nv.. ขอนแก่น

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย nv_turbo, 5 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kku

kku New Member Member

772
    40
    0

ไม่ไปครับ..........แต่จะมาอยู่......ว่าแต่เนื่องในโอกาสอะไรหนอ....วันเกิดก็ไม่ใช่น๊า....หรือว่าวันเกิดลูก ?? วันเกิดเมีย ??

2. ลูกพี่อย่าลืมเด้ออ......แผ่นทองแดงน่ะ ถ้าได้เอามาให้นำก่าดี เดี๋ยวเลี้ยงเบียร์

3. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    หาเรื่องกินเบียร์อีกล่ะ.....555.....:D:D:D

4. วันนี้เมาาาาาาาาาาาาาอีกแร้ววววว

5. ตาอ้วนต้องคิด บวกกกกกกกกกกก นะคร้าบบบบบบบบบ น้ำใจมันดป็นน้ำใจ

6. kku

772
    40
    0
    ตัดมาแล้วเด้อแผ่นทองแดง หามาได้ กว้าง 2.8 cm. ยาว 16 cm. ตัดมาสองแผ่น(เผื่อเสี่ยเฮงด้วยแผ่นนึง) แผ่นละ 3 ขวด 2*3 = ครึ่งลัง

7. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    :D:D

8. เสี่ยเฮงจ่ายโค้กสามขวดติ:D:D

9. kku

772
    40
    0
    ตาโต้งมีน้องสาวตั้งแต่เมื่อไหร่????

10. อืมมอยากถามนักวิทยาศาสตร์ว่าท่อน้ำ พีวีซี ทนความร้อนได้กี่องศาครับ

11. น้องๆมีหล้ายหลายครับ.......บ่าวไทบ้านจะทำไอดี พี.วี.ซี.ครับ ผมว่าผ่านนะ ไม่น่าละลาย หรือจะให้เสี่ยเฮงพาไปทำท่อเหล็ก ( แพงหน่อย 500 บาท ) หรือจะรอจากโจ้ก็นานหน่อย ( กว่าจะหลอยของได้ )

12. เจอกันศาลาริมน้ำริมบึงหนองโคตรวันเสาร์ พรุ่งนี้ครับ เสี่ยอุ่นอยากกินย่างใส้ผมว่างพอดี คิดฮอดกันด้วย 10.00 น. ***** ขออภัยที่นัดอย่างด่วนๆๆๆๆๆๆๆ

13. พรุ่งนี้เหรอว่างๆ เรื่องท่อไอดีตอนนี้ก็ออกแบบเสร็จแล้วแต่ยังไม่ได้ติดกาวยึดท่อต่อกันกับเจาะรูไอดีและรูvaccum
    จะลองใช้ท่อพีวีซีดูก่อนว่าจะเวิคร์ไหม (ว่าจะหาซื้อเหล็กมาทำไว้อยู่)

14. kku

772
    40
    0
    เอางี้ดีกว่าครับ ไปซื้อท่อเลสร้านกนกไทยสแตนเลส ตรงข้ามปั๊มปตท. ศูนย์หัวใจ ไม่แพง เมตรละสองร้อยกว่าเอง เค้าแบ่งขายเอายาวเท่าไหร่ก็ได้ ผมว่าจะสวยกว่าพีวีซี มั่นใจกว่าด้วย ไม่ติดไฟด้วย 555

15. เรียบร้อยแล้วครับ ท่อไอดี พีวีซี เดี๋ยวลองใช้ดูก่อน ทอสแตนเลสก็น่าสนน่ะเดี๋ยวต้องซื้อมาไว้ก่อน

16. แล้วใครจะเชื่อมให้ลูกพี่ ท่อมันขัดเงามายัง ทำตรงหัวครอบปากคาร์บูนะน้า

17. ถ้าเชื่อมเหล็กพอได้แต่เชื่อมสแตนเลสทำไม่เป็น อิอิ

18. ค้นหามาแล้วครับพีวีซีมีจุดหลอมเหลว 75-90 องศาเซลเซียส

19. kku

772
    40
    0
    พี่พรชัยเชื่อมได้อยู่ ทั้งอะลูมิเนียม ทั้งเลส เขียนแบบไว้เด้อไชยันตระ .........เผื่อแกมีเวลาทำให้ เสียเหล้าจั๊กกลมแค่นั้นหละ

20. nvclub030

nvclub030 New Member Member

1,074
    17
    0
    จาไปอบรมที่จันทบุรี 1 เดือนครับ ตั้งแต่วันที่ 29/6-31/7 ครับ

21. อืมมมม

22. ผมว่าถ้าใช้ไปนานอาจจะเปราะได้แต่ก็ลองดูก่อนครับ

23. Boomey

Boomey New Member Member

192
    2
    0
    เสี่ยโต้ง สิ้น สภาพ..........................................
    กินอยู่2 คน หาไปไหนหมด..........
    รอท่อๆๆๆๆ

24. ยังอยู่ๆๆๆๆๆๆๆๆ

25. ซื้อพริกไทยดำ กะปิ ละก้อผลไม้ มาฝากด้วยนะพี่

26. mzjeng

mzjeng New Member Member

89
    0
    0
    ขอฝากเนื้อฝากตัว ด้วยนะครับ เด็กใหม่ครับ

ชื่อ เจ๋ง ครับ อยุ่ ขอนแก่น ครับ

สถานภาพ : มีแฟนแล้วครับ

ภูมิลำเนา : ม.บ้านเป็นสุขเลคไซค์ บ้านหนองไผ่ ศิลา ครับ ((บ้านสุดซอย ครับ บ้าน2ชั้น หลังใหญ่สุด มีม่านน้ำในบ้าน))

การศึกษา : อยู่ในช่วงทำ วิทยานิพนธ์ ปริญญาโท เอกสังคมศาสตร์ มรภ.เลย ครับ

รถที่ใช้ : นิสสัน เอ็นวี วิงค์โร้ด แค๊ป สีบอร์นทอง เกียร์ ออโต้ ติดแก๊ส LPG เครื่องเดิม

ที่สถิตประจำ : ตามร้านเหล้าชื่อดัง และ ผับ เธคต่างๆ ครับ

ร้านเหล้า > AbStract ผับ> U Bar and Rad So

เวลาว่าง : ตกเย็น หากินเหล้ากับเหล่าสาวกคอเหล้า ชั้นเซียนครับ

เวลาปกติ : อยู่บ้าน นั่งเฝ้าจอคอม

เวลายุ่งๆ : เป็น พขร. ขับรถซื้อของ พาท่านแม่ไปโน้นนี่ ครับ

เวลาเมา : ชอบหาเรื่องคนอื่นครับ

ตอนนี้ ขอแวป ไปซื้อของก่อนนะครับ

รูปรถ อีกไม่นานคงถ่ายมาให้ชมครับ ^_^

[​IMG][/url]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มิถุนายน 2009
  27. ยินดีต้อนรับครับ
    เรียน ป.โท หรือป่าว

28. kku

772
    40
    0
    ไชยันตระได้กรองมาจากไหนครับ ตัวนอกแน่ๆเลยนะนั่น..........ตกลงว่ามันโล่งหรือมีไส้กรองง่ะ......

ยินดีครับคุณ jeng มีอะไรก็เข้ามาคุยกันนะครับ บ้านใกล้ๆกะ topspeed เลย แฟนน่ารักจัง :D .มีตติ้งคราวหน้าถ้าว่างก็มานั่งคุยกันครับ (ชวนเพื่อนแฟนมาด้วยนะ :D แถวๆนี้มีหนุมโสดๆอยู่ตั้งหลายคน :D)

สงสัยช่างโต้งจะเจอคอเดียวกันซะแล้ว............เมื่อคืนซะซายเนาะเจ้า ทั้งโทรศัพท์ ไฟแช๊คผมก็ไปเดินหาเก็บเอาตรงที่ลงรถน่านแหละ แล้วก็มีหลักฐานเป็นขวด M. วางในรถผมอีกของยังเหลือเกือบเต็ม แยกไฟแดงไฟกระพริบกะบ่ไปนึกว่าไฟแดง.......ว่าซั่น :D โอ......เนาะ............ได้ทีเผา

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มิถุนายน 2009
  29. mzjeng

mzjeng New Member Member

89
    0
    0

ตอนนี้ มี น้องสาวที่รู้จักกัน ต้องการให้ผมช่วยให้หนุ่มๆ นิสัยดี ให้เขาหน่อย
    น้องผมเขาว่า เขาเปิดใจ รับผู้ชาย เต็มที่ แล้ว

ท่านสนใจ ป่าวครับ

เดี๋ยวจะแนบไฟล์รูปให้ดูนะครับ

น้องสาวผม เขามีนาม ว่า "เซี๊ยะ" ชื่อออกจะแปลก สักนิดนึงส์ แต่เรียกว่า "ดา" ก็ได้ครับ
    น้องผม เขาเป็นครู สอน อยู่ สาธิต ศึกษาศาสตร์ ตอนนี้ ยุน้องเขาก็ 23 ปีละครับ

ยังโสดอยู่เลยครับ เพิ่งเลิกกับแฟนที่คบกันมายาวนานถึง 7 ปี ได้ปีกว่าๆ ครับ

ถ้าสนใจ เป็นการส่วนตัว ก็ PM มานะครับ ผมมีทั้งเบอร์โทร อีเมล์ และที่อยู่ ของน้องเขา ครับ

30. nv1020

3,195
    302
    83
    555 ว่าแล้ว:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้