nv.. ขอนแก่น

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย nv_turbo, 5 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    อ้าว....หวัดดีครับคุณsuwit ไม่เห็นเข้ามาเยี่ยมเยียนซะนาน อยู่สารคามใช่มั๊ยครับ(รึป่าวหนอ???) ถ้าว่างต้นเดือนกพ.ประมาณ วันเสาร์ที่ 2 กพ.ขับมาเล่นขอนแก่นนะครับ เราจะมีกิจกรรมเล็กๆน้อยๆกัน

2. NV ขอนแก่นมีครบเกือบทุกสีแล้วนะครับ ยังขาดสีเหลียงครับ 2 กพ.เจอกันครับ ไปไม่ถูกโทรหาผมครับ

3. จะได้เจอไหมน้อ เอ็นวีเหลือง ของคุณสุวิทนะ จะได้ทำความรู้จักกันไว้ครับ ส่วนพี่โต้ง ผมขอเก็บเงินอีกซักเดือนละกันครับเดี๋ยวพร้อมเมือไหร่จะบอกครับ

4. วันที่ 2 เสี่ยท็อปหาสีโหยไปฝากด้วยเด้อ.......เหอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

5. kku

772
    40
    0
    สีโหย.......โสย.....?????? ยังงัยอ่ะคับ เหอะๆๆ

ใครบางคนที่จะเซอร์ไพรส์คนอื่นเค้าน่ะ แพลนไว้นะจะจัดอะไรเด็ดๆบ้างเผื่อจะได้ช่วยๆกัน

6. kku

772
    40
    0
    ที่คุยกันไว้นึกว่าจะเข้าไปหาเมื่อวาน :D.....ตกลงเปลี่ยนแผนแล้วเหรอ

7. โทษทีครับพี่นัน พอดีว่าผมนำยางใส่รถไว้แล้วกำลังขับไปหาพี่พอติดไฟแดงอยู่ เจอ อีซูซุ คันนึงเค้ามาถามว่าจะเอายางไปทำอะไรเลยบอกว่าจะเอาไปขาย เค้าเลยบอกว่าจะขอซื้อ 800 ผมก็เลยขายไปเลยครับพี่ (ร้อมเงินมากๆ)

8. kku

772
    40
    0
    โอ้ววววววววววววววววววววว......อะไรจะร้อนขนาดนั้น เล่นกันกลางไฟแดงเลยเหรอ (ใช้ยางสลิคเหมือนเดิมสิเรา) เสียดายจังแต่ก็ดีแล้วละ.....ได้ราคาดีกว่ามาให้ผม เผลอๆมาหาผมเดี๋ยวก็โดนต่อราคาอีก 5555

9. พี่พี่พี่หม่ำ...............คือว่าล้อแม็กพี่ที่กองอยู่ที่แฟรตก้อเอามาใส่ท้ายรถแล้วขับเลอะเมืองโลดเด้อ เหอเหอ เผื่อจะโดนล่อกลางไฟแดงบ้าง ฮะฮะฮ่า

เข้าเรื่องเลยครับ คือว่าอยากถามพี่ว่าล้อของพี่วางทิ้งไว้ผมอยากขอยืมมาใส่เล่นแน่น้า เด้อพี่เด้อ...........................ขอบคุณคร้าบ

ส่วนเรื่องเซอไพที่ว่า มันรู้ทันครับ ........เซ็งเลยไม่หนุก เดี๋ยวผมคิดแผนใหม่ได้จะแจ้งให้ทราบ

10. kku

772
    40
    0
    มันไม่มียางคับ มีแต่แม็ก ยางชุดที่ติดมามันไม่อยู่แล้ว ยังไม่ได้รับการอนุมัติงบจัดซื้อยาง 15 ก็เลยต้องใช้ยางสลิคมาจนทุกวันนี้

11. kku

772
    40
    0
    ท่านๆไปทำอะไรกัน ที่ไหนบ้างล่ะเมื่อคืน กระผมกลับมาถึงขอนแก่นตั้งสี่ทุ่มกว่าแน่ะเมื่อคืน

12. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    นั่นนะซิครับ

13. มื้อแลงวันอาทิตย์ครับกลับจากบุญแอวที่ประทาย โคราชแต่วันหน่อย เลยแวะไปหาเสี่ยท็อปครับปรึกษาปัญหาเรื่อง*หม้อ ครับ ตีไม่แตกครับเลยโทรหาพี่หม่ำครับ ว่าจะได้มาช่วยกันดู*หม้อ

หมายเหตุ..............*หม้อ ( หม้อน้ำ )

14. วันที่ 2 เอาแบบว่า อ้วกไม่นับ หลับแพ้เลยนะพี่ครับ เดี๋ยวผมจะเอากรองเปลือยไปขายด้วย ทรงเฮอริเคน ครับผม

15. suwit2007

suwit2007 New Member Member

32
    1
    0
    สารคามคับ จำได้อีก 2 กพ ที่ไหนน่ะครับ พอดีพึ่งกลับ จากเวียงจัน

16. kku

772
    40
    0
    แล้ว......ถึงเวียงจันทน์มั๊ยครับ เหอะๆๆๆ 2 กพ. ในเมืองขอนแก่นครับ สถานที่ยังไม่แน่ต้องรอสเปิร์ม โอ๊ะ....คอนเฟิร์มอีกทีนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มกราคม 2008

17. เอางั้นเลยหรือเสี่ย:eek::eek::eek::eek:เดี๋ยวต้องเตรียมที่นอนไปนำซะแว้ว

18. ใจจริงก็ว่าที่ร้านพี่นะครับ ไปง่ายดี หรือที่บ้านผมก็ได้ครับ อาหารเดี๋ยวผมเป็นเมี่ยงปลาเผากับตำบักหุ่งให้ครับ เดี๋ยวจะให้อี่แก่ที่บ้านโชว์สีมือจะได้เห็นกันจะจะไปเลยว่า ม่ายด้ายเก่งแต่ปาก ( จัด )เท่านั้นนาครับ

บ้านผมก้อด้ายคร้าบบบ

19. ยังไม่หมดครับยังมี * แจ่วฮ้อน *อีกอย่างครับ

20. เอเอาไงดีครับพี่นันครับ จะไปที่ร้านพี่หรือว่าบ้านเสี่ยโต้งดีครับผม รอคำตอบอยู่ครับ

21. suwit2007

32
    1
    0
    ครับผม ต้องดูงานก่อน แต่จะต้องไปให้ได้ครับ อยากรู้จักสมาชิกมากกว่านี้ครับ ปล. ไปถึงเวียงจัน ครับ สุดยอดไปเลย อิอิ

22. suwit2007

32
    1
    0
    พึ่งได้หลังคา มือสอง มาครับ 4,000 ไม่รู้ว่าแพงหรือป่าวครับ ยังไม่ได้ทำสีครับ ลองใส่ดู อิอิ[​IMG]

23. kku

772
    40
    0
    แล้วแต่ปุ๊.........แล้วแต่สะดวกครับ ก็ลองลงความเห็นกันดูก่อนก็ได้ (ส่วนตัวผมก็อยากจัดที่ร้านนี่เลย ที่จอดรถก็พอมี เสียงดังได้) ตกลงเป็นวันเสาร์ที่ 2 ก.พ.51 นะครับ รวมพลเวลา.....? อยากจัดให้(ดูเหมือนว่า)เป็นการเป็นงานสักหน่อยถือว่าเป็นมีตติ้งส่งท้ายปีเก่า-ต้อนรับปีใหม่แล้วกัน ที่จริงอยากชวนทำบุญทำทานกับเค้าเหมือนกัน แต่เนื่องจากภาระกิจ+วันและเวลาดูเหมือนไม่ค่อยอำนวย อยากเห็นน้องเขียวGa15หายหน้าไปนานคิดถึงงานนี้คงไม่พลาดนะคับ ใครผ่านแถวริมหนองโคตรก็ชวนน้องเขียวที่จอดริมน้ำมาด้วยนะคับ ถ้ามากันพร้อมหน้าพร้อมตาก็อยากให้มีการแต่งตั้งหัวโจก(หัวหน้าทีม)ด้วยน่ะครับ เผื่อมีกิจกรรมหรือมีอะไรในภายหน้า จะได้เป็นผู้ประสาน+จัดการ

ว่าแต่เสี่ยท๊อปได้เฮอริเคนมาตั้งกะเมื่อไหร่อ่ะ แล้วจะขายทำไมเอาไว้ย้ายมิกซ์ดีกว่ามั๊ง

24. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    หลังคาสวยยยยยยย:D:D

25. kku

772
    40
    0
    สี่พันซื้อได้ถูกครับ รถสวยมาก อืม....... ไม่ต้องทำสีหรอกคับเอาแบบนี้เลยลงตัวแล้ว

26. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ขออนุญาติปักหมุดกระทู้ครับ...อิๆ:D

27. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ขอบคุณคร้าบบบบบบพี่เป้...:D:D:D

28. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    น่าสนุกจัง...อยากไปแจมด้วยจังแต่ไกลเกิน
    คืนวันที่ 2 กินเลี้ยงเสร็จ เช้าวันที่ 3 มาทำบุญ 9 วัดด้วยกันจิ...อิ...อิ...

29. nv1020

3,195
    302
    83
    :D:D

ก่อนอื่นขอขอบคุณท่านพี่เป้สำหรับเสาเข็มนะคร้าบบ..........ขอบคุณคร้าบบบบบ

สรุปเป็นว่าที่ร้านของพี่หม่ำนะครับ ส่วนผมคงต้องเอากับแก้มและกับข้าวเข้าไปก่อน ประมาณ 5 โมงแลงเด้อครับ พี่หม่ำเตรียมเตาย่างไว้นะครับเดี๋ยวผมจะเอาปลาไปเผา และอื่นๆอีกค่อยว่ากันครับ

ถ้าอยากเป็นการเป็นงานมันต้อง.....คาราโอเกะครับ.........:D:D:D:D:D:D:D:D:D

ส่วนเรื่องกิจกรรมขอทำทาน ( กันเอง )ก่อนนะครับ ส่วนที่วัดหรืดที่ไหนต้องวางแผนกันก่อนนะครับ อยากไปเที่ยววัดแถวก๋ากามครับ............แม้นบ้อพ่อแม่พี่น้อง....:eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้