รถเสร็จแล้วครับ UPDATE!!!

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย EK5616NAD, 24 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EK5616NAD

EK5616NAD New Member Member

124
    1
    0
    เห็นด้วยเหมือนกันครับ ตอนแรกไม่เห็นภาพ...พอพี่เริงจัดให้ครบๆแล้วมาเห็นก็รู้สึกได้รายละเอียดดีตามที่ว่าครับ
    ใครยังไม่มีจัดด่วน...อิอิ

2. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    ใช้งบไป เท่าไหร ครับ ค่าทำสีอย่างเดียว นะครับ

3. EK5616NAD

124
    1
    0
    เฉพาะค่าทำสีไม่รวมของจุกจิกพวกยางต่างๆ แล้วก็ทำโน่นนี่นั่นเพิ่มเติม ก็ประมาณ 40k ครับ แต่ขึ้นอยู่กับสีที่เลือกด้วยนะครับ

4. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    ขอบคุณมาก ครับ อยากทำครับ กำลังเลือก ร้านอยู่ ครับ

5. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    อิ อิ..เหลือผมคันสุดท้ายแล้วมั๊ง...สีทองอยู่เรยยยยยยย.....หล่อได้ใจอีกคันแล้วครับ....ตกลงได้โรลบาร์รึยังครับเนี่ย?...

6. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    สีขาวสะอาดตาคับ อู่นี้ถ้าพ่นภายนอกออกมาแล้วเนี๊ยบเท่าภายใน ก็พอโอเคคับ ได้อยู่

7. EK5616NAD

124
    1
    0
    โรลบาร์รอเอาไปจดเปลี่ยนสีที่ขนส่งให้เรียบร้อยก่อนแล้วค่อยใส่ครับ แต่ได้ร้านทำแล้วล่ะครับ

8. EK5616NAD

124
    1
    0
    เท่าที่ไปส่องดูทุกอาทิตย์ผมว่าก็โอเคนะครับ แต่ถ้าตรงไหนไม่ผ่านก็เห็นเค้าแก้จนพอใจเจ้าของอู่นะครับ ซึ่งบางทีเจ้าของรถยังสังเกตุไม่เห็นเลย...อิอิ
    ขนาดรถแดงคุณเต้ ป่านนี้ยังไม่ปล่อยออกจากอู่เลย เห็นบอกว่ายังไม่ผ่าน QC เหอๆๆ

9. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    สวย สวย

10. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    อยากหล่อบ้าง

อยากหล่อบ้างครับ ทำประมาณนี้อยากทราบว่าใช้งบเท่าไรครับ ขอบคุณ:rolleyes:

11. EK5616NAD

124
    1
    0
    ทำประมาณนี้คือทำสีใช่ไหมครับ ถ้าใช่ก็ไม่เกิน 50K แต่ถ้าหมายถึงทั้งหมดที่ทำมาจากรถเดิมๆเลยนั้นตอนนี่น่าจะประมาณ 300K แล้ว...อิอิ
    ปล.ทั้งหมดนี่ประกอบไปด้วย ระบบช่วงล่าง,เบรค,ล้อ+ระบบเครื่องยนต์+ระบบส่งกำลัง+ระบบท่อไอเสีย+อุปกรณ์ตกแต่งภายใน+ตัวถังและอุปกรณ์ตกแต่งภายนอก สรุปแล้วเปลี่ยนทั้งคัน!

12. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    เจอทีแรกที่พีระนึกว่ารถเดิมๆพอเปิดฝากระโปรงโอ้วๆB16B เสือซุ่มจริงๆ^^

13. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    ใกล้แล้ว

14. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    ของผมก็ทำ สีขาว Type R อยู่เหมือนกัน เเต่ทำ ที่อู่ color perfecto ทำได้ 70%เเล้ว อยากเอารูปมาลงให้ดูเหมือนกัน
    เเต่ลงไม่เป็น พอดีถ่ายจากมือถือด้วย เเต่ก็ชัดใช้ได้ เเต่ของผมมันจะออกขาวอมเหลืองนวลๆๆ กว่าของคุณ
    ใครลงรูปเป็นช่วยสอนหน่อยจาเอามาเเบ่งปันกันดูครับ

15. EK5616NAD

124
    1
    0
    ที่จริงแล้วเอาตังค์ไปลงกะเครื่องท่อช่วงล่างแล้วก็ภายในหมดครับเลยต้องปล่อยภายนอกเดิมๆ....อิอิอิ

16. EK5616NAD

124
    1
    0
    ไปฝากรูปที่เว็ปฝากรูปก่อนครับ http://image.ohozaa.com/ ผมฝากที่นี่ครับ
    จากนั้น copy Code BB มาแปะที่ช่องตอบข้อความได้เลยครับ ลองดูนะครับ

ปล.ของผมมองด้วยตาเปล่ากับถ่ายรูปมาก็คนละสีครับ มองตาเปล่าในร่มขาวนวลอมเหลือง ออกแดดกลางแจ้งเป็นขาวสว่างจั๊วๆ
    แต่พอถ่ายรูปมาก็เป็นอย่างที่เห็นละครับ ถ้าโดนแสงแฟลชสาดด้วยจะยิ่งขาววววซะ

17. กำลังลุ้นอยู่ ว่าคันแดง กับคันขาว ใครจะเสร็จก่อนกัน 555

18. SPEED R

473
    4
    0
    มีวิธีเเนบรูปเเบบง่ายๆม่ะคับ อยากเอามาให้ชม ขาว Type R ของผมเหมือนกัน ตอนนี้ยังอยู่ในอู่เหมือนกัน เเต่ก็ใกล้เสร็จเเระ

19. EK5616NAD

124
    1
    0
    คันขาววันนี้เกือบเสร็จครับ ที่จริงจะรับกลับวันนี้...แต่ยังเหลือลิ้นหน้าเลยเลื่อนก่อนดีกว่า
    ช่วงต้นเดือนไม่ว่างแล้วด้วย คงต้องเป็นวันอาทิตย์ที่ 5 เลยถึงจะไปรับจากอู่ครับ....ดังนั้นคันแดงน่าจะเสร็จก่อน555

20. วันนี้แวะไปดูมาเหมือนกันครับ ของผมน่าจะเสร็จวันศุกร์นี้แล้ว ยังไงก็อย่าลืมเอาไปตั้งศูนย์
    และเช็คช่วงล่างใหม่ด้วยนะครับ เพราะอู่พี่เริงยังไงก็คืออู่สี ถอดเครื่องยกแพ รื้อช่วงล่างออกมา
    ก็ควรจะหาเวลาไปเช็คความเรียบร้อยของช่วงล่าง ตามอู่ที่ถนัดเฉพาะทาง เพื่อความมั่นใจด้วย
    ผมเชื่อว่าคงไม่มีใครเก่งไปซะทุกเรื่องน่ะครับ

21. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
    งามมากเลยคับอัพ

22. EK5616NAD

124
    1
    0
    อ่อ...คงต้องค่อยๆขับคลานๆกลับกทม.ก่อนล่ะครับ แล้วค่อยเอาไปอู่ประจำให้เช็คช่วงล่างก่อน แล้วค่อยไปตั้งศูนย์ทีเดียว
    หรือมีอู่ที่ระยองที่เปิดวันอาทิตย์แนะนำบ้างไหมครับ จะได้แวะเข้าไปก่อนกลับ เวลาขับกลับกทม.จะได้วิ่งได้เต็มๆ...อิอิ

23. SPEED R

473
    4
    0
    เอ... แล้วตกลงมันเเนบรูป เเบบง่ายๆ ยังไงครับ คือตอนนี้รูปอยู่ใน sd card ครับ ผมก็อยากมาให้เพื่อนๆดูบ้าง ขาว Type R ของผม
    ขออธิบายเเบบรายละเอียดๆหน่อยนะคับ ผมจาได้ทำเเนบรูปเป็นซักที ขอบคุณครับ

24. EK5616NAD

124
    1
    0
    แบบที่บอกไปล่ะครับง่ายที่สุดแล้ว ลองพยายามทำดูครับ ไม่ลองไม่รู้ครับ เห็นอีกกระทู้นึงมีบอกไว้ละเอียดกว่าผมหน่อยนึงแต่ก็น่าจะทำได้แล้วนะครับ
    1.ย่อรูปให้ได้ขนาดประมาณ 400x600 pixel แล้วเซฟไว้ที่ไหนก็ได้ เอาไว้ที่ desktop ก็ได้
    2.ไปที่เว็ปฝากรูปเนื่องจากคุณไม่ได้เป็นสมาชิกแบบเสียเงินจึงอัพโหลดรูปตรงๆไม่ได้ ดังนั้นต้องไปฝากรูปที่เว็ปอื่น ซึ่งได้บอกเว็ปไปแล้ว
    3.พอไปถึงหน้าเว็ปฝากรูปให้อัพรูปโดยเลือกรูปที่ได้ย่อไว้เรียบร้อยแล้วที่อยู่ตรง desktop
    4.พออัพรูปเสร็จแล้วที่เว็ปฝากรูปนั้นจะมีหน้ารวมรูปที่อัพขึ้นมาให้ พร้อมกับมี Code ต่างๆให้ Copy
    5.ให้ไปเลือก Code BB (full image) แล้ว Copy บรรทัดนั้นมาทั้งบรรทัด
    6.มาที่ช่องตอบข้อความกระทู้ แล้ววาง Code ที่ Copy มาลงในช่องตอบข้อความ
    7.คลิ๊กส่งข้อความ ก็จะมีรูปโชว์ขึ้นมาในกระทู้

ประมาณนี้ครับน่าจะละเอียดมากแล้ว เหลือแค่ไม่มีรูปภาพประกอบให้แค่นั้นเอง แต่ก็น่าจะทำได้แล้วครับ
    ลองพยายามดูครับ

25. กดดูวิธีแบบละเอียด พร้อมรูปประกอบได้ที่ลิงค์เลยครับ

http://racingweb.net/forums/showthread.php?765351

26. E@k phuket96

E@k phuket96 New Member Member

674
    0
    0
    ขาวสวยครับ

27. สีเทาก็สวยนะพี่เอก 555+

28. SPEED R

473
    4
    0
    มาดูรูปรถของผมบ้างนะครับ ตอนนี้เสร็จเรียบร้อยแล้ว ช่วยวิจารณ์ด้วยครับบบบบบ[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

29. SPEED R

473
    4
    0
    โทดทีคับ มือใหม่หัดโพสต์รูป ดูไม่จืดเลย ใช้มือถือถ่ายอ่ะคับ ลืมย่อขนาดรูปเลยดูเบรอ ไว้จาลองใหม่คับ เอเเล้วมันย่อรูปยังไงคับ

30. SPEED R

473
    4
    0
    โทดทีคับ มือใหม่หัดโพสต์รูป ดูไม่จืดเลย ใช้มือถือถ่ายอ่ะคับ ลืมย่อขนาดรูปเลยดูเบรอ ไว้จาลองใหม่คับ เอเเล้วมันย่อรูปยังไงคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้