ถึง ek สีขาว ล้อขาว กันชนหลังเจาะรูเยอะๆ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ari, 23 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. siwapon

siwapon New Member Member

152
    4
    0
    อยากให้เคลียร์กันได้เร็วๆนะครับ คนไทยด้วยกัน รักกันไว้เถิด

2. จบๆ กันไปดีกว่า อย่าขยายความเลย นี่ก็ใกล้จะปีใหม่แล้ว ให้อภัยกันได้ก็ให้เถอะ

3. ulma69

ulma69 New Member Member

313
    1
    0
    รักกัน รักกันคับ

4. gun_ek

gun_ek New Member Member

6
    0
    0
    โทษนะครับที่พี่พูดมาตรงกับผมหมดทุกอย่าง รถผม LEV สีขาว หลังแข็งตัวเดียว กันชนหลังพรุน พื้นในกันชนท้ายมองจากรูที่เจาะพ่นชมพู
    ล้อ ADDVAN RG สีขาว ใส่กันแมลงฝาโปรงหน้า ข้างหลังแปะTEAM อยู่ทีมนึง ขออณุญาติไม่เอ่ย
    มีสติกเกอร์ฝาทายว่าความสุขของกระทิข้างๆเอชแดง ตอนวัน พุธที่ 22 รถผมอยู่อู่อู่นึง ผมไม่เคยไปวิ่งหรอกครับคลองลำเจียกอะบ้านผมอยู่บางกรวย
    และผมก็ไม่เคยเจอพี่ด้วย ถ้าคนรู้จักผมจะรู้จักนิสัยผมครับ ตอนนี้ใส่ MF8 ผมอายุ 20 ชื่อกัน ตอนนี้หลายคนที่รู้จักผมเข้าใจผิดหมดแล้วครับ เสียหายคับช่วยเครียด่วน
    บางคนรีบโทรหาผม บอกเข้ามาดูด่วน เสียครับแบบนี้ เหอะๆ พี่รู้จักพวกพี่Aใช่ปะครับพี่ไปถามพี่เค้าว่าผมนิสัยยังไง เค้ารู้ดี เหอะๆ
    225FD51D PIN 082-323-8109 GUN EK - HIKARU no.08 มีไรติดต่อมาได้ครับยินดีตอบทุกคำถาม

5. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ตอนอ่านทีแรก เมื่อวันก่อน ก็คิดว่า มันเป็นแค่การที่พี่แจง อยากจะบอกให้คนขับรู้ว่า ที่เค้าทำ มันหมายความว่ายังไง

หรืออยากจะส่งสารให้เจ้าของรถรู้ในความรู้สึก ของคนที่ได้รับการกระทำนั้น

เพราะคิดว่า ถ้าเจ้าของรถมาเห็น ก็อาจจะมาตอบว่า อยากจะทักพี่ครับ ขอโทดทีที่ทำให้เข้าใจผิด

หรือเค้าอยากจะลองรถพอดีหรือเปล่า แค่จังหวะพี่แจงดันไปอยู่ตรงนั้น

ก็น่าจะจบ เพราะคนรักรถด้วยกัน ไม่น่าจะคุยกันยาก แค่นั้นอ่ะครับ ไม่คิดว่า จะลามมาเป็นเรื่องอู่ได้

เรื่องนี้อยู่ที่มุมมองอ่ะครับ ผมเองเคยเข้ามาทั้ง 2 อู่ ก็ไม่เคยคิดว่า เข้าอู่นี้ แล้วจะเข้าอีกอู่ไม่ได้ ไรเงี้ยครับ

แต่สำหรับผม ถ้าจะทักกัน บีบแตรก็ได้ครับ รถไม่ใช่มีท่ออย่างเดียวที่ทำให้เกิดเสียงดังนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 ธันวาคม 2010
  6. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    แว๊บแรกที่อ่าน...ป๋มนึกถึงรถคุงน้องกัน(ขออนุญาตเรียกว่าน้องนะครับ) พี่อยู่ในบางกรวยเจอรถน้องบ่อยๆ ครับ ทั้งเจอในถนนบางกรวยและในการไฟฟ้าอยู่ประจำครับ รถน้องสวยมากๆ ครับ ยิ่งเมื่อก่อนล้อเขียวอ่อนๆ สวยดีจังครับ.. ป๋มบอลครับ เจอทักทายพี่ได้เบาเบาพอนะครับ น้องกัน

7. ถ้าเข้าใจอะไรกันผิด
    ก้อขอโทษกันดีกว่าคร้าฟ

8. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ถ้าวันที่ 22 ตอนประมาณ5โมงเย็น ไม่ได้วิ่งเส้นนี้ ก็ไม่ใช่ค่ะ
    คุณบอกไม่ได้วิ่งพี่ก็เชื่อใจค่ะ อีกอย่างรถคุณเป็น lev ไม่ใช่แน่นอน
    และที่สำคัญคุณเปลี่ยนล้อเป็นMF8สีทองแล้ว ตั้งแต่ก่อนวันที่ 22
    เห็น up รูปตั้งแต่ 14 ธ.ค.แล้ว รถสวยนะคะ
    ก็ต้องขอโทษด้วยที่ทำให้เสียหาย และขอเคลียร์ให้ว่าน้องชื่อ กัน ที่ใช้ log in gun_ek
    ไม่ใช่รถที่สงสัยในกระทู้นี้ค่ะ ขอโทษจากใจจริง

แก้ไขล่าสุด: 24 ธันวาคม 2010
  9. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    สำหรับผม รู้จักพี่แจงมานานครับ พี่เค้าเป็นคนใจดี นิสัยดีครับ อาจจะอยู่ที่การตีความครับ ยังไงเอาใจช่วยให้พี่และเพื่อนๆทุกท่าน ที่ชอบรถเหมือนกัน เข้าใจกันไวๆนะครับ

10. gun_ek

gun_ek New Member Member

6
    0
    0
    ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณมากครับที่พี่มาเครียซะกระจ่างเลย ผมว่าใครจะขับยังไงปล่อยมันไปเถอะครับ ถ้าจะเอาจริงๆไม่ต้องโชว์
    แค่นัดวันเวลา สถานที่ ตัวผมเป็นคนขับรถถือว่าห้าวพอสมควรแต่ผม เคารพผู้รวมทางครับอิอิ ถ้ามีใครเห็น TEAM HIKARU ขับรถกันไม่
    สุภาพ บอกผมหรือโทรหาผมได้เลยนะครับ พวกผมทุกคนยินดีรับผิดชอบครับ
    สุดท้ายนี้ ขอให้พี่ๆ น้องๆ EK GROUP มีแต่ความสุขความเจริญกันทุกคนนะครับ
    By GUN EK - HIKARU

11. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    ถูกต้องแล้วครับ ถ้าเห็น team HIKARU ขับรถไม่สุภาพ โทรหาได้เลย ครับ เพราะผมไม่ชอบคับ เรื่องอย่างงี้เราสังคมเดียวกัน ครับ คุยกันสนุกๆ ดีกว่า

12. oxtopuss

oxtopuss New Member Member

182
    3
    0
    โลกนี้ น่าอยู่ขึ้นเยอะครับ

เห็นด้วยกับ gun_ek นะคับ ไปเห็นใครห้าว ถ้าไม่พอใจก็เล่นด้วยตรงนั้นให้หงอกันไปเลย แต่ถ้าไม่เล่นด้วย ก็ช่างมัน
    คติประจำใจผม "ไม่แข่ง ก็ไม่แพ้" สรุปแล้ว ไม่ต้องไปบ้ากะพวกมันครับ

รอมันไปชนต่อหน้าเรา แล้วเราค่อยไปเบิ้ลเครื่องใส่มันจะฮากว่าครับ หุหุ

สวัสดี ปีใหม่ พี่น้องทุกครครับ เดินทางปลอดภัยครับ รถไม่เสีย ยางไม่แตก อุบัติเหตุไม่มีครับ ^_____________^

13. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ขอให้เรื่องนี้จบลงด้วยดีนะครับพี่แจง

14. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    ส่วนตัวผมแล้วก็ เคยเจอพี่แจงครั้งนึงครับ ถึงจะรู้จักกันแป๊บเดียวผมก็ว่าพี่เขาใจดีครับ พี่แจงไม่ใช่คนเอาเรื่องกับใครแน่นอน ถ้าไม่ถึงที่สุดจริงๆ ครับ

15. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    รถแรงมีไว้แซงยามจำเป็น :) ชอบคำนี้จัง ตรงกับคอนเซปป์ผมเลย:)

16. Ka-Thi

Ka-Thi New Member Member

159
    0
    0
    ใจ ร่ม ร่ม คร้าบ...

ใกล้สิ้นเดือน สิ้นปี แล้ว....ขับรถด้วยความระมัดระวังนะ ครับ .... พี่ น้อง...

17. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    คมคายมั่ก ๆ ประโยคนี้
    .
    ผมก็ทำรถเพื่อการนี้ บางทีรีบ ๆ เรื่องงาน ก็จะซิ่งหน่อย(ปรกติก็ไม่)
    ท่อไม่ดัง ยางไม่เอี๊ยด

18. Sub-zero

Sub-zero New Member Member

103
    0
    0
    เห็นด้วยครับ อย่าว่า แต่ขับ ek เลยครับ คนไทยเหมือนกัน อย่าผิดใจกันเลยครับ รีบๆ เคลียร์กันให้ได้ไวๆ นะครับ สิ้นปีแล้ว มาช่วยกันลุ้นโบนัส กันคร้าบบ พี่น้อง

19. siwapon

siwapon New Member Member

152
    4
    0
    ประเทศไทย จงเจริญ ... อิอิ

20. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    รอดไปไม่ใช่เค้า

21. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ผมก็เจอมาแบบนี้เหมือนกันครับคุณแจง
    เวลาเจอแบบนี้จะคิดไว้เสมอครับ
    " ช่างมันเถอะ "

:) :) :)

22. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    merry x'mas ทุกๆท่านนะครับ

23. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    คลองลำเจียก อยู่ไหน ผมก็พึงรู้วันนี้

และประเด็นก็ ไปโน่นนี้ จน ผม รู้สึก ว่า ตกลง คนผิด รอด รึ แล้ว ไม่มีมาขอโทษกันนิดนึงเลย หรือ

คนไทย เนอะ คนไทย

24. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    เย็นๆครับพี่น้อง อย่าให้เป็นหนังเรื่องยาวเลยครับ พี่แจง อิอิ รอดไป รถเราสีแดง

25. GT18

GT18 New Member Member

46
    0
    0
    เค้าคงจูนรถระยะสั้นป่าวพี่

26. vakabayashi

vakabayashi New Member Member

189
    5
    0
    ส่วนบุคคลเค้าคงอยากจะทักทาย (มั้ง)ครับ

ส่วนอู่ไม่ขอออกความเห็นล่ะกัน

สุดท้ายผมว่ามันเป็นแค่เรื่องเข้าใจผิดกันนะครับ

27. สงสัยเบิ้ลเครื่อง ให้มันเปลี่ยนจากน้ำมัน เป็นแก๊สมั๊งครับ รถเพิ่งติดแก๊สมา 555+

28. Aor Coupe

Aor Coupe New Member Member

218
    1
    0
    ผมคิดว่าคงไม่มีรถคันไหนที่ทำมาแล้วไม่เคยซัดบนถนน ถ้ามีขอนับถือ
    ผมซัดบ่อยถึงบ่อยมากบนคลองลำเจียก ก็อู่อยู่แถวนั้นทำรถเสร็จก็ต้องลองแถวนั้น
    และตอนขี่รถบนถนนก็เจอบ่อยโดนจี้โดนเบิ้ลโดนเคียงถ้าไม่เล่นก็ยกมือบายถ้าเล่นด้วยก็เล่นแบบคนรักความเร็วไม่เห็นจะน่าซีเรียสอะไรแต่ส่วนมากจะเล่น5555

รถเจ้าของกระทู้โหดขนาดนั้นมีคนอยากลองเป็นเรื่องธรรมดา รถผมบ้านๆยังโดนบ่อย

29. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ถ้าเจอแบบนี้ก็ happy เหมือนกันค่ะ เบิ้ลอยากวิ่งด้วย (แมนดี) ถ้าขับอยู่และไม่วิ่งก็โบกมือเหมือนกัน ชิวๆๆ
    แต่มันไม่ใช่แบบนี้นี่นา:)

30. Aor Coupe

Aor Coupe New Member Member

218
    1
    0
    ........

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 ธันวาคม 2010
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้