nv.. ขอนแก่น

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย nv_turbo, 5 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    เเล้วเจ้าตัวเเกรู้ยัง

1. รับทราบแล้วครับพี่น้องครับ ขอบคุณครับ

2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=581335

พี่ๆเค้ามาแสดงความยินดีกันทั้งบอร์ดแล้วท๊อปเอ้ยยยยยยยย...:D:D:D

3. MR.ENIGMA

MR.ENIGMA New Member Member

105
    3
    0
    เมื่อก่อนอยู่ nv เหมือนกันอ่ะครับตอนนี้มาทำงานที่ขอนแก่น

อยากเจอเพื่อนๆในคลับอ่ะครับ จะเจอกันได้ที่ไหนเนี่ย

4. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    จำได้ครับ.....:D....ยังคุยกันอยู่เลยว่าต้องใช่แน่ๆเห็นแว๊บๆ:D
    วันที่ 1 มีนัดกินข้าวกันครับโทรหาตาโต้งเลยเพราะรายละเอียดก็ยังไม่ได้ตกลงกันเลย
    ฉลองรับปริญญาให้ไอ้สุดหล่อมันด้วย:D 084-511-5227 ตามเบอร์นี้เลยครับ

5. อ้าวไม่ได้ให้เบอร์ตัวเองเหรอเสี่ย

6. nv1020

3,195
    302
    83
    ให้เบอร์แม่งานขอนแก่นงัย :D:D

7. ได้แล้วครับสถานที่.......(เขาขาด)ที่ทำการอุทธยานภูเก้าครับ........
    เราก็เตรียมอุปกรณ์เครื่องครัว ต้ม ปิ้ง ย่าง ถ้วยจานครก สาก เครื่องปรุง ปราแดกดก บักฮุ่ง เด้อครับเด้อออออ
    9.00 น. รวมตัวกันที่ปั้ม ปตท. ปากทางบ้านโนนม่วงครับ ใครมีเสื่อเอาไปด้วยครับกระติกนำแข็งตื่มกันจะได้นั่งตี่ดากสบายๆเผื่อคนดากใหญ่ด้วย ลงขันกันด้วยครับคนละ 100-200 ครับเป็นกองกลางซื้อแนวกินครับ ข้าวเหนียวผมจะนึ่งใส่ติบไปหลายๆเลย ของสด กับข้าว น้ำแข็งน้ำอัดลมแวะซื้อตลาดอุบลรัตน์ครับ เดินทางอีก 6 กิโลถึงจุดชมวิมเขาขาดจอดรถเรียงกันเพื่อถ่ายรูปพานอรามา ฉากหลังเป็นทิวทัศน์เหนือเขื่อนครับ (งามมั่กๆ) และถ่ายรูปตัวเองคู่กับรถเป็นแกลลอรี่เก็บไว้ดูไว้โชว์ครับ ต่อไปลงเขาไปในที่ทำการครับจับจองสถานที่ประกอบอาหารพูดคุยกันตามแรงโม้ครับ......
    **** ต้องไปแต่เช้าหน่อยนะครับจะได้จับจองพื้นที่เหมาะๆและนั่งนานๆ ใครจะเล่นน้ำก็ได้นะครับ น้ำใส้ใส เย้นนนเย็น เห็นตัวปลาครับ

เมนูอาหารอย่างคร่าวๆ ครับ
    1.ข้าวเหนียว
    2.ส้มตำ
    3.ปลาเผา
    4.ขนมจีน
    5.ย่างลูกชิ้น
    6.ต้มปลา ต้มไก่
    ใครมีอะไรเพิ่มเติม หรือจะยกเลิกรายการใดบอกเลยครับ

8. kku

kku New Member Member

772
    40
    0

ยินดีครับคุณอ๊อบ เบอร์โทรก็ตามนั้นหรือจะเอาจากแถวๆรูปส่วนตัวทางซ้ายมือก็ได้ ถ้าต้องการติดต่อกลุ่มเราก็โทรได้เลยถ้าเบอร์โต้งโทรไม่ติด(เพราะปิดเครื่องหนีเมียเที่ยว) ก็โทรเบอร์อื่นๆได้ครับ ของผมก็ลงไว้ตามนั้น ว่างๆก็เข้ามาคุยกันนะครับ :D

9. kku

772
    40
    0
    เข้าท่าดี เห็นด้วยครับ ไม่ไกล บรรยากาศดี ว่าแต่ตกลงเป็นวันไหนแน่ๆ วันอาทิตย์ที่ 1 ก.พ. ใช่มั๊ย...?????
    งวดนี้ไม่ค้างคืนใช่มั๊ย?? :D

10. MR.ENIGMA

MR.ENIGMA New Member Member

105
    3
    0
    รับทราบครับรถเสดทันพอดีวันก่อน เล่นแผงปูนตรงสามเหลี่ยมไป 3 แผง

11. ตามนั้นครับ 1 กพ. เวลา 9.00 น.รวมตัวกันที่ ปั้ม ปตท.ตรงข้าม SR เยื้องปั้มแก๊ส ปากทางเข้าบ้านโนนม่วงครับ
    :sad::sad::sad:
    งานนี้ไม่ค้างครับ
    :D:D:D:D:D
    ครบรอบแต่งงานครบ 12 ปี( 1 รอบ)ด้วยครับ
    :p:p:p:p:p:p

12. น้องหมอนอย่าลืมเอากล้องไปถ่ายรูปนะ......พาแฟนไปด้วย

13. TOPNV

TOPNV New Member Member

65
    2
    0
    เดียวจะเอาใส้หมูไปนำ

14. รับทราบครับ

15. ทราบคับ.....เเต่ประมาณสี่โมงเย็นต้องกับเเล้วนะคับ.....

16. kku

772
    40
    0
    มานึกดูอีกที ถ้าเราไม่ต้องเดินทางออกไปข้างนอกจะดีไหม?? แถวรอบๆเมือง??? กินแล้วเผื่อเมาจะได้ไม่ต้องขับไกล หรือเผื่อใครมีธุระต้องรีบจะได้สะดวก ??? อันนี้แค่ข้อเสนอของผมเด้อ ถ้าท่านอื่นๆคิดงัยว่างัยก็ตามนั้นแล้วกันครับ

17. หมักไปด้วยนะ

18. รีบไปไหนโจ้.......วันอาทิตย์นะ ไม่เอากุ้งไปนำติ

19. ได้ๆๆๆ พี่...กล้องๆๆๆ ...ส่วนแฟนตายไปแล้ว...555

ว่าแต่พี่จะไปไหนกันล่ะคะ.....??

ไม่ได้เข้ามานานโขเลย คิดถึงทุกๆๆคนคะ

ยินดี...กับบัณฑิตใหม่ด้วยนะคะ

20. งั้นเอาหนองโคตรไหมลูกพี่.....เอาตรงลานที่มันมีศาลาริมน้ำนำนะน้า......ตรงที่เขาจัดงานลอยกระทง ตรงข้ามบ้านไอ้ท็อป( ร้านขายของ ถ่ายเอกสาร ข้างหนองโคตร)พอดี เราก็นั่งกินข้าวกินน้ำตรงศาลาริมน้ำเลย มีบันไดปูนลงไปหาริมน้ำด้วยทำกำข้าวก็สะดวก ห้องน้ำสาธารณะก็มี ดีมั้ยพี่น้อง กำหนดการเดิม 9.00 น.รวมตัวครับ
    :sad::sad::sad::sad::sad::sad:

21. พี่ๆๆ ถามไรหน่อยดิ
    พอดีว่า..พึ่งจะสังเกตุ แผงหม้อน้ำที่อยู่ด้านใน มันมีวิถีโค้งอ่ะคะ เกิดจากชนเซ่เว่น คราวก่อนป่าวไม่แน่ใจ

หรือมันโค้งแบบนั้นอยู่แล้วอยู่แล้ว หรืองไง แล้วมันมีผลไรไหมล่ะกับเครื่องยนต์...

เจ้ากรรมประตูก็ล็อคไม่ได้ แนะนำ จะซ่อม หรือเปลี่ยนกุญแจตัวใหม่ไปเลยดี ที่ไหนร้านไร แถวไหนคะ

22. เเล้วตกลงว่าจะไปไหนกันดีอะคับพี่ๆๆเอาใก้ลๆเเด่เด้อ

23. nv1020

3,195
    302
    83
    เอามาให้ดูหรือไม่ก็ถ่ายรูปมาดูก่อนดีกว่าจะได้บอกได้ว่ามีผลกับเครื่องยนต์มั้ย
    ว่าแต่ความร้อนเครื่องยนต์ปกติดีใช่มั้ยครับ:D

24. คอนเฟิม ( ยืนยัน )
    :sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad:

25. ตกลงเอาหนองโคตรนี่ล่ะเนอะมันจั่งหม้อ ( มันค่อยใกล้ )
    ขอบคุณน้องหมอนสำหรับการ์ดจากปายนะครับ งามหล้ายยยหลาย
    :):):):):)

26. ไปหนองโคตรเเท้ๆๆติพี่ๆๆ

27. ไปไสซั่น

:confused::confused::confused:

28. เอางี้ออกเสียงเลยพี่น้อง

29. kku

772
    40
    0
    ให้หนองโคตร 1 เสียงแล้วกัน มุมไหนก็ได้ จะได้สะดวกกับหลายๆท่าน อย่างน้อยเสี่ยเฮงไม่พลาดแ แน่ๆ เหอะๆๆๆ น้องหมอนด้วยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้