nv.. ขอนแก่น

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย nv_turbo, 5 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    ยินดีรับตอนครับ :D

2. ไปน้ำหนาว( ถ้ำใหญ่ด้วย) 5 - 6 เมษา ( เสาร์-อาทิตย์ )ไปเช้าวันที่5 กลับวันที่ 6 ครับ ผมว่าช่วงนี้อากาศกำลังดีครับไม่หนาวมากไม่ร้อนมาก นอน 1 คืนครับ

เห็นด้วยไม่ครับ.............รอคอนเฟิมครับ......................:confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused:

3. ฮอดน้ำหนาวระยะทางมันจักโลน้อ ..............พี่หม่ำ

4. suwit2007

suwit2007 New Member Member

32
    1
    0
    พึงกลับจากชัยภูมิครับพี่ๆๆๆๆไปแข่งกีฬามาแต่ลงแข่งไม่ได้ เมาก่อนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

5. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    :D:D:D:D

6. แข่งอะไรหรือเสี่ยสุวิทย์........................ถ้าเมาก่อนมาแข่งยกแก้วกับผมก๋าด้ายยยยยยยยยยเด้อออออออออ

7. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    รถเฮียนันกระจกแตกโดนไปกี่ตังค์ครับเฮีย......

8. พี่นันครับ กระจกอะไรแตกครับพี่
    ส่วนเรื่องน้ำหนาวทำไมไปตั้งเมษาเลยเหรอครับ ใจร้อนนะเพ่ด่วนๆ...................รอคำตอบอยู่ครับ

9. nv1020

3,195
    302
    83
    กระจกหน้าครับเห็นว่าโดนหินไม่รู้โดนไปกี่ตังเห็นเสียงแกเซ็งๆ

10. ด้ายเล้ย.....น้องรัก :D:D:D:D:D:D
    :):):):):) คุยกับพี่หม่ำแล้วครับเมื่อวันอาทิตย์ พี่ท่านก็อยากไปไวไวเหมียนจัน เอาเป็นว่าวันที่ 1 - 2 มีนาคม 2551 ครับ อย่างเป็นที่แน่นอนครับ เดินทางเช้าวันที่ 1 เวลา 9.00 น.รวมตัวที่ปั้มเจ็ท ถ.มลิวัลย์ ครับ คิดเมนูอาหารเย็นไปด้วยนะครับ คนละ 1 อย่าง ( ต้ม ผัด แกง ทอด ย่าง ) พกเตาถ้วยชาม เขียง มีด ไปด้วยครับ ไฟฉายด้วยนะครับ ยางอะไหล่ ประมาณนี้แลครับ ส่วนที่พักพี่หม่ำบอกว่าจะพากางเต๊นครับ เดี๋ยวมีอะไรคืบหน้าจะแจ้งให้ทราบภายหลังครับ

:confused::confused: เสี่ยสุวิทก๋ากามงัยครับ.......ห้ามพราดนะท่านงานนี้ :):):):):):)

11. เรื่องจกแตกเป็นงัยพี่อยู่ดีบ่อซิลิโคนน่ะ............ทดสอบรั่วไป๊.............ลูกกกกกกกกกกกกกกเพ่

12. suwit2007

32
    1
    0
    พี่โต้งผมต้องดูงานก่อนครับช่วงนี้งานเยอะจริงๆๆ อยากไปด้วยครับ55555555555555555555555555

13. kku

772
    40
    0
    ช่วงนี้ชีวิตหม่นหมองซวยไม่หาย อันเก่ายังไม่ได้ซ่อมเลย เมื่อวันอาทิตย์ออกจากโลตัสขึ้นมิตรภาพ กะลังเร่งเข้าขวาก็มีเสียงดังปัง กระจกบานหน้าครับ ไม่รุ้มันโดนอะไรมาจากทางไหน สงสัยว่าจะเป็นก้อนหินจากจี๊ปเชอโรกีคันหน้ามั๊ง เสียเงินฟรีๆ วันอาทิตย์ด้วยหาร้านหาของก็ยาก รถก็ต้องใช้ ก็เลยซื้อของแล้วเอาไปให้นายช่างใหญ่ช่วยทำ ซี้อมาโคตรแพงกระจกบานหน้าสองพันกว่า ต้องขอขอบคุณนายช่างใหญ่มากๆที่รบกวน ผมลองเอาแค่น้ำราดๆยังไม่เห็นรั่ว เดี๋ยววันหลังจะลองเอาสายยางฉีดดู คงต้องซิลิโคนไล่ขอบอีกนิดหน่อย สงสัยต้องหาเวลาไปทำบุญบ้างแล้วล่ะ ช่วงนี้รุ้สึกมีอะไรแปลกๆ
    ขอนแก่น-น้ำหนาวระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเศษๆ ส่วนถ้ำใหญ่น้ำหนาวต้องแวะระหว่างทาง (แวะตอนกลับดีกว่า) เข้าไปประมาณ 60 กิโล. น้ำหนาว เป็นที่เที่ยวที่สะดวกสบายครับ ขับรถไปดูพระอาทิตย์ขึ้น พระอาทิตย์ตก ใครชอบเดินป่าก็มีเส้นทางเดินป่าด้วย เต๊นท์มีให้เช่าหรือเอาไปเองก็ได้อยากขนอะไรขนไปเลยเพราะรถเข้าถึงจุดกางเต๊นท์ได้ครับ ค่าเข้าถ้าจำไม่ผิดรู้สึกคนละ 30 บาทมั๊ง มีค่ารถเข้าป่าวหว่า? จำไม่ได้ แต่ก็ไม่กี่บาทหรอกครับ ลองวางแผนดูนะในเว็ปข้างล่าง

http://www.thaiforestbooking.com/np_home.asp?npid=36&lg=1

http://www.thaiforestbooking.com/zoompic.asp?npid=36&picid=7&tid=1&pid=1&stid=1

14. kku

772
    40
    0
    เรื่องอาหารมีร้านขายนะครับก็ไม่ถือว่าแพง แต่เอาเตาไปทำเองก็ได้ ถ้าไปเช้าถึงก่อนเที่ยง ซื้อหมูปิ้งข้างทางไปกินมื้อเที่ยงโน่นก็ได้ ที่ต้องเตรียมคืออาหารเย็น+สุรา อาหารเช้าวันอาทิตย์+ มื้อเที่ยงอาจ แวะกินตามทางไปถ้ำใหญ่ก็ได้ เส้นทางไปถ้ำใหญ่สนุกสนานไม่น้อยเลยทีเดียว

15. ยังไงทางก๋ากามไม่อยากให้พราดนะครับ เอาใจช่วยอยู่ครับ :eek::eek::eek::eek::eek::eek:

เอาตามนี้เลยครับพี่ชาย :D:D เดี๋ยวขาไปจะพาแวะกินก๋วยเตี๋ยวบ้านหมอลำ ( บ้านฝาง ) แซ้บบบบบแซบตั้ว ถ้วยละซาวบาท ซดน้ำมีแฮ้งงงงมีแฮง ( แก้แฮ้งได้เป็นอย่างดี )

ส่งนอาหารการกินเห็นบอกว่ามีร้านค้าสวัสดิการของป่าไม้ครับอยู่บริเวณบ้านพัก กางเต๊นครับ อาหารแบบตามสั่งส่งถึงหัวบ่อนครับ ส่วนราคาไม่รู้เลย ทางผมเลยเสนอว่าอาจเป็นพวกเนื้อย่างเกาหลี แจ่วฮ้อน สุกี้ ย่างเนื้อหมู อะไรประมาณนี้ครับ การทำก็ไม่ยากเตรียมน้ำจิ้มไปจากบ้านเราเลย ส่วนเนื้อกับหมูแวะซื้อตลาดชุมแพหรือตามข้างทางเอาน้อมันจังสดแซบ เอาเตาไปนำจัก 2 ชุด ของผมมีแล้ว 1 ชุด เหลืออีก 1 ชุดครับ

ส่วนเรื่องเต๊นก้อตามนี้ครับ
    1. เต๊นขนาด 2 คน 50 บาท 1 คืน ( ไม่มีอุปกรณ์ )
    2.เต๊นโดมขนาด 3 คน+อุปกรณ์/คืน 250 บาท
    3.เต๊นเคบินขนาด6 คน+อุปกรณ์/คืน 800 บาท
    4.เตีนค่าย ขนาด 8 คน/คืน ( ไม่มีอุปกรณ์ ) 300 บาท

* อุปกรณ์ คือ หมอน ที่นอน ผ้าห่ม
    ซาว คือ 20 บาท

หากนำเต๊น+ อุปกรณ์ไปเอง ต้องเสียค่าบริการ 30 บาท/คน/คืน
    ราคาค่าเช่าอุปกรณ์
    1.ที่นอน ผ้าห่มนวม 30บาท/คน/คืน
    2.หมอน ผ้าห่มบาง 10บาท/คน/คืน
    จอดรถฟรีครับ(หรือเปล่า)
    แต่ผมหาราคาค่าเช่าผ้าห่มตราคนไม่มี กับหมอนข้างยี่ห้อกิ๊ก หายากอยู่ ใครมีหลายก่าเอาไปเผื่อแหน่เด้อ ( เสี่ยท็อป ) :sad::sad::sad::sad::sad:
    www.moohin.com
    เรื่องกระจกใจเย็นๆนะลูกพี่ถึงมันจะแพงแต่ก้อได้ของดีครับ ถือว่าซื้อของเล่นให้ลูกจากที่อยู่กันมาหลายปีนะลูกพี่ :D:D:D:D:D:D:D:D:D

16. nv1020

3,195
    302
    83
    :D:D:D

17. ตามนั้นเลยครับพี่โต้ง ส่วนคุณสุวิทย์ อย่าพลาดนะครับ จะได้ลึ้งกันมากกว่านี้ครับ (ลึ้งคือ สนิทครับ)
    ส่วนหมอนข้างตรากิ๊กนั้นผมว่า ไปหาเอาข้างหน้าก็น่าจะมีนะครับผมว่านะ (แล้วแต่คารมณ์นะครับส่วนผมคงไม่มีละครับเพราะมีหมอนข้างประจำตัวอยู่ครับ)

18. ออกตัวเลยวุ้ยน้องเรา :eek::eek::eek: พูดไปงั้นล่ะครับ ของผมก็มีแล้วเหมียนกันใช้มาหลายปี ผมพูดเผื่อคนที่ยังไม่มีเล่นๆงั้นล้า :p:p:p:p:p:p:p:p ( เห็นมาแต่คนเดียวน่ะน้า )

19. RONG-RESCUE ครับอยู่พิดโลกไหมครับ ถ้าใช่ว่างๆแวะมานะครับ วันที่ 1 ที่ นน.ครับ

20. kku

772
    40
    0
    ผมยังไม่ชัวร์นะช่างโต้ง เดี๋ยวรอดูจังหวะชีวิตก่อน......อนาคต.....หึๆๆ

21. ยังไงก็ขอให้ได้ไปนะครับพี่นันครับจะไดมีพรรคพวกหลายๆ

22. ของผม 1000 เปอร์เซนครับ ( แลกเวร ยกเวรแล้วเรียบร้อย )..............ยังไงก้อห้ามพราดนะครับทุกท่าน ( เอาใจช่วยอยู่ครับ )

23. kku

772
    40
    0
    ถ้าอยากใช้สิทธิ์เลือกตั้งสว.ล่วงหน้าอย่าลืมนะคับ 23-24 กพ.นี้นะคับพี่น้อง (วันเลือกจริงๆอาทิตย์ที่ 2 มีนาคมน่ะคับ) น่าเบื่อการเมียงไทย.........แต่ก็นะ........เพื่อรักษาสิทธิ์เราคับ

24. อย่าฟ้าวเบี่ยลูกเพ่..........อนาคต(ทางการเมียง)ของไทยยังอยู่อีกไกลครับ นักการเมียงครับที่ทำให้การเมืองไทยน่าเบี่ยหลายๆ

25. การเมืองไทยน่าสนใจครับ เพราะมันมีผลกับเราโดยตรง ทั้งราคาของใช้ ราคาน้ำมัน เงินเดือน การศึกษา เครดิตเงินกู้ ดอกเบี้ย(อันนี้สำคัญ) เป็นต้นครับ มันก็ขึ้นอยู่กับว่าผู้นำประเทศและนักการเมืองไทยจะพาไปในทิศทางไหนครับ ประสพการณ์ความผิดพราดก็มากแล้วผมว่าน่าจะดีขึ้นนะครับ แต่อย่างว่าครับในหมู่คนดีย่อมมีคนไม่ดี ถ้าพวกคนไม่ดีได้เป็นแล้วเป็นเล่าอย่างนี้มันก็จะเหมียนเดิมละครับ งั้นเลือกตั้งคราวนี้เลือกคนดีเข้าเป็นตัวแทนประชาชนนะครับพี่น้องงงงงงงงงง..................อ้างเตลิดไปโม้เรื่องการเมืองแล้วเรา ฮิอิ .............เครียดหมดเลย..........อย่าคิดไรมากครับพี่น้อง

26. มีโอกาศโทรหากีต้าคุง(สารคามครับ) ถามไปถามมาเอ็นวีคันเดิมขายแล้วครับได้ฮอนด้ามาใหม่คัน
    เดี๋ยวมีตติ้งจะมาแจมด้วยว่างั้น

27. :confused::confused::confused::confused::confused::confused:

บู๋ยยยยยยยยยยย..................เผลอพูดเรื่องการเมืองหน่อยเดี๋ยวพี่น้องหายหมดเลยครับ

:cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry:

ยังครับ.............เอาไปอีกกกกกกกกกกกกกกกกกกก :D:D:D:D

28. kku

772
    40
    0
    แมน......แมนอีหลีหละ

29. suwit2007

32
    1
    0
    ช่วงนี้ไปไม่ได้เลย แถมเด็กนักศึกษา ดันมากระโดดตึกอีกพี่เซ็งมากๆๆๆๆๆกลัวผี

30. kku

772
    40
    0
    นศ.ปีไหนแล้วครับ แล้วสาเหตุ.....ทำไมคิดสั้นหนอ

มีเรื่องเล่าให้ฟังครับท่านๆ จากที่พอเริ่มปีนี้รถผมก็ซวยตั้งแต่ 1 ม.ค.เลย อาทิตย์ที่แล้วก็โดนกระจกบานหน้า ซวยซ้ำซาก แทงหวยซะเลย งวดวันที่ 16 ก.พ. ออกจริงๆครับท่าน บน 054 ล่าง 80 ทะเบียนรถผม 5408 ทั้งบนทั้งล่างเต็มๆ ซื้อแต่ 80 ไม่ได้เล่น 54 ได้แต่ล่างบนบ่ได้ เสียดายไม่ได้ชวนนายช่างใหญ่แทงด้วย เสียดายซื้อน้อยๆได้ไม่พอค่ากระจกเลย เวลาซื้อเยอะน่ะโดนกินคับ

เสี่ยเฮงเป็นงัยบ้างล่ะที่ทำงานใหม่???

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้