จากไดเรคจะไปคอมเมอเรวครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย kunsue, 17 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kunsue

kunsue New Member Member

32
    1
    0
    อยากสอบถามอ่าครับ รถผมตอนนี้เป็นโคโรราโด้เครื่องไดเรค2.5 ถ้าจะยกออกแล้วว่างเครื่องอีซูซุคอมเมอเรว2.5 มันต้องดัดแปลงแก้ไขอะไรบ้างหรือป่าวครับ เช่นแท่นเครื่อง แทนเกียร์ ระบบสายไฟ รบกวนหน่อยนะครับ

2. kunsue

32
    1
    0
    ท่อไอเสีย2.5จะโอเคกะเครื่องคอมเมอเรวหรือป่าวครับ

3. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    ไม่น่าจะเยอะนะครับ รอผู้รู้มาตอบดีกัวเนาะ

4. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ไม่รู้เหมือนกัน ผมขับอย่างเดียว รอผู้รู้อีกคน

5. kunsue

32
    1
    0
    อัพรอครับผม

6. TuMKuMi

TuMKuMi New Member Member

40
    0
    0
    อยากทราบเหมือนกัน ทั้งราคาและการแปลง รถผมสตาด้าอ่ะคับ

7. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ของเพื่อนผมไมตี้ วางเครื่องวีโก้ เป็นแสนแล้วยังเดิมๆอยู่เลย

8. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    พี่ผมเอาบิ๊กเอ็ม ว่าเครื่องดีแม็กคอมมอลเรล
    ค่าเครื่องจับมา 50,000
    ค่าวายสายไฟ 20,000
    ค่าวาง พี่ผมเปิดอู่วางเองไม่มีค่าแรง

เรื่องแปลงผมว่าแท่นเครื่อง แท่นเกียร์ต้องแปลงอยู่แล้ว แต่แปลงมากแปลงน้อยแค่ไหนไม่แน่ใจ
    ระบบไฟ รถพี่ผม ไมล์ความเร็ว กับวัดรอบเดิม ใช้ไม่ได้ เพราะเครื่องคอมมอลเรลเป็นไมล์ไฟฟ้า
    แต่เกจวัดความร้อน ระดับน้ำมัน ใช้ได้ปกติ

ยังไงก็รอผู้รู้มาตอบอีกทีนะครับ

9. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ประมานนั้นครับ ถ้าไม่รวมเอาเครื่องเดิมเทิร์น

ก็ตกๆ ประมาน แสนนึง เบ็ดเสร็จ ครับ

10. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    มารอดูครับ เอาใจช่วย ราคาก็น่าจะประมาณแสน+- นิดหน่อย

11. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    แสนที่ว่านี่ยังไม่รวมอุปกรณ์เพิ่มความแรงเลย..........เฮ้อ

12. _nop_

_nop_ New Member Member

811
    0
    0
    ซื้อรถใหม่เลยดีกว่า

13. kunsue

32
    1
    0
    ขอบคุณทุกว่าคิดเห็นมากๆ ถ้าราคาออกมาแบบนี้ โอ้ว คงไม่ไหว ขอบคุณมากครับ

14. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    อิอิแต่มันน่าเล่นนะครับ ผมยังอยากเลย

15. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    รถน้องแถวบ้านผม ไมตี้ เดิมหัวใจเป็นไดเร็ค 2.5 แต่ตอนนี้เปลี่ยนหัวใจเป็นคอมมอนเรล isuzu 2.5 โดยไปเยอะครับ

16. TuMKuMi

40
    0
    0
    strada เครื่องมีวี่แววต้องเปลี่ยนอะคับ ใจอยากไดคอมมอนเรลมาก แต่เหนราคาคงม่ายไหวอ่ะ จบๆนี่เกือบ2แสนเรยป่ะคับ

พี่ว่า4m40T เปนไงบ้างคับ มีคัยเหนเครื่องตัวนี้ป่าว อยากทราบรายละเอียด ไปดูมา 4หมื่นแพงไหมอ่ะคับ

17. TuMKuMi

40
    0
    0
    strada เครื่องมีวี่แววต้องเปลี่ยนอะคับ ใจอยากไดคอมมอนเรลมาก แต่เหนราคาคงม่ายไหวอ่ะ จบๆนี่เกือบ2แสนเรยป่ะคับ

พี่ว่า4m40T เปนไงบ้างคับ มีคัยเล่นเครื่องตัวนี้ป่าว อยากทราบรายละเอียด ไปดูมา 4หมื่นแพงไหมอ่ะคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 ธันวาคม 2010
  18. Drr_tactics

Drr_tactics New Member Member

3,700
    0
    0
    4m ราคาอะไหล่ก็แรงมิใช่เล่นเลยนะครับ แต่ก็ทำแล้วแรงมิใช่เล่นเลย อิอิอิ

19. TuMKuMi

40
    0
    0
    4หมื่นนี่แพงไหมคับ

20. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    ถ้าอุปกรณ์ครบ+มีใบ ไม่แพงครับ

21. Drr_tactics

3,700
    0
    0
    ตามท่านพี่เอเลยครับ

22. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    เสาร์นี้มาจันท์นะครับต่าย

23. Drr_tactics

3,700
    0
    0
    รับทราบครับพี่เอ......

24. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    ขอบคุณครับ

25. TuMKuMi

40
    0
    0
    จัดมาแร้วคับพี่ๆ 38k

ถ้าเอาคลัชเดิมมาใส่จาอยู่ไหมอ่ะคับ ถ้าม่ายอยู่ต้องใส่คลัชอะไรอ่ะคับ อยากไดม่ายแข็งมาก พ่อใช้งานด้วย

26. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    ขึ้นอยู่กับว่าจะเล่นบูสประมาณเท่าไหร่+โบอะไร

27. TuMKuMi

40
    0
    0
    แร้วโบเดิม4m40Tโบไดสูงสุดกี่บอนด์อ่าคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้