สอบถามเพื่อนๆว่าใช้เฮดเดอร์เทอร์โบกันแบบไหนบ้างคับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย mlvec2005, 2 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mlvec2005

mlvec2005 New Member Member

377
    0
    0
    สอบถามเพื่อนๆว่าใช้เฮดเดอร์เทอร์โบกันแบบบ้างคับไหนคับ

ของผมเป็นเฮดแบบตัดต่อ ชอบรั่วบ่อย รั่วรอยเชื่อม กับหน้าเปลน เพื่อนๆเป็นเหมือนผมไหมคับ

ตอนนี้ผมกะว่าจะไปไช้เฮดดัด ไม่ทราบว่าเพื่อนๆมีความคิดเห็นเป็นไงบ้างคับ แล้วเฮดตัดต่อกับเฮดดัดมันแตกต่ามากไหมคับ

2. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    แบบตัดต่อแล้วเชื่อมเหมือนท่านนะแหละครับ

ต้องใช้แป็ปหนา ๆ หน่อย แล้วก็ไล่ตะเข็บเนียน ๆ ทำขายึดให้แน่นเพื่อรองรับน้ำหนักของเทอร์โบ เวลาเฮดร้อนจะทำให้เหล็กอ่อนตัว บวกกับแรงสั่นของเครื่องยนต์ จึงทำให้เป็นสาเหตุเฮดแตกได้ครับ

3. mlvec2005

mlvec2005 New Member Member

377
    0
    0
    ขอบคุนคับ

4. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้