มีเรื่องปรึกษาสมาชิกเรื่องงานแข่งนิดครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย น้าเอ๋...@MTC, 14 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    พอดีเมื่อคืนได้นั่งคุยกะน้องแบงค์เรื่งกติกา ผมคิดเล่นๆไว้ว่า รุ่น เสวิลจูฯเสวิลโปร/ไดเร็คโปร/คอมโปร/คอมวีโก้,ไทรตั้น/คอมอีซูซุ,เชพ จะขอให้เฉพาะสมาชิกและคนที่เล่นในบอร์ดเท่านั้น เพราะว่าน้องแบงค์ได้ทำเก็บข้อมูลไว้แล้ว ส่วนรุ่นที่เหลือคนนอกสามารถวิ่งได้หมด เพื่อนๆมีความเห็นว่าอย่างไรคับ ขอด่วนนะคับ

2. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ดันๆๆๆๆๆครับ

3. มาดันครับส่วนตัวแล้วแต่พี่ครับ

4. bboy2548

bboy2548 New Member Member

192
    0
    0
    ก้โอเคนะครับ แค่ว่า มันจะมีคนแข่งเยอ ป่าวหล่ะครับถ้าเอาแต่คนเล่นในบอร์ด
    (ผมไม่สนเพราะรถผมมะแรง เอาแบคเก็ตอย่างเดียว ดวงเป็นหลัก อิอิ)

5. nutnarukmak

nutnarukmak New Member Member

1,091
    1
    0
    มาดันให้ค้าบ

6. bbirdd

bbirdd New Member Member

5
    0
    0
    แล้วจะมีใครขับ n/a อย่างผมป่าวน้อ

7. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    สมาชิกที่ไม่ค่อยได้เล่นในบอร์ด แต่มามีทติ้งก็มีเยอะนะคับ ส่วนใหญ่ถ้าเห็นหน้าก็จะรู้จักกันแล้ว จะมีก็แต่งานนี้น้องเอ จันทบุรี
    จะพาสมาชิกจากโซนจันฯมาแนะนำตัวอย่างเป็นทางการ ยังไงเตรียมตัวต้อยรับกันด้วยนะคับ

8. _nop_

_nop_ New Member Member

811
    0
    0
    เห็นหน้าก็รู้ใจ...อิอิ

9. (ไม่ธุระ)

(ไม่ธุระ) New Member Member

1,249
    1
    0
    แล้วแต่พี่ๆ ว่าไงว่างั้น เพราะเครื่องผมจะพังคงไม่ไปแข่งกะใคร

10. DK!_Keng

DK!_Keng New Member VIP

846
    2
    0
  11. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    ผมว่าจัดเป็นสองแบบเลยครับ สำหรับสมาชิกคลับ และโอเพ่นคลับ ผมว่าไม่น่าจะใช้เวลามากเกินไป เผื่อไว้คลับอื่น ๆ อยากเอารถเข้ามาร่วมทำการแข่งขันด้วย เป็นสีสันไปอีกแบบครับ

12. nan.strada

nan.strada New Member Member

79
    0
    0
    ดัน คร้าบบบ

13. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ว่าไงว่าตามกัน

14. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    ก็น่าจาดีนะครับ รางวัลจาได้อยู่กับ Minitruck

15. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    ก็ดีนะคับ

16. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    เอาไงเอากันลูกเพ่ !

17. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    งานประจำคลับ MTC ผู้ที่จะลงแข่งขันได้ก็ควรอยู่ใน MTC
    สมาชิกในคลับก็ควรจะไปร่วมสนุก สังสรรค์และลงแข่งขันตามที่คาดหวัง และรอคอยกันไว้

อย่าไปแคร์รถร้าน อย่าไปแคร์ว่ารถจะน้อย หากรถเราน้อย คราวต่อไปขอสปอนเซอร์ เค้าก็ไม่ให้ เราก็ไปแข่งไม่ได้
    ปัญหาอยู่ที่ว่า สมาชิกจะร่วมมือไหม จะทำให้คลับของตนเองได้มีกิจกรรมสืบต่อไปไหม อยู่ที่มือของพวกคุณแล้วครับ

หากรถไปน้อย เราก็คงคิดกันได้ว่า การแข่งคงไม่ใช่ประเด็นที่สำคัญอีกต่อไป ปีต่อๆ ไปอาจจะงดการแข่งขัน

แต่อีกมุม เพื่อนๆ บางท่านอาจคิดว่า งั้นก็ทำอย่างไรก็ได้ให้รถเยอะไว้ก่อนสิ จะได้มีงานแข่งต่อไปได้เรื่อยๆ งั้นก็คงต้องยอมรับ
    ให้รถร้าน หรือรถคนที่ไม่ได้อยู่ในคลับมาร่วมลงแข่งขัน

เพื่อนต้องตัดสินใจแล้วครับว่าต้องการอย่างไร

โดยส่วนตัวแล้วคิดว่าควรมีรุ่นที่ให้คนทั่วไปได้ร่วมสนุกด้วย เช่น แบคเกตต่างๆ , โอเพ่น
    ส่วนรุ่นอื่นๆ เช่น สเวิน ไดเรค คอมมอนเรล ให้เฉพาะคนในคลับ แต่.... "ไม่ต้องมีรุ่นเยอะนัก" ไม่อยากให้เน้นแข่ง อยากให้มาคุยกัน
    พบปะกันเป็นหลักครับ

ขอบคุณครับ

ปล. งานนี้ไม่แน่ผมอาจจะไม่ได้ไป ต้องดูที่บ้านก่อนครับ ว่ามีงานไหม :D

18. ตามพี่ๆข้างบนเลย

19. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    แหล่มเลยครับพี่ปู

20. (ไม่ธุระ)

1,249
    1
    0
    แหล่มจริงๆ

21. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    รุ่นสมาชิกในคลับ และโอเพ่นคลับ ถ้าสมาชิกในคลับจะลงไปเล่นในรุ่นโอเพ่นคลับก็ได้ด้วย อิ อิ อิ

22. pandabank

2,427
    4
    0
    จุดประสงค์ที่ต้องให้รุ่นใหญ่นั้นมีแต่คนในคลับวิ่งได้ก็พราะ เราเป็นรถบ้านครับ ผมเชื่อว่าหลายๆคนที่ทำรถมาก็อยากเห็นเวลาของตัวเองและแอบหวังว่าจะได้มีถ้วยติดมือกลับบ้านกันบ้าน

อย่างถ้าพวกเราไม่กำหนดให้คนในบอร์ดวิ่งรุ่นใหญ่ๆ รถข้างนอกก็จะเข้ามาวิ่งกันเยอะ เพราะค่าสมัครถูก

หรืออย่างพวกเรารถบ้านๆถ้าอยากจะวิ่งก็ต้องไปวิ่งในงานใหญ่ๆที่เขาจัดกัน ผมว่ามันเหนื่อยนะครับ

นี่คือเหตุผลว่าทำไมต้องให้เฉพาะสมาชิกในคลับวิ่งกันในรุ่นที่ว่ามานั้น ส่วนรุ่นแบ็คเก็ตเต็มที่ครับใครอยากวิ่งก็วิ่งได้ไม่จำกัดครับ

และส่วนเรื่องที่กลัวรถวิ่งกันน้อยไม่ต้องห่วงครับ เราจัดงานมาเพื่อความสนุกสนานพบปะกัน และแว่วๆมาว่าปีต่อไปงานมินิทัคอาจจะจัดแค่ปีละครั้งครับ เพื่อความกระสันครับ

ยังไงก็ต้องดูเสียงตอบรับจากปีนี้ก่อนครับ

23. pandabank

2,427
    4
    0
    จุดประสงค์ที่ต้องให้รุ่นใหญ่นั้นมีแต่คนในคลับวิ่งได้ก็พราะ เราเป็นรถบ้านครับ ผมเชื่อว่าหลายๆคนที่ทำรถมาก็อยากเห็นเวลาของตัวเองและแอบหวังว่าจะได้มีถ้วยติดมือกลับบ้านกันบ้าน

อย่างถ้าพวกเราไม่กำหนดให้คนในบอร์ดวิ่งรุ่นใหญ่ๆ รถข้างนอกก็จะเข้ามาวิ่งกันเยอะ เพราะค่าสมัครถูก

หรืออย่างพวกเรารถบ้านๆถ้าอยากจะวิ่งก็ต้องไปวิ่งในงานใหญ่ๆที่เขาจัดกัน ผมว่ามันเหนื่อยนะครับ

นี่คือเหตุผลว่าทำไมต้องให้เฉพาะสมาชิกในคลับวิ่งกันในรุ่นที่ว่ามานั้น ส่วนรุ่นแบ็คเก็ตเต็มที่ครับใครอยากวิ่งก็วิ่งได้ไม่จำกัดครับ

และส่วนเรื่องที่กลัวรถวิ่งกันน้อยไม่ต้องห่วงครับ เราจัดงานมาเพื่อความสนุกสนานพบปะกัน และแว่วๆมาว่าปีต่อไปงานมินิทัคอาจจะจัดแค่ปีละครั้งครับ เพื่อความกระสันครับ

ยังไงก็ต้องดูเสียงตอบรับจากปีนี้ก่อนครับ

24. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ตามนั้นเลยคับ
    ยังไงงานนี้ต้องขอแรงน้องๆทีมงานช่วยกันคิดในเรื่องการที่ ทำอย่างไรจะมีตัวบ่งชี้ว่าคนๆนั้นเป็นสมาชิกหรือไม่ เพ่อที่จะได้เอาไปชี้แจงกับคนที่รับสมัครแข่งด้านบนอ่ะคับ ขอด่วนคับ

25. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    อื่ม.....เข้าใจแล้วครับ

26. (ไม่ธุระ)

1,249
    1
    0
    จะทำไงดีละครับน้าเอ๋

27. dearruam

dearruam New Member Member

485
    0
    0
    จัดไปเลยครับ

28. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    นั่นน่ะดิ

29. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    คิดไว้เอาเป็นป้ายชื่อจะดีป่าวคับ แล้วด้านหลังให้เขียนว่าลงรุ่นอะไรมั่งก็น่าจะโอนะคับ

ดีครับจะได้รู้ด้วยว่าใครชื่ออะไร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้