รถเสร็จแล้วครับ UPDATE!!!

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย EK5616NAD, 24 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >

ตัวจริงสวยเนียนทุกรายละเอียดจริง ๆ ครับ ไปเห็นตัวจริงมาหลายรอบแล้ว

พี่เริงฝากบอกว่าช่วงที่ออกจากอู่แรก ๆ ถ้ามีปัญหาอะไร มีเสียงแปลก ๆ อาจจะมาจาก
    การประกอบ หรือระบบไฟบางทีอาจจะเกิดจากการทำสีใหม่ แล้วไฟลงกราวด์ได้ไม่ดี
    ก็แวะเอาเข้ามาแก้ไขได้เลยนะครับ ไม่ต้องเกรงใจ ยินดีครับ

เพราะยังไงการรื้อทำสีทั้งคันแบบนี้ การประกอบอาจจะต้องใช้เวลา ในการไล่ดูชิ้นส่วน
    ต่าง ๆ ว่าเข้าที่เข้าทางดีหรือยังครับ รถผมตอนเอาออกมาก็มีเสียงดังจากด้านหลัง
    วันต่อมาก็ขับเอาไปให้พี่เริงดู แกก็ไล่เปลี่ยนพุกใหม่ และถอดใส่ใหม่ ตอนนี้เงียบกว่า
    ตอนก่อนเข้าไปทำสีอีก 555

1. งานเนียนดีจิงๆ

2. EK5616NAD

EK5616NAD New Member Member

124
    1
    0
    ลองลงรูปบ่อยๆเดี๋ยวก็คล่องครับ ย่อรูปต้องใช้โปรแกรมย่อรูปครับ PS ก็ได้ ย่อแล้ว USM ด้วยจะทำให้ภาพคมชัดขึ้น หรือไม่ก็ใช้โปรแกรมที่แถมมากับกล้องถ่ายรูปของ Canon หรือ Nikon

ปล.สีน่าจะใกล้เคียงกันครับ แต่ดูจากรูปถ่ายยังไงก็ไม่เหมือนดูคันจริงครับ เพราะของผมคันจริงกับรูปก็คนละสีกัน ยิ่งถ้าสภาพแสงต่างกันก็สีไม่เหมือนกันครับ ยังงงๆอยู่ว่ารถตัวเองมีกี่สี...อิอิอิ

3. EK5616NAD

EK5616NAD New Member Member

124
    1
    0
    555...จัดการเองไปเรียบร้อยแล้ว 1 เสียงครับ ขับจากระยองกลับกทม.นั่งฟังเสียงกิ๊กๆๆๆมาตลอดทาง
    เลยโทรถามพี่เริงว่าเสียงน่าจะมาจากตรงไหน พอถึงกทม.เลยจัดการรื้อเองเลยตามที่พี่เริงบอก...ก็เงียบไปแล้ว
    แต่ยังเหลือเอาไปเช็คความเรียบร้อยของช่วงล่างแล้วก็ตั้งศูนย์ล้อใหม่ ถึงจะลองเอามาวิ่งเต็มที่อีกทีจะได้ฟังเสียงให้ครบๆ
    วันนี้ก็ไม่ว่างเลย ว่างอีกทีอาทิตย์หน้าโน้น...ตอนนี้จอดนิ่งอย่างเดียวเลยครับ

แต่ยังไงต้องแวะไปรบกวนพี่เริงอีกทีอยู่แล้วครับ จะวานจดเปลี่ยนสีที่โน่นให้หน่อยน่ะครับ...อิอิ

4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ขาวสวยครับ

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
  6. K.F_Spoon

K.F_Spoon New Member Member

103
    2
    0
    -สีสวยดีครับ-

7. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    อู่นี้ออกมาเนียนทุกคันจริงๆคับ มีโอกาสอยากไปใช้บริการบ้าง

8. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    สวยด้วยแรงด้วย เยี่ยมครับ

9. siwapon

siwapon New Member Member

152
    4
    0
    สวยครับ เนียนจริงๆ เครื่องก็สวย แดงๆเลย

10. much

much New Member Member

239
    1
    0
    ขาวสวยมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้