nv.. ขอนแก่น

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย nv_turbo, 5 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    สงสัยจะจริง มันเลยงอน ไม่อยากวิ่ง

2. เปิดฟังแล้วช่วยกันพิจารณาดูเด้อครับ

3. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ฟังแล้ว...............สงสัยแม่งรั่ว......ไม่ได้ดั่งใจแม่งด่ากราดเลย
    พวกที่ทำงาน Call center เจอแบบนี้บ่อยมากๆต้องยอมรับเลยว่าเธอมีความอดทนมากๆ

4. kku

772
    40
    0
    ป้าด.......ฮ่ายแท๊

ไชยันกลับมาแล้วเหรอ???

ม่วนบ๊อ ล่องแพ

5. เป็น Operator ของธนาคารกสิกรไทย
    กลับมาแล้วกำลังจะเริ่มหนุกหนานแต่มีความจำเป็นต้องกลับก่อน เอาไว้คราวหน้าล่ะกันครับ
    เป็นอันว่าไม่ได้ไปช่ายหมายนี่

6. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    แมนนนนนนนนนนนนนนน...............

7. 7 เมษายน วันเกิดเจ๊ ตุ๊กฟั่นเฟือน อวยพรให้เผิ่นแหน่เด้อพี่น้อง:D:D:D

8. TOPNV

TOPNV New Member Member

65
    2
    0
    มาถึงกันยังทุกคน 2วัน 646 กิโลเมตร กินแก๊ส630บากหมดถัง ขี่น้ำมันอี40กิโลเมตร งานหน้าคงจะพร้อมกว่านี้

9. ทางนี้วิ่งไป 712 กิโล หมดแก็ซไป 900 บาท เอาซะหมดตูลเลย แถมโดนตำหนวดที่เมืองเลยจับอีกตะหาก จ่ายค่าปรับกับพี่โต้งคนละ 200 บาท/คัน พอเสียค่าปรับแล้วขับไปกินก๊วยเตี๋ยว โดนเขียนใบสั่งอีก (จอดที่ห้ามจอด) เลยออกไปบอกมันว่าพึ่งเสียค่าปรับไปเมื่อกี้ไม่ถึง 20 นาทีเลย จะเขียนอะไรกันนักกันหนา มันเลยไม่เขียน ถ้าอยู่ที่ขอนแก่นนะ....สบาย สบาย (ไม่ใช่ถิ่นเราเลยไม่กล้าเปรี้ยว)

10. เอารูปลงแล้วเด้อ

11. ต่ออีกครับ

12. มีอีก

13. ดูแค่นี้ก่อนเด้อครับเดี๋ยววันหลังอัพให้อีกครับ
    แกสผมยังไม่หมดเลย

14. kku

772
    40
    0
    เป็นงัยกันบ้าง มารอดูรูป

15. ตาอ้วนๆมาเอา อี่เมล์ แร้ววววววว [email protected]

16. kku

772
    40
    0
    ลิ้นหน้าผมเละอีกแล้ว สามท่อนหนักกว่าเก่า แย่จริงๆ

คันแดงๆไปติดไฟตั้งแต่เมื่อไหร่หว่า

17. nv1020

3,195
    302
    83
    ไปสอยอะไรมาอีกล่ะท่านพี่

18. ลองเอาเข้ามายำอีกพี่

19. จากที่ประขุมกันเรื่องเงินกองกลางได้ข้อสรุปดังนี้ครับ........:D:D:D
    1.สมาชิกแต่ละคันจ่ายคันละ 200 บาทต่อเดือนโดยจ่ายเดือนต่อเดือน
    2.ฝากเข้าบัญชี.............ธนาคารกรุงไทย สขขาย่อย มข.บัญชีเลขที่ 438-1-20230-9 ชื่อบัญชี นาย จักรพันธ์ ศรีประเสริฐ
    3. ในการฝากเงินแต่ละครั้งรบกวนแจ้งยอด และรายละเอียดการฝากด้วย
    4.หากไม่สะดวกไปธนาคาร จะมาจ่ายกับผมที่บ้านหรือจะให้ไปตามเก็บ ก็ได้ครับ
    5.เริ่มเก็บสิ้นเดือน เม.ย.52 นี้ครับทุกท่าน เพื่อเป็นกองกลางค่าใช้จ่ายในการออกทริปครั้ง หรือโอกาศต่อไป

รายชื่อสมาชิกขอนแก่นอัพล่าสุดครับ
    1.ผมครับ
    2.พี่นัน
    3.ตาอ้วน
    4.ท็อปหล่อ
    5.ท็อป
    6.ไชยัน
    7.โจ้กุ้ง
    ........

20. kku

772
    40
    0
    ทำไมพิมพ์ชื่อผมตกง่ะ.... ต้องเป็น "พี่นันหล่อ" สิถึงจะถูก :D

ขอทำความเข้าใจเรื่องเงินกองกลางนิดนึงนะครับ จุดประสงค์หลักคือ เป็นการหยอดกระปุกออมเงินเอาไว้เป็นกองทุนสำรองสำหรับค่าใช้จ่ายในส่วนของกิจกรรมของคลับเรา เช่น ทำบุญ เลี้ยงเด็กบ้านเด็กกำพร้า ทอดผ้าป่า ออกทริปหรือมิตติ้งของคลับ โดยกิจกรรมที่จะใช้เงินส่วนนี้ต้องเป็นกิจกรรมในนามของคลับและผ่านการประชุมตกลงกันก่อนเท่านั้น ไม่เกี่ยวกับนอกรอบและสันทนาการอื่นๆ กิจกรรมแรกที่คุยกันไว้คือ จะจัดผ้าป่าเพื่อการศึกษาไปที่ จ.ยโสธร ช่วงปลายปีนี้ บัญชีที่จะเก็บเงินส่วนนี้คุยกันไว้ว่าจะใช้ชื่อโต้ง ชื่อผม และเสี่ยเฮง ร่วมกันสามคน แต่ตอนนี้ให้โต้งดูแลไปก่อน เพราะยังไม่มีเวลาไปเปิดบัญชีกันเลย และที่สำคัญคือ นี่ไม่ใช่การเก็บเงินค่าสมาชิกคลับเรานะครับ สมาชิกหรือพี่น้องท่านอื่นๆ นอกเหนือจากนี้ไม่จำเป็นต้องจ่ายเงินสมทบก็ได้ ตามความสมัครใจ ไม่มีการบังคับใดๆทั้งสิ้น

ผิดพลาดประการใดขออภัย ตกหล่นติดขัดตรงไหนก็ คอมเมนท์เลยนะครับ :D

21. kku

772
    40
    0
    ทำไม IP เหมือนกันหว่า 202.12.97.100 ????

สุขสันต์วันปีใหม่ไทยนะครับ ขับรถระมัดระวังไปมาปลอดภัยกันทุกๆท่านนะครับ

22. ไม่มีโอกาศได้มาเม้นที่บอดเลย
    เปนไงกันบ้างคับมีอะไรก็โทบอกกันเเด่
    เด้อคงไม่ว่ากันนะคับ

23. ......เงินที่ติดพี่ๆไว้ผมยังไม่ลืมนะพี่ผมจะทยอยจ่ายพี่ๆนะคับคงจะ
    ไม่ว่ากัน

24. หวัดดีปีใหม่ทุกท่านครับสงกรานต์นี้เล่นน้ำให้หนุกน่ะครับ

25. ว่าจะไปเล่นบ้านตู้นันแห่งานบุญจักคาว แต่ติดงานจ้อยยยยย เล่นน้ำก่าอายเด็กน้อย ได้อยู่แต่บ้านจ้อยยย ตาอ้วนก็ไม่โทรหาเห็นว่าจะพาไปเล่นน้ำ(กับคนอายุรุ่นราวคาวเดียว)กัน โทรหาสุดหล่อก็ติดต่อไม่ได้ เลยใจออกเลย

26. nvclub030

nvclub030 New Member Member

1,074
    17
    0
    สงกานไปทำบุญที่ไหนกันบ้าง

27. ฮ้อนแทน.......ตาอ้วนเล่นน้ำทุกวันระวังอ้วนดำตื่มเด้ออออ

28. kku

772
    40
    0
    สวัสดีปีใหม่ไทยครับ ห่างหายไปนาน คงสบายดีกันทุกท่านนะครับ

สวัสดีครับพี่ๆ ยังไม่ตายนะครับคนนะแต่รถนะซิครับพี่ๆตายเลยชาร์ปละลายเป็นเครื่องที่ 2 แล้ว เลยว่าจะวาง sr ไม่โบครับพี่ๆเห็นว่ายังไงดีครับช่วยชี้แนะด้วยครับ ส่วนที่หายไปนานนั้นเพราะช่วงนี้ปัญหาชีวิตมันหนักอึ้งเลยครับ.......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้