nv.. ขอนแก่น

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย nv_turbo, 5 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bew_Nissan

Bew_Nissan New Member Member

154
    158
    0
    งง ค่ะเพิ่งจะมาเข้า web นี้นะค่ะ ที่เขียนไว้ข้างล่างว่า ขอบคุณนะค่ะ หมายความว่าไงหรือค่ะ ไม่ค่อยเข้าใจช่วยอธิบายหน่อยซิค่ะ

2. งงครับ อะไรนะครับ อีกทีซิค่ะ ว่าไงนะครับ อ๋อ....อย่างงั้นหรือค่ะ ว่าไงตัวเอง อ้าว......อะไรว่ะเนี้ย ( กองกำลังไม่ทราบฝ่าย )หือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

3. เด่วตอนแลงโทรหาเด้อ มื้อเว็นจะไปเอาบุญแอว ( งานแต่งงาน )

4. Bew_Nissan

154
    158
    0
    ง่ะ งง หนักกว่าเดิมอีก

5. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    ฝากถึงท่านที่อยู่แถวขอนแก่นและคุณ emskk ถ้าว่างก็ลองมาคุยกันนะครับ........โทรหาท่านโต้ง(chakrapan)ก็ได้ เสี่ยเฮง(nv1020)ก็ได้ช่วงนี้สงสัยเสี่ยเฮงงานเยอะไม่ค่อยได้คุยกัน หรือโทรหาเสี่ยท็อป(toptenddz)สุดหล่อก็ได้ครับ
    หรือโทรหาผมก็ได้ 087-4644693

6. คอนเฟิมครับ

7. พี่น้องครับ ออกแบบโลโก้กันหรือยังครับ ส่วนเสื้อจะเอาเสื้อยืดคอปก หรือคอกลมดี หรือว่าจะเอาแบบเสื้อสูทเสื้อเจกเก็ตเลย( เป็นทางการ ใส่ได้หลายงานดี กันนาวกันแดดได้นำ ) หรือเอาทั้งหมดเลย ผมว่าเสื้อยืดเราไปซื้อมาแล้วเอามาสกรีนหรือปักคอมเอาง่ายดีครับ เอาสีอะไรดีครับพี่น้อง ( ถ้าสีเหียวเอาไว้ใส่ส่วนตัวนะครับ 55555 ขอบอก) หรือจะเอาสปอนเซอร์ครับ ที่เป็นเสื้อยืดแล้วมีเบอร์มีชื่อคนด้วย ช่วงนี้กำลังมีหลายครับ จัดมาเลยนะครับ

8. พี่หม่ำ (KKU)ครับ มีอั่นแนวยิงซิลิโคนบ่ครับ ยืมแน้เด้อครับ ส่วนสีเสื้อเอาสีแดงดีไหมครับ หรือว่าใครรถสีอะไรก็ใส่ตามสีรถครับ ขอโหวดครับ

9. kku

772
    40
    0
    สีเหียวน่ะเหรอ......อืม.. เคยเห็น ...สวยเคียว :D หุหุ โอ้...เป็นบ้าไปแล้ว ขอเสนอยืดคอปกสีเหลืองครับ ที่จริงก็ชอบดำแต่มีเยอะแล้วคับ

10. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ไว้กดขอบคุณแทนการโพสครับ เพื่อนจะได้หาสิ่งดีๆมาเสนอกัน:D

11. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ปิดงบบริษัทก่อนสิ้นปีครับเฮียแทบไม่ได้พักเลย:cry::cry:

12. เฮียโต้งครับ ไหนบอกจะโทรหาไง ทำไม่เงียบเลยปล่อยให้น้องเมาคนเดียวได้ไงครับ งอนแล้วครับพี่ครับ.....
    ไม่มีใครโทรหาเลย........งอน......

13. nv1020

3,195
    302
    83
    :D:D:D:D

14. kku

772
    40
    0
    เหอ ๆ ๆ ช่างโต้งมัวแต่ยัดๆๆๆ ยัดซิลิโคนตู้ปิดแก๊ส (รุ้สึกว่าแจ่มเชียวหนังดำแบบเดียวกะเสี่ยเฮงเลย) ตามง้อกันเอาเด้อ.......... ใครจะปรับใครจะโดนปรับก็ม่ายรู้.......555

15. ยังงี้เสี่ยโต้งต้องซ่อมนะเนี่ย (เลี้ยงเหล้าผมเลยครับ ฮ่าๆ ได้กินฟรีอีกแล้ว) :D:D

16. ได้เลยครับเสี่ยท็อป เดี๋ยวมื้อได๋จะโทรหา(อีกเด้อ) ของดีที่พี่หม่ำ(kku)ให้ยืมแจ่มมากครับขอบคุณมากสำหรับต้มยำ เดี๋ยวมื้อหน้าผมจะหากำข้าวแปลกๆไปให้ซิมนาครับ

17. kku

772
    40
    0
    มาจอบเบิ่ง.........สติกเกอร์เป็นงัยบ้างน้อ

อ้อลืมไป มีเรื่องจะระบายให้ฟัง โคตะระอารมณ์เสียเลย ฉุนสุดๆ วันที่ยิงซิลิโคนกับช่างโต้ง พอเช้ามาไอ้ร้านเหล็กที่อยู่ติดกัน มันเอาเหล็กสำหรับรองให้รถลงจากฟุตบาท(เค้าเรียกไรไม่รุ้)ไปใช้ ร้านเหล็กแท้ๆมันยังไม่ยอมทำใช้ เอาไปใช้ให้รถมันลงแล้วเอากลับมามันไม่ได้ไว้ที่เดิม ขนาดมันเอาไปใช้เรายังไม่รู้เลยยังไม่ตื่นง่ะ ไอ้เราก็ขึ้นลงทุกวัน ไม่ได้มองล่ะว่าตำแหน่งมันเปลี่ยนไป เปลี่ยนไปไกลด้วย ล้อหน้าขวาลงดังครึกนิดนึง แต่ก็คิดว่าไม่มีไรบางครั้งมันเคยครูด ต่อมาล้อหน้าซ้ายลง..ตูม...เลยครับ ท้องไปหมดเลย ตามด้วยล้อหลัง...ตึง....บังโคลนยางแทบขาด แค้นมาก หลุดเลยครับ ตอนเที่ยงกลับไป เดินดิ่งใส่เลย...... ไอ้ร้านนี้ซี๊ซั๊วชิ...หา...มันมาทีหลัง ขนาดคัตเอาท์ไฟตัวเมนใช้ร่วมกันหลายๆร้านมันยังสับลงเฉยเลย ไม่ได้บอกไม่ได้กล่าวใคร คอมฯเค้าพังก็มี ขอบ่นแค่แหละคร๊าบบบบ
    สูนหลาย............

18. kku

772
    40
    0
    วันหยุดใครจะเดินทางไปไหนมาไหนปลอดภัย สวัสดิภาพถ้วนหน้านะครับ .......

19. มีปัญหาใหม่มาให้พี่น้องช่วยคิดครับ ไปได้รถเก๋งฮอนด้าซีวิค92คาบู ออโต้ มาครับ แต่ว่ามีปัญหาที่เครื่องครับเจ้าของเก่าขับอยู่ในเมืองดีดีจู่ๆคว่มร้อนยันเกย์เลยครับ เครื่องดับ ช่างบอกว่าฝาสูบครับ เรียบร้อยไปแล้ว แต่ผมยังไม่อยากเชื่อครับ ใจจริงอยากรื้อดู แล้วหาสาเหตุนาครับ กลัวซ่อมไปแล้วไม่จบครับ คิดว่าน่าจะเป็นที่วาวน้ำ หรือไม่ก้อปั้มน้ำครับ แล้วจาซ่อมนี่นะมันน่าจะใช้งบเท่าไหร ( จะได้บอกเมียถืก ) เสีย่ท็อปคร้าบ เสี่ยเฮงคร้าบ พี่หม่ำคร้าบ และท่านอื่นๆคร้าบ ช่วยผมทีครับงานนี้

20. nv1020

3,195
    302
    83
    ความร้อนขึ้นมิดเกจขนาดนั้นลองสตาร์ทโดยเปิดฝาหม้อทิ้งไว้แล้วดูน้ำในหม้อว่ามีฟองปุดๆรึเปล่า
    ถ้ามีก็ฝาสูบโก่งครับ สังเกตุอีกอย่างก็น้ำมันเครื่องในหม้อน้ำครับถ้าไม่มีรอยรั่วของฝาก็จะไม่มีคราบน้ำมัน
    แต่ถ้ามีก็เตรียมเสียตังค์ครับ ถ้าฝาไม่เคยใสก็คงแค่ใสฝาเปลี่ยนปะเก็นฝาก็น่าจะหาย อีกอย่างวาล์วน้ำลองอุ่นเครื่องให้ร้อนนิดหน่อย
    แล้วลองบีบท่อน้ำที่เป็นยางดูถ้าบีบได้นิ่มๆแสดงว่ายัง OK แต่ถ้าแข็งแสดงว่าวาล์วไม่เปิดเสียตังค์ซื้อใหม่อีก
    ท่อน้ำถ้าเก่าแล้วก็เปลี่ยนเลยครับเครื่องเก่าผมพังเพราะท่อน้ำมันแตกนี่แหละ

21. nv1020

3,195
    302
    83
    ใจเย็นครับเฮียรถเป็นอะไรมากรึเปล่าแล้วมันว่าไงบ้างครับเฮีย:mad:

22. ถ้าไสฝาแล้สปะเก็นเหล็ก 2 ชั้นพอไหวไมเสี่ยเฮง หรืต้องชั้นเดียวเลยตามเลย เพราะเคยเปลี่ยนฝามาแล้ว 1 รอบ ที่ร้านหลังธนาคาร ยูโอบี ( ช่างหมึก )เมื่อไม่นาน ช่างเค้าบอกเด่วจะลากมาซ่อมให้ ค่าอาหลั่ยออกคนครึ่งว่างั้น สาเหตุน่าจะเกิดจากการที่เราปล่อยน้ำขาดหม้อเป็นไปได้บ่อ หืออออออออออออออออ

23. kku

772
    40
    0
    ซื้อรถเหรอช่างโต้ง ไม่ได้เข้ามาตั้งนานช่วงนี้ยุ่งๆ แล้วซ่อมเส็ดยังล่ะ

24. kku

772
    40
    0
    ก็ไม่เป็นไรมาก มีบี้ๆเบี้ยวๆตรงตะเข็บล่างช่วงใต้ประตู แต่มันเสียความรู้สึกน่ะ ไม่น่าเลย :sad:

25. Bew_Nissan

154
    158
    0
    แวะมาเยี่ยม ชาวขอนแก่นค่ะ

26. nv1020

3,195
    302
    83
    ไปภูเรือมาครับทั้งเหนื่อยทั้งเมา:D:D:D:Dไว้จะเอารูปมาให้ดู

27. nv1020

3,195
    302
    83
    รูปภูเรือครับ

:D:D:D

28. nv1020

3,195
    302
    83

29. nv1020

3,195
    302
    83

สวยดีครับท่านเฮง สงสัยว่สท่านโต้งคงไปเหมือนกันเพราะวันเสาร์เมื่อกี้โทรไปหาก็ปิดเครื่อง (ว่าจะชวนไปดื่มนม) แฮะๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้