nv.. ขอนแก่น

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย nv_turbo, 5 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    สวัสดีค๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ :D

2. ไปให้ช่างอี๊ดแห่ง not so cute บ้านคำไฮดูมาแล้วครับต้นเหตูแห่งเสียงคือ ปั้มพวงมาลัยพาวเวอร์ครับซ่อมไม่หายครับต้องรอให้มันพังแล้วค่อยเปลี่ยนตัวใหม่(ว่างั้น)

3. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ของเค้าหลวมอ่ะช่างที่ CS AUTO บอกเซียงกง 3000 + ค่าแรงต่างหาก

4. มะแพงแท้ล่ะเสี่ย ทำไงจะมีตังว่ะเนี้ย เสี่ยท็อปบอกคุณแม่ว่าเอามาให้พี่กู้จัก 20000 แหน่เด้ออออออ( เอาATMมะล่ะ) ไหนๆได้ทำแล้วทำสีด้วยเลย...........

5. เสี่ยเฮงเด้มีบ้อ พี่หม่ำล่ะ ใครมีหลายมากู้แหน่เด้อออออออออออออออ..........เหอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

6. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    ผมมีแต่ระเบิดอ่ะ........ กู้บ๊อ.......แสวงเครื่องด้วยเด๊ะ.....:D

7. มีอันนี้อันเดียวล่ะลูกพี่ที่ไม่กล้ากู้..........เหอออออออออออออ

29 เม.ย. มื้อแลงเป็นไงลูกเพ่.....หนองโคตรที่เก่าเด้อออออออออเดี๋ยวผมจะไปรอ

8. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ขอโทษเฮียนันด้วยครับปลีกตัวไปไม่ได้เลย ผจก.ไม่ยอมให้ไปไว้โอกาศหน้านะครับ
    Happy Birth Day ครับเฮียนัน ขอไห้มีความสุขมากๆร่ำรวยๆคร้าบบบบบบบ:D:D:D

9. kku

772
    40
    0
    ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณหลายๆสมพรปาก.....
    ช่างโต้งวันนั้นสงสัยโดนเมียเซ็นเซอร์แหงๆเลย ผมโทรไปเจอเมียแกรับ
    เสี่ยท๊อปผมโทรไปก็ไม่รับสายง่ะ......
    สบายดีกันทุกคนนะครับ...

10. nv1020

3,195
    302
    83
    :D:D:D:D

11. kku

772
    40
    0
    ช่วงนี้เงียบๆเนอะ วันหยุดเยอะ ไปเที่ยวไหนกันหมดน้อ.........................อิจฉาคนได้ไปทัวร์เด้......................

วันก่อนเกือบไปโตนน้ำข้างป่าผือ ตรงซอยที่ทำงานเฮงน่ะ.......หุหุ.....ท่วมสูงใช้ได้เนาะ

12. nv1020

3,195
    302
    83
    vios เพื่อนจอดที่ข่อง 11 ริมบึงหน้าบ้านจมน้ำเลยโดนไป 50000 แล้ว:cry:

13. 50000 ค่าอะไรบ้างเสี่ย :eek::eek::eek::eek::eek:
    วันนั้นผมจะมาขึ้นเวรตอน5ทุ่ม จอดเสียอยู่หน้าอนามัยบ้านหัวทุ่งครับ ความชื้นที่จานจ่ายครับ แบตหมดด้วยครับ ไปไม่เป็นเลยได้ลางานเลย
    :cry::cry::cry::cry:

ไปเทียวอ่าวมะนาวมาครับ ขากลับก็ไปจบที่มุกดาหาร ทริปนี้ 7 วันครับ หมอยหลายแต่มันดีครับ

วีออส ของน้องที่ทุ่งสร้างครับลุยน้ำมาในเมืองดับครับเลยพากันไปดู เอาแบตไปซาจครับติดเสยยยยยย วันนั้นกว่าจะได้นอนครับตี3 ครึ่งลากรถตัวเองเข้าบ้านด้วย

14. เดินทางด้วยม้าสองสี ต่างร่างกายแต่ใจเดียวกัน

15. อ่าวมะนาวครับ

16. kku

772
    40
    0
    อิจฉาคนมีฟามสุขเด้....................

17. nv1020

3,195
    302
    83
    ค่ากล่อง ECU 20300+7%
    ค่ากล่อง ABS+ถุงลมนิรภัย+ECUแก็ส
    มอเตอร์กระจกไฟฟ้า 4 ตัว+ไดสตาร์ท+ไดชาร์ท
    ของเหลวในระบบทั้งหมด..........นึกไม่ออกอีกมากมาย:cry::cry::cry::cry:

18. nv1020

3,195
    302
    83
    อิจฉาคนได้ไปเที่ยวเด้!!!!!!!!!!:D:D:D:D:D

19. กล่องเก่องอะไรต่างๆเปลี่ยนไปแล้วของเดิมอย่าทิ้งไว้ที่อู่นะครับ เดี๋ยวผมจะขอซื้อต่อ ( บางรายการ โดยเฉพาะพวกกล่องนี่ลาครับ ) และอีกหลายรายการ ไดชาตด้วยครับ ของผมมุดน้ำใช้ได้เสย
    ถ้าอู่มันขอไม่ต้องให้มันนะครับ เอามาแยกขายดีกว่า

ลืมบอก........วีออสคันที่ว่าลุยน้ำที่ทุ่งสร้างท่วมระดับใบปัดน้ำฝนครับ ขับไปเหยียบคันเร่งไปน้ำท่วมหลังเท้าเลย นำเข้ารถไม่มากครับ ไฟทุกดวงที่หน้าปัดโชว์ครับแต่เครื่องไม่ดับ พอจอดแล้วดับเครื่องต้าดไม่ติดครับ แบตหมด

20. เสี่ยเฮงจองเด้อ ไดซาตน่ะ จะเอามาเปลี่ยนซีวิคของผม

21. เนื่องจากว่าช่วงที่มีตติ้งกันเสี่ยเฮงจะขาดบ่อยมาก ว่ากันว่าคราวหน้าถ้าเสี่ยเฮงไม่มาจะลงความเห็นว่า .....เป็นของหายาก........แล้วนะครับ ( ไม่มีจำหน่ายในเซียงกง เปลี่ยนจากตาอ้วนหน้าโหล เป็นตาอ้วนตกรุ่น ) หายากมั๊กๆๆๆๆๆๆๆๆ

22. nv1020

3,195
    302
    83
    ไม่ค่อยได้อยู่ขอนแก่นครับเสี่ยนี่ก็พึ่งกลับมาจาก สกล+อุดร+เลย อาทิตย์หน้าก็ไป อุบล+บุรีรัมย์+สุรินทร์
    เดินทางทุกอาทิตย์เลยครับตกเดือนนึงวิ่งรถ 4000-5000 โลเป็นอย่างต่ำครับ:)
    ย้ายมาเป็นวิศวกรให้ Atlas Copco ครับ

23. นั่งรถหลายระวังดากเปดนะครับ( เฮ่งดากย่ายๆอยู๋ ) เปลี่ยนมาเป็นยืนรถบ้างจะได้ลงแข้งลงขา..หือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    เดินทางหลายจังหวัดสู้น้องชายผมได้ เปลี่ยนแฟนหลายๆคนเด้อออออ..........เจ้านายยยยยยยยย

24. ครั้งล่าสุด..........เล่นเอาอีตาพี่นันมุขเป็กไปเลย
    ส่วนผมเว้าบ่อออก...............งามหล้ายหลายยยยยยยยยยยย..................
    เสี่ยเฮงอดแล้วเจ้าหาโตยากหลาย สมมมมมมมมมมมมมม

25. nv1020

3,195
    302
    83
    ห้วย!!!!!!มุขเป๊กปานนั้นติ........:D:D:D:D

26. แม้นนนนนนนนนนนนนนน

27. เจอกันหน่อยนะครับพี่น้อง 31 พค.นี้ตรับ ริมบึงหนองโคตรที่เก่า 5 โมงเย็นเป็นต้นไปนะครับ เดี๋ยวผมจะไปปูเสี่ยเอาเตาไปก่อย่างใส้หมูรอนะครับพี่น้อง เสี่ยเฮงห้ามพราดนะครับ ผมคิดฮอด

28. nv1020

3,195
    302
    83
    :D:D

29. ยิ้มอีกแงะ

30. nv1020

3,195
    302
    83
    เจ้าท็อปไม่รู้รถเป็นงัยบ้าง ล่าสุดที่คุยกันชาปละลายยกเครื่องใหม่
    ไม่รู้ซ่อมเสร็จรึยัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้