nv.. ขอนแก่น

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย nv_turbo, 5 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่โต้งครับแล้วเราจะไปกัน 2 คันเหรอครับพี่ ทำไมมีแต่คนบอกว่ายังไม่ว่างเลยละครับ

1. เลขบน954เลขล่าง80 ผมถึกเลขบนครับ(สองโตใต้ดิน) :D:D:D:D:D:D โชคครับโชค.....เพื่อนน้องโบครับมาเป็นเด็กใหม่ตึกผม โดยปกติแล้วน้องเค้าเป็นคนพูดบ่อยครับ ( ขี้ฝอยหลาย ) บอกว่าตัวเองมีคนแก่มาเข้าฝันครับว่าบอกถูกมาหลายงวดแล้วเลยลองงวดนี้ดู แต่ที่ทำงานไม่มีใครซื้อครับผมซื้ออยู่คนเดียวถึกคนเดียวดีใจมากครับ นี่ถ้าได้คุยกับพี่หม่ำก่อนล่ะก็อรวยไปแล้วครับ ถึกเต็มๆ :p:p:p:p:p:p

ไม่เป็นไรน้องท็อป...........ไปกันสองลาวก็ได้ครับ ..............หย่าวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

:cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry:

ไปถึงแต่วันเดี๋ยวโทรหาคุณ RONG-RESCUTE บ้านเขาเจ้าอยู่เพชรบูรณ์นั่นเองแต่ไม่รู้ว่าไกลจากน้ำหนาวจักโล เผื่อจะได้มาพ้อกัน

2. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    กระจกลองฉีดสายยางดูแล้วคับ รู้สึกจะไม่รั่วมั๊งนายช่างโหญ่ แทงยูหลายๆ

รอดูก่อนเด้อน้ำหนาว ช่วงนั้นเด็กสอบรู้สึกมียุ่งๆด้วยตรงวันป่าวไม่รุ้ ผมฟันธงยังไม่ได้

3. 18 กพ.2551 ( ที่ทำงาน )

ถึง ท็อป........น้องรัก

ถึงจะไม่มีใครไปกับลาว ลาวก็ไปกันเพียงสองก็ได้นะ ถ้าน้องท็อปกลัวเหงาก็ชวนไอ้น้องหญิงไปด้วยก็ได้จะได้ไม่เงียบ แต่อาจจะสายเกินไป เพราะพี่ลองชวรมันแล้วแต่ไม่รู้มันจะไปมั้ย ( ชวนเล่นๆ )

รักน้องเสมอ
    พี่โต้ง

ปล. เย็นนี้เจอกันที่ 19 มาร์ท บึงตรงข้าม ม.แก่นทอง

4. kku

772
    40
    0
    อ้าว ....... ดวงสมพงษ์ ถืกหวยกะถืกงวดเดียวกัน ได้หลายบ่ล่ะนายช่าง

5. kku

772
    40
    0
    น่าน......มีแผน มีแผน .....กลับบ้านดีกว่าลาวค่ำแล้ว สากไปทางบ้านผมแนเด้อ.....55555

6. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    กำลังปรับตัวกับที่ทำงานใหม่ครับ เป็นไข้อีกเกือบแย่เหมือนกัน

7. ถืก พันนึงครับ เสี่ยหม่ำได้ค่าข้าว+ค่าแก๊สพอดี เดี๋ยวว่างๆจะไปถล่มนะครับเสี่ย 55555555555

8. คนตัวอ้วนๆๆๆเป็นหวัดเป็นไข้ด้วยหรือครับ ถ้าตื่นมาแสบคอละก้อก่อนนอนเอาแก้วน้ำใส่น้ำวางไว้หัวเตียงครับ บ้านเราช่วงนี้อากาศบ้านเราความชื้นมันน้อย เดี๋ยวมีปัญหากับต่อมทอนซิล

แต่วิธีที่แนะนำครับ ฟาดเหล้าเพียวๆ (กับพวกเรา)ครับเอาให้ปลิ้นเลยรับรองครับ ถึงไม่หายก็ได้เมาครับ ไม่ขาดทุน

:p:p:p:p:p:p:p:p:sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad:

เชื่อผมเด้อออออออออออ

9. ด่วนมากกกกกครับ

พี่น้องครับ พี่หม่ำ เสี่ยเฮง น้องท็อปครับ

เตรียมตังไว้คนละ 100 นะครับ ผมจะสั่งติกเกอร์แล้ว

ใครมีแล้วบ้างครับ

10. ของผม #283 เสี่ยเฮง #200 ท็อปกับพี่หม่ำขอเลขที่ด่วนด้วยครับ

11. พี่โต้งครับสงสัยว่าวันที่ 2 นี้ ผมอาจจะไม่ได้ไปกับโบเพราะว่าโบมันไปดูงานที่ โคราชครับอันนี้ยังไม่แน่อาจได้เปลี่ยนหมอนข้างใบใหม่ชั่วคราว ส่วนเรื่องเลขที่นั้นนะพี่โต้งครับผมยังไม่รู้วิธีขอเลขที่เลยครับพี่ครับ

12. kku

772
    40
    0
    รู้สึกว่าผม #202 นะครับ

อากาศแถวขอนแก่นปีนี้หนาวสุดๆ ดูแล้วหนาวกว่าแถวภาคเหนืออีกนะครับ อุณหภูมิต่ำกว่าทุกภาค หนาวยาวด้วย รักษาสุขภาพกันนะครับ

ว่าจะเปลี่ยนไส้กรองอากาศ+เปลี่ยนยางหุ้มเพลาตัวนอก จำไม่ได้ว่าไส้กรองมันอันจักบาทน๋อ......??? เคยคิดว่าจะหาวัสดุมาแทนไส้เดิมที่เป็นกระดาษ DIY. เอาแบบถอดล้างได้อ่ะครับ จะได้ไม่ต้องซื้อไส้กรองใหม่ ใครมีไอเดียแนะนำหน่อยสิ

13. วิธีขอเลขต้องไปหาพระ หาผี นอนป่าช้า หรือขูดต้นไม้ครับน้องท็อป การหาเลขสมาชิกหาที่หัวข้อสมัครสมาชิคนั่นครับ #315 เด้ออของนายเมธี ตอพล ระยะนี้เขามีสามมานานอกสถานที่ ที่เป็นสุขรีสอร์ทครับ ที่โคราช ของผมไปวันเสาร์-อาทิตย์นี้ครับ ( น่าน้อยใจ รพ.ศรีได้ไป ระยอง-ชลบุรี )ส่วนเรื่องขาดคู่มิกังวลครับ เสี่ยเฮงว่างเสมอ D.I.Y. เองเลยครับ ของผมใช้กรองเดิมแต่โมใส้ฟองน้ำครับ ฟองน้ำเนื้อดีหน่อยที่บุมากับกล่องเครื่องมือแพทย์ราคาแพงๆครับ ล้างได้ง่ายดีครับกรองจะหมาดด้วยน้ำมันล้างด้วยเบนซินครับ

เดี๋ยวก่อนไปเรามาวางแผนที่ร้านพี่นันดีไหมครับเย็นวันที่ 28 ดีไหมครับค่ำๆหน่อยประมาณ 1 ทุ่มครับ

เดี๋ยวติกเกอร์ผมจะโทรสั่งเลยนะครับ

14. kku

772
    40
    0
    อย่าน้อยใจไปช่างใหญ่ ระยอง-ชลบุรี ก็ไปในฐานะผู้ติดตามงัย ไปทั้งโคราช ทั้งระยอง-ชลเลยสิ แต่บ้านผมนี่สิ(ภาควิชาฟิสิกส์)วางแผนไปซะโน่นแน่ะ ภูเก็ตโน่น ช่วงวันหยุดยาวเดือนพฤษภาคม ไกลจังยังไม่รุ้จะไปกะเค้าป่าว กลัวเหนื่อย...ไปรถทัวร์ สงสัยป๊อกเด้งกันตั้งแต่ออกยันภูเก็ต ไม่ไปก็เสียดายโอกาสก็คงไปกะเค้าอยู่มั๊ง

ช่วงนี้เด็กปิดคอร์สแล้วงานเยอะจริงๆท่าน ทั้งเอกสารประเมิน ทั้งคะแนนรายงานเด็ก ทั้งโครงการอบรมต่างๆนาๆกะลังจะเข้ามา ทั้งคุมสอบ(มีแต่รอบเช้าอีกต่างหาก) ทั้งสร้างเครื่องมือแลป ทั้งแยกข้อสอบ ทั้งทำคะแนนสอบไล่อีกกะลังจะมา โอย.....อะไรกันนักกันหนา ขอบ่นหน่อยเถอะ ฮือฮือๆๆๆๆๆ กุ้ม...........
    ที่จริงก็อยากไปเที่ยวพักผ่อนบ้างเหมือนกัน ดูก่อนนะคับน้ำหนาว รู้สึกว่าผมต้องแยกข้อสอบเด็กวันศุกร์ที่ 29 ไม่เสร็จ อาจต้องไปทำวันเสาร์ที่ 1 มีค.ด้วยน่ะแว่วๆมาว่างั้น

15. kku

772
    40
    0
    อ้อ.....เรื่องติ๊กเกอร์ตกลงผมเอาหนี่งชุดนะ

16. สติ๊กเกอร์ผมด้วยครับ 1 ชุด ขอบคุณครับพี่โต้งที่บอก วันที่ 28 เจอกันที่บ้านพี่นันครับตามนั้นครับ

17. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    สวัสดี เด๊ออ้าย.....จุ๊บๆ

18. kku

772
    40
    0
    หวัดดีครับแจ๊ค .........คริคริ 555

28 ก.พ. วันไรหนอ.??......วันปะหัส เช้าวันศุกร์ 29 เรามีคุมสอบแต่เช้ามืดเลย เหอะๆๆๆ สู้ๆๆๆ

19. แจ้งวิธีเลือกตั้งล่วงหน้าครับ มี 2 วิธี
    1.ลงชื่อก่อนเล้วเลือกครับ
    2.ไม่ได้ลงชื่อก็ไปเลยครับ กรอกแบบฟร์อม บอกเหตุผล แล้วเลือกเลยครับ
    วันี้-พรุ่งนี้ครับ(เลือกตั้งล่วงหน้า)

เรื่องแยกข้อสอบผมหรือน้อง(ไม่)นุ่งพอจะช่วยได้บ่อ้าย ถ้าได้ก็บอกเด้อ ถ้าเช้าวันที่1 ไม่เสร็จเราไปตอนเที่ยงก่าได้น้อ บ่ต้องเกรงใจขอให้บอก

20. สวัสดีพี่น้องหมู่เฮา.....ช่วงนี้มาหากินอยุ่แถวโคราช-สระบุรีคับ เมื่อคืนก็มาหากินอยู่แถว LIVING BAR เมื่อไหร่จะได้เขตขอนแก่นมั้งหนอ จะได้เจอพี่น้องชาวขอนแก่นมั้ง

21. อยากให้พี่ๆมาที่ขอนแก่นบ้างครับ ส่วนพี่โต้งครับวันไหนเราจะไปกันดีครับกี่โมงครับผม รอคำตอบอยู่ครับผม

22. สระบุรี-โคราช อ้าวเข้าใกล้ขอนแจ่นแล้วครับเสี่ยเล็ก หยับ(เลื่อน)มาอีก200กม.ก็ได้เจอกันแล้วครับ.......อิอิ

น้องท็อปเดี๋ยวไปเจอกันร้านพี่นันวันที่ 28 กพ.ครับ 1 ทุ่มเด้อวางแผนกันก่อน

สติกเกอร์โทรสั่งแล้วครับ 4 ชุดครับ..........แต่ยังไม่ได้เลขบัญชีมาเลยครับ ( สงสัยเค้าจะให้ฟรี )

23. kku

772
    40
    0
    งัยบ้างน้อ....ไปเที่ยวมาม่วนบ่

24. ไป OD แถวโคราชนี่เองครับ ชื่อไร่ รีสอร์ทฝันที่เป็นจริงครับ *หมอยล้ายยยหลาย แต่ก็สนุกดีครับ ได้กิ๊กใหม่ด้วย ................หึหึหึหึหึหีหีหีหีหีหีหีหี เดี๋ยวจะเอาไปอวดพี่หม่ำถึงร้านเลย เหอๆ

หมายเหตุ - * หมอยหลาย หมายถึง เมื่อยหลาย เมื่อยมาก เพลียหลาย เพลียมาก อ่อนแรง ขาอ่อน ฟ้าเหลือง หลายยก

25. kku

772
    40
    0
    อือออออ................อิจฉาคนเด้.......มีกิ๊กมีกั๊ก.......

เปลี่ยนยางหุ้มเพลา ร้านเค้าบอกมีราคาเดียว 180 + ค่าแรง+จารบี เบ็ดเสร็จก็ 400 บาท ร้าน cs ที่ว่านั่นแหละบ้านสีฐาน ไม่ตั้งศูนย์สิ้นเดือนจะหายางใส่ค่อยตั้งทีเดียว(ก็มีกินซ้ายนิดๆแทบไม่รู้สึกเลย) ถูกกว่าทุกร้านที่ไปถามมา(คุณภาพของเป็นงัยเดี๋ยวก็คงต้องรอดูต่อไป) เจ้าของร้านคุยง่ายดี ผมว่านะ ถ้ามีประแจตัวใหญ่ๆหรือคีมล๊อก +บล๊อกเบอร์ใหญ่ไว้คลายน๊อตหัวเพลา+ ฆ้อน เราทำเองได้ครับ คลายสามจุด 1). ถอดล้อ 2). ที่โช๊คคลายน๊อต 2 ตัว 3).คลายน๊อตตัวเมียตัวเบ้อเร่อที่หัวเพลา(แต่ข้อสุดท้ายนี่หนักหน่อย)

26. เกียบได้เสียเงินพันอีกแล้วพี่หม่ำของเรา คือให้เขาตั๋วคักแท้ลูกพี่ แต่เปลี่ยนยางหุ้มเพลาจะเอาพันก่าก่า

แนะนำให้รู้จัดเสี่ยหนึ่งแห่งร้าน CS auto magครับ และอีกที่เสี่ยภพแห่งร้าน " ขอนแก่นชัยบุญทอง "ครับ ตรงข้ามทางเข้าบ้านเป็ดครับ ไกลแหน่แต่ลึ้งกันครับ

หมายเหตุ - ตั๋ว แปลว่า โกหก บุตรผ่าน ยืนยัน
    ลึ้งกัน แปลว่า สนิทกัน คุ้นเคยกัน ติดต่อส่งข้อมูลกันทางNET

27. PURGV

PURGV New Member Member

127
    10
    0
    เดี๋ยววันสงกรานต์เจอกันครับ

28. อยากหมอยหลายมั่งอ่ะ............หลังๆนี่หมอยไม่ค่อยหลายเลย เหอๆๆ
    เดี๋ยวค่อยๆฮุบเขตขอนแก่นมาให้จงได้ อิๆ

29. prueck

prueck New Member Member

138
    17
    0
    ชาว NV ขอนแก่นครับ ถ้าพอรู้ว่ามีใครจะขาย หรือ ที่ซื้อ
    NV รบกวนบอกบ้างนะครับ อยากได้แบบซิงเกิลแค๊ป
    พอดีพ่อทำงานอยู่ที่ขอนแก่น จะได้ให้ไปดูให้
    ที่ กทม หาดูเกือบครบแล้ว ไม่มีที่ถูกใจเลย
    จะไปเอาที่ลำปาง ก็โดนตันหน้าซะอีก เซ็ง จิง ๆ

08-1626-8800

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้