ถามเรื่องเกีย td27

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย ice monster, 15 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ice monster

ice monster New Member Member

99
    1
    0
    อยากทราบว่าหากนำเกียsrมาชนกับtd27 จะชนได้เลยพอดีไหมคับ หรือว่าจะใช้เกียเดิมดี คือกำลังว่าจะหาเกียใหม่นะคับ รบกวนด้วยนะคับ

2. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    อืม...รอผู้รู้คับ

3. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    สาวกบิกเอ็มเข้ามาให้การหนับหนุนหน่อยครับ

4. ice monster

99
    1
    0
    ขอคำแนะนำหน่อยนะคับ

5. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ดันไปคร้าบรอผู้รู้ ๆ

6. tuck-ky

tuck-ky New Member Member

44
    0
    0
    ของผมใช้อยู่เป็น BD-25 น่าจะคล้ายกันนะครับ
    .....คือใช้ส่วนหน้าของเกียร์เดิมและเอาชุดราวเกียร์ SR กับครึ่งหลังมาชนกันร้อยน๊อตได้เลย ทำแท่นยึดและเจาะรูให้คันเกียร์ใหม่มันจะถอยมาประมาณ 8 นิ้ว
    เพราะเกียร์ SR มันยาวกว่านิดหน่อยส่วนเพลาต้องมีตัดต่อบ้าง.....................
    มีที่จำได้ประมาณนี้ครับ

7. charnchai@shop

charnchai@shop New Member Member

113
    1
    0
    เครื่องtd27กับเกียร์srต้องแปลงครับ หรืออีกวิธีก็คือส่งเกียร์ไปเรียงครับ

8. ice monster

99
    1
    0
    หมายความว่าซื้อเกียsrมา แล้วก็เอาชุดเสื้อเกียเดิมtd27มาชนกับไส้เกียsr พร้อมกับเสื้อกลางเกียและตูดเกียได้เลยใช่ไหมคับ ออแล้วเกียsrเนี่ยพี่ใช้เกียตัวไหนคับ พอดี ไม่ค่อยเข้าใจคับพอดีพึ่งเริ่มมาเล่นดีเซลคับ ขอบคุนคับ

9. อัพครับ เพื่อนมันอยากรู้

10. oblivious

oblivious New Member Member

19
    0
    0
    ใช้หัวหมูของ td เเล้วชนกับเสื้อเกียร์sr ได้เลยครับรูน๊อตตรงกันแท่นเกียร์ก็ตรงกันส่วนเพลาต้องตัดต่อครับ

เเต่ช่วงคันเกียร์ในรถจะยาวกว่าเดิมประมานคืบนึงคับ

11. ice monster

99
    1
    0
    ขอถามอีกหน่อยนะคับพี่ๆ คือสามารถใช้พรายวีลเดิมของtd27ได้เลยใช่ไหมคับ แล้วควรใช้เฟืองท้ายเบอไรดีถึงจะได้ต้นๆจัดๆนะคับ

12. i m

i m New Member Member

157
    0
    0
    ผมเคยทำมาแล้ว แต่กับbd25คับ มันชนได้แต่ยาวกว่าเดิมเยอะ เข้าเกีัยร์ลำบาก ผมย่นมาแค่หกนิ้วแต่ที่จืงต้องแปดนิ้วทำให้เครื่องเชิดหน่อยๆ
    เกียร์เข้ายากนิดหน่อย ถ้าทำจิงๆรื้อไส้เกียร์มาสับกันคับ ใส่เสื่อเดิม ตำแหน่งเดิม ชนได้สบายๆ ผมรู้ตอนนทำไปแล้วววว ลองดูคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้