    สุดแล้ว บ้านสวยมากคับ ไฝ่ฝันเลยนะคับ บ้านแบบ นี้

8. rthammar

37
    0
    6
    ขอบคุณทุกท่านครับ กำลังรวมรูปอัพเดทอยู่ครับ เลยเมื่อต้นเดือนเพิ่มถอยรถที่เคยอยากได้มานานตอนอยู่ รร เลยครับ ตอนนี้ราคาก็พอสมควรซื้อเก็บอะครับ แต่ได้มาไม่ค่อยชอบสีเลย ส่งเข้าอู่สีทำสีใหม่และต้องแก้โป่งรอบคันอีก ดันมาติดสงการณ์ยาวแน่ๆๆ คันนี้ ปี 97 พอดีคันนี้ทำมาครบครับเลยไม่ค่อยเหนื่อยต้องไปปั้นเครื่องอีกคงแต่ตบแต่งนิดหน่อย ส่งเครื่องเสียงคงทำเต็มครับแต่คงต้องรอให้สีเสร็จก่อนครับ
    ผมว่าทุกคนคงคุ้นๆๆคันนี้เพราะลงขายมาหลายเวปเหมือนกันนะ

ตอนนี้กำลังรื้อจัดโป่งใหม่อยู่ครับ

9. rthammar

37
    0
    6
    datsun 620 ช้างเหียบ หลังจากจอดมาเกือบปีตั้งแต่ซื้อมาช่างเพิ่งมีอารมณ์ศิลปินทำให้ตอนนี้ก็สภาพนี้อะครับ ไม่อยากบอกเลยว่าตอนซื้อมาเท่าไหร่ 1xx,xxx ทุกคนดูสภาพแล้วว่าทำจบไปแล้วขับได้เลย แต่ว่าพอทำจริงรื้อดูผุเกือบหมดเลยตัดสินใจนับหนึ่งใหม่เลยครับ

ตอนซื้อมาสภาพตามรูปนี้ครับ ยกมาจากอำเภอพร้าว เชียงใหม่

สถาพปัจจุบัน

10. rthammar

37
    0
    6
    lexus ก็ใกล้ความจริงหลังจากต้องรอแอมป์ JL audio V2 สั่งจากเมกา เพิ่ม JL12W7 อีกสองดอกในรถ สงสัยเปิดทีผมฟูแน่ๆๆ:D

up ต่อหน่อย lexus ใกล้ความจริงแล้วครับ ต่อระบบ F1 เข้าระบบแล้วมีเสียงแล้วครับ

11. much

much New Member Member

239
    1
    0
    หัวหน้าแห่งความสุด

12. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    สุดครับพี่

13. rthammar

37
    0
    6
    Supra พ่นสีเสร็จรอเก็บรายละเอียดต่อ

LEXUS วันนี้ก็ประกอบภายในเสร็จแล้วพรุ่งนี้ได้ออกจากร้านเครื่องเสียงแล้วไปต่อร้านทำเครื่องต่อ

ช้างเหยีบยังรื้อจนไม่เหลือแล้วเก็บทุกรายละเอียด

14. rthammar

37
    0
    6
    ตอนนี้สีใหม่พ่นเสร็จแล้วตอนนี้ส่งไปทำเบรคอยู่ครับ

15. @simoto2005

@simoto2005 New Member Member

306
    2
    0
    Garage น่าจอดรถมากๆครับ ใฝ่ฝันเลยแบบนี้ ^^ เจ๋งดีครับ นับถือๆ

16. *SANTA*

*SANTA* New Member Member

40
    2
    0
    บอกได้คำเดียวว่า"สุดยอดครับ"

17. Art_unicarmotorsport

Art_unicarmotorsport New Member Member

151
    3
    0
    สุดยอดเลยครับ

18. rthammar

37
    0
    6
    New break kits install
    Brembo from R35 front 6 and rear 4 pots rotor front 395mm rear 380mm

19. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    ตาลายเลย :D

20. rthammar

37
    0
    6
    เบรคเสร็จแล้ว ก็ต่อไปที่ทำเครื่องเสียงและภายในใหม่

21. rthammar

37
    0
    6
    มา update ต่อก็รื้อใหม่หมดทั้งคันเครื่องเสียงก็จะลง
    orion 12" 2 ดอก กับแอม 1000.1 2ch orion 2 ตัว
    แอม orion 500.4 4ch 2 ตัว คู่หน้าเล่นเป็น ไตร แอม
    เครื่องเล่นก็จะเป็น pioneer 1din avh-p6350bt และ DEH-9350SD

ส่วนฝาท้ายก็เหมือนคันอื่นๆๆ ที่ผมทำเป็นแปลงเป็นไฟฟ้า ฝาท้าย supra กันหาง topsecret หนักสุดๆๆ โช๊คฝาท้ายเดิมเอาไม่อยู่เลยครับถ้าไปโชว์เครื่องเสียงและต้องเอาไม้ค้ำไว้ดูไม่ดีแน่ๆๆครับ

วันนี้ไปซื้อมาลองใส่ดูเป็น custom made led taillight

22. nismo8710

nismo8710 New Member Member

13
    0
    0
    โอ้....โห....สุดยอดเลยครับพี่ บ้านก็สวย รถก็เจ๋ง...

23. tit666

tit666 New Member Member

27
    0
    0
    เหนือคำบรรยาย

24. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    สุดจริงๆครับพี่ เห็นของจริงถึงกับอึ้ง

25. USED-PART

USED-PART New Member Member

86
    5
    0
    แค่โรงจอดรถก็ใหญ่มากๆ บ้านข้างหลังโตคงเป็นบ้านพี่แน่ๆ

26. -B?|||?G-

-B?|||?G- New Member Member

166
    0
    0
    ขอโทดนะครับ พี่ทำงานอะไร
    จะเจริญรอยตาม

27. สุดตรีนเหยียดแล้วคร๊าบเพ่ ห้องเครื่องแต่ละคัน สวยชิบหายเลยเพ่

(ขอโทษที่ใช้วาจาไม่เพราะ) เด๋วไม่ได้อารมณ์จิง 555+

28. เจ้าเงิน

เจ้าเงิน New Member Member

2
    0
    0
    แค่ล้อ ก็แพงกว่ารถเราอีก....

29. rthammar

37
    0
    6
    update ช้างเหียบก็แบบว่าถอดทุกชิ้นไปยิ่งทราบแล้วชุบใหม่หมดอะไหล่ช่วงล่างหาได้ก็เปลี่ยนใหม่หมดครับ

30. rthammar

37
    0
    6
    supra ฝากระโปรงท้ายไฟฟ้าโมเสร็จแล้วครับ

http://www.youtube.com/watch?v=uwYLDN7qrwU

http://www.youtube.com/watch?v=dLwz7ny8crk

เปลี่ยนใจจะทำสีห้องเครื่องใหม่เป็นสีเดียวกันตัวรถดีกว่า แล้วรื้อทำเครื่องใหม่

ส่วนฝากระโปรง top เนี่ยมันรูเยอะไปหน่อย ผมเลยคิดว่าน่าจะทำรางรับนำให้หน่อย แล้วให้น้ำไหลไปลงด้านหน้า ไม่งั้นทำเครื่องสวยแค่ไหนก็รักษายากแน่ๆๆครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 19:24:10 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 19:23:32 ----------

วันนี้วันดีเลยไปออกรถใหม่หน่อยครับ BMW Z4 เพิ่มมาอีกคัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้